Bản rom ngon nhất cho HP touchpad

namfresh
8/9/2012 3:10Phản hồi: 75
tình hình là em đang dùng con HP touchpad này,em đã cài nhiều bản rom android cho nó,nhưng mà vẫn chưa tìm được 1 bản rom gọi là hoàn hảo nhất cho nó,mỗi bản rom thì có những lỗi khác nhau.Vì vậy em lâp topic này mong mọi người chia sẻ đóng góp ý kiến về bản rom tốt nhất cho con touchpad
Em đã dùng 1 số rom như sau:
CM9 Nightly thì dùng rất ngon,pin tốt wifi tốt,em thấy bản rom này chỉ bị 1 lỗi là về vấn đề âm thanh,em đã thử bản 18 tháng 7,bản 13 tháng 9,và 1 số bản khác,nhưng tất cả đều bị lỗi âm thanh.Tình trạng lỗi của em hiện nay là cắm jack tai phone vào thì loa ngoài vẫn phát,khởi động lại thì lúc cắm tai vào vẫn nghe được,nhưng khi rút tai nghe ra thì loa ngoài ko phát nữa(nhạc vẫn chạy).Rồi lâu thay loa ngoài đang phát nhạc thì bị rè.Em đã cài cái UPdate-ath6kl-v4.2-for-20120520-signed vào nhưng vẫn bị lỗi âm thanh như thế.
Còn bản rom AOK của Kang thì bị lỗi bắt wifi.mình kết nối lần đầu tiên thì nó vẫn bắt được,nhưng sau đó khi kết nối lại với chính wifi đó thì lại bị lỗi,nó cứ bắt mình forget,nói chung là khó bắt lại wifi,còn về phần âm thanh của bản rom này thì mình cũng chưa rõ,vì mới cài vào thấy lỗi wifi nên cài lại bản Nightly luôn.
Bây giờ mình muốn tìm bản rom ko bị lỗi âm thanh như trên và bắt sóng wifi ngon ngon xí.
Mong mọi người chia sẻ bản rom ngon cho mình với.
Thank anh em^^
75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hiện mình đang dùng bản CyanogenMod 9-20120704 Nightly
về cảm nhận sau khi dùng thì là khá tốt, pin tốt, wifi chưa bao giờ thấy bị đứt cả, hồi trước dùng các bản khác toàn phải dò đi dò lại wifi .
còn âm thanh thì tắt máy vẫn nghe được hết không bị rè.
chưa có gì phải phàn nàn ở bản này chỉ mỗi cái chưa có webcam thôi
bác nên dùng bản tháng 8 là tốt nhất.
bác chủ tốt nói âm thanh là sao? mình k hiểu . mình đang dùng cm9 cập nhận 8-8-2012. chỉ còn lỗi camer,usb cám máy tính."biết thế còn các lỗi khác chưa biết"
còn về tai phone" bác xem lại cái tai phone của mình xem nhé" xem tai phone của bạn đã tương thích với hp chưa, chứ không phải cái nào cũng nghe đc đâu"
ptrithang
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn xem lại cái tai nghe đi , nó ko tương thích với hp rồi ,dung tai nghe theo máy ko bị đâu nhé!!!
hipphopp
ĐẠI BÀNG
12 năm
CM9-NIGHTLY bản mới nhất đã ra măt ngày 16 tháng 9,2012.Như thường lệ là phiên bản mới nên sẽ NGON+CHẤT hơn phiên bản cũ.Mình đang xài và ƯNG Ý.
Link download đây:
http://www.tabletsupportforum.com/forum/showthread.php/4476-New-nightly-dated-9-16-is-now-available-for-CM9-Touchpad
moi mua chua dám thu
Bản 23-09-2012 cũng đã ra mắt.
Chưa chữa dc lỗi camera với voice nhỉ? Đợi bản android hoàn hảo lâu vật vã.
hipphopp
ĐẠI BÀNG
12 năm
BẢN UPDATE NIGHTLY 09/28/2012 VỪA RA MẮT.CAMERA ĐÃ HOẠT ĐỘNG
http://www.tabletsupportforum.com/forum/showthread.php/4515-HP-TouchPad-CM9-update-with-working-camera
@hipphopp Thanks pác hipphopp trước để em cài thử xem nó có chạy ko. Ko chạy em unthanks pác 😁 Mà em thấy nó đề NO skype vậy chắc là vẫn chưa xài cho sky đc nhỉ?
@hipphopp Tình hình là ko cài đc các pác ạ 😕
Chỉ là bản preview thôi bạn, open lên chụp hình chới thôi, ngoài ra k0 làm gì khác được đâu.
tình hình là mình cứ dùng CM9 bản mới nhất mà up thôi các bác ạ
phongnnd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Noi tom lai ban 28/9 xai co ok hon may ban truoc ko cac pro? May pro cho minh link down Gapps cho em no voi.
Bản 28/9 em cài ko đc nên ko biết. Lại phải cài lại bản cũ 😔
phongnnd
ĐẠI BÀNG
12 năm
@imzer0 Vay ban cu ban cai la ban nao? Minh dang xai ban ngay 29/3 thay cham cham sao day?
Mình xài bản CM9 ngày 1/6/2012. Nói chung chạy tạm ổn.

