Bạn sẽ chọn bản Wifi hay Wifi + 3G

I_care™
5/4/2010 2:4Phản hồi: 45
Theo các bác thì sẽ chọn ipad wifi hay wifi + 3G ? Vì sao ?

Mời AE vào cho ý kiến nhé 😁
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em sẽ chọn bản Wifi only. Lý do rất đơn giản: VN chưa có nhà mạng nào dùng MicroSIM. Mà giá cước 3G ở VN mình cũng không rẻ lắm nên em chỉ dùng chủ yếu là Wifi mà thôi, kể cả điện thoại em cũng ít dùng đến 3G.
CIRCLE H
TÍCH CỰC
14 năm
mình đồng ý với ý kiến của bạn. Hy vọng việt sớm nâng cao chế độ 3G
Mua bản wifi rùi tới khi nâng cao chế độ 3G thì vứt cái wifi đi àh 😁
1 câu hỏi rất ngớ ngẩn ngoại trừ bạn ko ở VN
nếu bạn VN thì nên chọn Wifi only.

nếu bạn ở VN nhưng muốn có GPS thì chọn Wifi+3G.
Lexus350
ĐẠI BÀNG
14 năm
lại 1 phiếu cho wifi only hehehe...
Mr.Physics
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em đang ở Nga, vẫn chưa biết ở đây có dùng được micro sim kia nữa không? Đợi xem bao giờ ra loại 3G là rõ, khi đó rất có thể sẽ chơi 3G.

---------- Post added at 08:47 AM ---------- Previous post was at 08:46 AM ----------

Khả năng tài chính giờ cũng đang là vấn đề nên nếu thấy giá ở Nga mà ưng ý thì kiếm luôn em Wifi only 16GB, khả năng lớn là như vậy
Ở VN thì không còn đường chọn lựa ;) Chỉ có thể mua hoặc là không thui
Nhu cầu của mình thì chỉ cân wifi 16GB la đủ, hy vong sẽ sớm được sở hữu nó....!
Đợi có bản vừa có E vừa có wifi mút nó luôn , chuyến này căng đây .........
hôm bữa vào trong siêu thị máy tính Gia Huy, có con lap có hỗ trợ khe gắn sim 3G, thế mà con nhân viên Gà cứ khăng khăng với mình là dùng sim vina xài 3G vô tư. Nói với nó 1 hồi nó nói mình gà, còn bảo " anh chưa dùng iphone 3g thì sao biết sim vina không dùng 3G được" ko lẽ móc con ip trong túi ra đập vào mặt nó =.=!
bị 1 lần y chang bro..con kia hỏi 1 câu xóc óc : a biết IPHONE hình dáng sao ko .... mẹ nó chẳng lẽ cầm con 3GS táng zô mặt nó
có khe gắn sim , mà không có card unlock thì xài bằng niềm tin à . gặp tui móc con iphone ra chọi vô đầu nó , mà ngu gì lấy iphone chọi nó cho hư , kiếm con 1200 chọi vô mặt nó không thương tiếc :bounce:
- Bác đập kẻo lại hư cái iPhone ấy chứ..................................:bounce:
phucan
CAO CẤP
14 năm
Sao các bác nóng thế nhỉ
Nhở đâu con Lap bác coi có sẳn WLAN rồi thì sao
Đang vụ trao đổi vụ lwạ chọn Ipad wifi và Wifi+3G mà
Ai cũng nêu ý kiến của mình được mà
Iphone là để bác xwr dụng chứ đâu phải để người ta phải biết bác có
Theo em ở VN h chưa cần đến con ipad có 3G... chỉ cần ipad wifi 32GB là quá nuột rồi :X
Trước mắt là làm 1 em Ipad 64Gb Wifi đã. Sau này xem thế hệ Ipad kế tiếp thê nào rồi...tính tiếp !
Chắc đợi tình hình 3G coi sao 😃
Mình chọn Wifi, mình rất ít sử dụng 3G. Thực sự mình thấy người dân bên mình đều có 3G nhưng chẳng ai sử dụng bao giờ cả. Theo suy nghĩ cá nhân, mình thấy 3G không thực sự là hữu dụng, bởi thực tế, chỉ những lúc vội vàng trong công việc, người ta mới gọi điện. Mà đặc biệt trong những dịp như vậy, mọi người cần truyền đạt thông tin nhanh và hiệu quả chứ không cần phải nhìn thấy mặt mũi, vv... Thực sự 3G không hẳn là một công nghệ quá thuận tiện như người ta vẫn đề cập. Cho đến bây giờ, dùng internet cáp quang mà truyền tài hình ảnh qua internet vẫn chưa thể nét căng và nhanh như thật được, thì cũng khó có thể mong đợi 3G sẽ có được chất lượng tốt hơn thế.
xitlun
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình cũng không có nhu cầu sử dụng nhiều 3G, nhưng vẫn muốn chọn Wifi+3G để có thêm GPS. Gì chứ tìm đường bằng iPad hơi bị hay của nó đấy chứ nhỉ?.

À, mình mua bản 64G nhé. Nhớ hồi lúc đầu iPhone 3Gs mới ra, cứ nghĩ 32G làm gì cho hết, vậy mà bây giờ lúc nào cũng chỉ dư có 1-2G thôi. Cái iPhone nó có cái tệ là không cách gì nâng cấp dung lượng được, thành ra cứ loại cao mà chiến thôi.
Hiện tại mình nên chọn con wifi 32G ở VN thì phù hợp nhất! Mình cũng rất thích có 3G nhưng mạng VN mình chưa dùng đc thì đành chịu, lướt web = 3G thì wa ngon dùng để phục vụ cho nhũng nơi ko có wifi hoặc wifi tốc độ wa kém....
vplam
ĐẠI BÀNG
14 năm
hàng mà về khoảng hơn 14 trệ là sẽ múc con wifi + 3g
mình cần thêm cái gps nữa
bản đồ trên ipad to,dùng gps mới sướng cái thằng người đc
tại sao only wifi lại k có gps nhỉ
bọn apple đểu thế
Aces_slot
ĐẠI BÀNG
14 năm
humm.. nếu đã mua thì phải mua 3g rồi thi mới tiện... chứ wireless không thì lay labtop ra ma use cho nó nhanh ....

---------- Post added at 02:02 PM ---------- Previous post was at 01:59 PM ----------

vào ngay phần tin tức của IPAD mình đang bán IPAD đây..... nhưng 16 gb wireless việtnam bán la 16 t rồi bác ơi.... còn em bán rẻ lắm😁 :D
Cứ phang thêm 3G để xài GPS còn nhiu thì từ từ mà tính 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019