Bản rom Android 4.4.2 thử nghiệm cho Samsung Galaxy S4

vuhai6
10/1/2014 14:35Phản hồi: 172
Bản rom Android 4.4.2 thử nghiệm cho Samsung Galaxy S4

Samsung Galaxy S4 sẽ nhận được bản cập nhật Android 4.4.2 chính thức vào khoảng tháng 2 hoặc tháng 3 tới đây, còn bản rom được nói đến trong chủ đề này là một bản thử nghiệm vừa được tung ra. Phiên bản thử nghiệm này có mã I9505XXUFNA1 được dành cho S4 (GT-I9505), theo như những gì nguồn tin cho biết thì tuy là bản thử nghiệm nhưng nó khá ổn định và có thể dùng được. Nếu muốn bạn có thể vào link nguồn bài viết và tải bản rom này về để thử nghiệm, dù sao thì nó cũng chưa phải là chính thức nên dùng hay không là tuỳ ở bạn. Điểm mấu chốt tất nhiên là việc bản rom mới này sẽ mang Android 4.4.2 lên Galaxy S4 với nhiều tính năng mới.

Link nguồn để tải rom: sammobile.com, sử dụng Odin để update. Dưới đây là một số hình chụp màn hình của phần mềm mời.

172 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

daitin94
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chờ đợi bấy lâu nay! Chắc sắp có bản chính thức
Trông ngon vậy
Bản này có mượt hơn 4.3 không nhỉ ? thằng SS cài đủ thứ app tào lao vào bản stock 4.3 vừa lag vừa hao pin
@tgianglk chuẩn luôn, mẹ cha nhà nó.
phuoctai92
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang mong con S3 được lên 4.2.2 thôi, đợi cả năm rồi mà giờ SS chưa nói gì hết cả.
@iordna4.x Vâng bác. E đâu có xiền lên Note 3. Đợi Note 5 ra e mua Note 3 sau. Hehe

Sent from my GT-N7100 using Tapatalk
6761037
TÍCH CỰC
10 năm
@phuoctai92 Tìm mã này tải về nhé
I9300XXUGMK6 - region XEV
@phuoctai92 Ctrl+F rồi tìm XXV hoặc XEV nhé bạn. Mã cho việt nam đó.
@nhatdong2512 Bạn nào biết cài recovery cho 4.4.2 ko nhỉ? Mình cài mãi ko dc????
s4 trong tháng 1 này có chính thức nhé!
Sam vẫn nhanh nhất😃

Gửi từ z và bươm bướm của tôi
@hominhcuong G2 có rôì đó (bản hàn) cả tháng trời rồi
vtdat
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang rất hài lòng với cm11, ko có ý định quay lại touch wiz

Sent from my GT-I9505 using Tapatalk
@vtdat Lúc trước tui cũng thích CM11 nhưng tiếc cái camera gốc nên thôi. Nhưng bây giờ quay sang chụp bằng snap camera bản mới nhất thì ok quá. Chụp rất đẹp hơn cả stock luôn. hình chụp chi tiết sáng hình trong màu săc lại tươi hơn dù để ở mode thương chứ không phải HDR, khoái nhất là iso của nó tốt hơn của SS cùng mức độ nhưng trên snap cho ảnh đẹp hơn ít noise hơn. Chụp flash thì màu sắc sáng hơn không ngả vàng hay cháy ảnh do ánh sáng của Flash với không tới. Tui để ý trên snap nó chớp trắng hơi xanh tí còn camera stock thì chấp vàng vàng cho nên chụp ra ngả vàng( chụp tối hoàn toàn cự ly 0.5m ) Chụp ngoài trời thì cũng ăn đứt luôn. Rom CM11 lúc nào cũng đơn giản nhẹ hơn không rườm rà như stock. Bỏ hết những thứ vô bổ ăn phần cứng đi thì nó chạy rất mượt tuy chưa ổn định cho lắm nhưng cũng đủ cho công việc hàng ngày giải trí và nghe gọi v..v..
Font số chữ nhuyễn hơn thì phải. Đẹp.

4.4.2. Samsung S4.
@wildwildwind
Note 3 k thấy. 4.3 n lag như quỉ
😁 tưởng đẹp như rom rò rỉ.thooibcuwd 4.2.2 cho lành
Thế 9500 chưa có à? Sao kỳ vậy?

Bản quốc tế mà. Con chip Exynos 5 Octa ghần thánh mà. Sao lại không ưu tiên nhỉ???
Đã quá, tiếc là dùng máy cũ...
thorny
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác cho hỏi S4 sau khi up Rom chuẩn thì dùng on screen được mấy tiếng ạ? hơn S3 không ạ? S3 khoảng 4h30 phút.
@ksr007 Note 3 có cài phần mềm nào hỗ trợ không mà onscreen đến 7h hay vậy bác?
@eric0213 4.3 bạn nhé bên xda. Google nhé ..
@ksr007 Ờ do cpu trên s4 bản 5410 dung VR không tương thích tốt như mali khi dung Biglittle nên dẫn đến việc nóng máy và hao pin. Còn 5420 ss fixed lỗi này rồi.
Còn s4 bản s600 lên 4.4.2 bản GE xài rất ngon nha, nhanh mượt ổn định.
@eric0213 mình dùng 9505.echoerom có 4.4 stock vs GE. 9300 thì chịu
ngon quá... nhưng link download cùi bắp @@
Không biết 4.4 của samsung có gì mới mẻ ko nhỉ ? ART hoạt động ra sao
lonelydra
TÍCH CỰC
10 năm
Chắc UI mới sẽ được áp dụng trên S5, và lấy đó để câu khách, thế nên sau khi S5 ra thì may ra S4 mới có cái UI mới này.
Bạn lên sammobile.com ấy, check firmware mới ở đây mới chuẩn.

p/s: Mình muốn dùng TW chỉ vì đang xài s-view mà bản GE nó không trả lời cuộc gọi đến trên s-view được. Nhưng giao diện 4.4 đang màu trắng đẹp vậy mà SS nó làm luôn mấy cái nút màu xanh phá đám, chán. Chờ mấy cái rom cook thay đổi màu nút rồi flash luôn vậy.
mình thì lại thích giao diện touchwiz, hóng 4.4
@kjss_angel_love me too. chán cái ui gốc, đen thủi buồn buồn chán chán sao ấy. chỉ được cái mượt ko lag thôi. nhưng thế mạnh của android là cho phép tùy biến ui để trang trí cho cái đt mà lại đi quay về cái gd đơn giản cho nó khỏi lag thì dùng ios hay winphone cho rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019