Sent from my cm_tenderloin using Tinhte.vn
phongnnd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con HP cua minh sao la qua, minh cai ban rom Nightly moi nhat ngay 14/10/2012. Vao kiem tra cung thay phien ban nay. Sau do cai them supreme V1.5 va Supercharger V6 (ko biet co duoc ko vi lam theo XDA nhung ko ranh tieng anh lam) sau do khoi dong lai tu dung may chay phien ban rom ngay 29/03/2012. Cuoi cung ko biet nguyen nhan la sao? Cac bac co the giup minh ly giai nhe.
ptk8588
TÍCH CỰC
12 năm
@phongnnd Ra bản 21/10 rồi đó bạn, up thẳng lên 21/10 lun đi 😁
Mình mới vừa lên, đang test thử :D
ptk8588
TÍCH CỰC
11 năm
Bữa giờ mình test bản CM9 Nightly Build 21/10 ko còn bị lỗi rè loa nghe nhạc khi tắt màn hình, nhưng thấy vẫn còn một số lỗi sau:
- Khởi động wifi chậm
- Khi sử dụng wallpaper động, sẽ bị 1 khoảng đen khi xoay ngang màn hình (cái này mình có theo hướng dẫn trên mạng, chỉnh sửa giá trị mặc định trong file build.group, chỉnh xong màn hình ngang hiển thị full, còn màn hình dọc bị đen 1 khoảng =)) pó chiếu)
- Ko sử dụng được Camera
- Ko sử dụng được headphone, cắm vào ko nghe tiếng (cái headphone đó mình sử dụng bên webOS chạy ngon)
- Có hiện tượng lag khi chuyển trang ở màn hình chính (khắc phục là các bạn cài Go Laucher Ex, chuyển động mượt mà, giao diện lại đẹp hơn mặc định nhiều, hỗ trợ nhiều widget tiện lợi)
Các bác cho mình hỏi, mình định gài android vào touchpad. Các bác tư vấn dùm mình bản nào hiện tại okie nhất. Yêu cầu là camera phải hoạt động tốt vì mình xài skype nhiều, wifi ngon, ko rớt, k lỗi. Chỉ có vậy, còn phần nhạc nhẽo, loa ngoài này nọ minh2 ko cần 😁
Chỉ cần skype video call ngon, wifi ngon là dc.
Các bác tư vấn dùm mình, thanks các bác rất nhìu ^^
@thinhletien Với yêu cầu "camera phải hoạt động tốt vì mình xài skype nhiều" thì chưa có bản rom android nào đáp ứng được cả. Nếu muốn xài skype với camera thì chịu khó dùng bên webos thôi bạn ạ 😃.
Hiện có 1 bản rom android có camera tuy nhiên vẫn chưa ổn định, mình dùng skype để gọi video call thì phía bên kia thấy camera của mình nhưng bị màu xanh 😔.
Ngoài yêu cầu camera thì các yêu cầu còn lại như wifi thì các bản nightly mới gần đây thì khá tốt.
@bobtbk Thanks bác, thế thui, để WebOS xài vậy, tại mình cũng chẳng nhu cầu gì nhìu ^^
mysuncl
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xài bản rom này nè bạn. Chạy camera perfectly luôn nha. Mình đã test gọi skype & yahoo rất tốt ^^

http://rootzwiki.com/topic/34482-unofficial-cm9-with-working-camera/

À. Ngoài ra để máy chạy ổn định, ko bị random restart thì bạn cài thêm ứng dụng Autostart này: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.elsdoerfer.android.autostarts&hl=en

(Tìm google kiếm bản full về cài nhe bạn). Rồi bạn vào, tắt bớt các ứng dụng chạy ngầm khi khởi động. Sau đó khởi động máy lại & tận hưởng cảm giác trơn tru nha.
@mysuncl Thanks bác nhìu lắm ^^ bác cho mình hỏi thêm 1 cái nữa:

Mình gài bản này y chang theo cách thread này chỉ à:
http://www.tinhte.vn/threads/887292/

Vì có 4 files cần copy vào:
1) update-cm-9.0.0-RC0-Touchpad-alpha2-fullofbugs.zip,
2) update-cwm_tenderloin-1012.zip,
3) moboot_0.3.3.zip,
4) gapps-xxxx-signed.zip

Vậy mình chỉ cần thay file số 1 bằng bản rom bạn đưa mình là: preview7 và preview 9 là okie? Hay mình chỉ cần gài moboot và tenderloin?

Sorry, mình chưa gài lần nào nên hơi gà 😁
mysuncl
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thinhletien Bạn chỉ cần thay file số 1 bằng bản rom mới nhất ;)
drtrue
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mysuncl Mình vừa cài xong bản CM9 này. Nhưng xuất hiện lỗi: Không nhân dạng được SD card. ???? "Prepare SDcard error...
@drtrue Prepare SDcard error,mình cg bị dính wa,hihi,thật ra là máy bạn cài nhiều wa ,nên max bộ nhớ,bạn xóa bớt là ok
kietcsf
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bản rom ngon nhất mình từng cài cho HP TouchPad là đây: http://rootzwiki.com/topic/34482-unofficial-cm9-with-working-camera/
Camera đã hoạt động hoàn hảo: đã có thể skype ngon, face unlock trong settings luôn, có thể quay phim, chụp hình tốt và trên hết là hoạt động cực mượt và ổn định. Đã cài được 3 ngày (bản update preview6) rồi nhưng chưa bị reboot lần nào. Hiện đã có update preview7 rồi.
Khuyến cáo anh em dùng bản này. Khi khởi động có thể bị màn hình xanh nhưng khởi động lại sẽ ok.
ptk8588
TÍCH CỰC
11 năm
@kietcsf Minh đang xài bản Nightly Build ngày 21/10, camera ko hoạt động, màn hình Home khi lướt trang thì có hiện tượng lag, nhưng nếu cài Go Exlaucher vào thì xài mượt mà.
Mình thấy bản bạn giới thiệu ra vào tháng 9. Mình thắc mắc chút là sao phiên bản ra sau lại đi lùi so về chức năng so với bản tháng 9 mà bạn giới thiệu vậy, những bản Room này do nhiều người khác nhau viết ah` ?? 😁
Mình mới tiếp xúc với android nên cũng còn nhiu khuất mắt :D
haizzz các pác cứ đưa link forum nước ngoài thế này thì tụi em biết đâu mà lần.
mysuncl
ĐẠI BÀNG
11 năm
@imzer0 Đã đưa tận răng rồi mà lần còn ko nổi thì để WebOS cho lành bạn à.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019