Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bạn sẽ mua những gì khi iPhone không có phụ kiện đi kèm?

kutunvg2010
15/10/2020 20:8Phản hồi: 329
Bạn sẽ mua những gì khi iPhone không có phụ kiện đi kèm?

Sạc RAVPower 65W 4 Cổng

Mình không tính đổi cục sạc nhưng vì năm nay Iphone đã bỏ cục sạc đi kèm và đổi cổng kết nối với củ sạc thành USB-C. Nên mình muốn tìm một cái để đáp ứng nhu cầu sạc, thì tìm được em này.

Nhu cầu của mình là sạc dây, cho 3 thiết bị là Iphone, Macbook và Airpods cùng lúc. Thì với cục này nó đáp ứng được cả 3, với 2 cổng sạc USB-C cho Iphone và Macbook, và 1 cổng sạc USB-A cho Airpods.

Về hiệu hiệu năng thì cổng USB-C có thể đạt tối đa là 65W và cổng USB-A là 18W. Khi cả 4 cổng được sử dụng thì sẽ chia như này: USB-C - PD 18W; USB-C - PD 18W; USB-A - 5V/2.4A; USB-A - 5V/2.4A.

Giá Amazon: $59.99 (hiện đang khuyến mãi $49.99 15/10/20)

Chi tiết sản phẩm: https://amzn.to/3lW6huU

Dây sạc Anker USB C to Lightning

Hiện tại mình đang dùng dây sạc theo máy của Iphone (1m) thì nó khá là ngắn và bất tiện, nên sẵn tiện mình sắp đổi Iphone nên mình đang xem xét mua 1 dây sạc 2 mét như hình trên của Anker.

Nhu cầu dùng lâu dài 2-4 năm.

Chi tiết sản phẩm: https://amzn.to/3o1oOb2

Amazon.com: Anker USB C to Lightning Cable (6ft) Powerline+ III MFi Certified for iPhone 13 13 Pro 12 Pro Max 12 11 X XS XR 8 Plus, AirPods Pro, Supports Power Delivery (Black) : Electronics

Buy Anker USB C to Lightning Cable (6ft) Powerline+ III MFi Certified for iPhone 13 13 Pro 12 Pro Max 12 11 X XS XR 8 Plus, AirPods Pro, Supports Power Delivery (Black): Lightning Cables - Amazon.com ✓ FREE DELIVERY possible on eligible purchases
amazon.com

Giá Amazon: $34.99

Ốp lưng UAG

Mình đã và đang sử dụng em ốp lưng của hãng này cho Iphone XS Max của mình 2 năm và nó đã đáp ứng tốt nhu cầu của mình.

Quảng cáo

Sau bao nhiêu lần rớt mình nghĩ là đã vỡ thì cái iphone của mình vẫn còn nguyên vẹn, còn cái ốp lưng này vẫn còn y như mới. Nên mình quyết định chọn hãng này để sử dụng cho cái iphone kế tiếp của em.

Chi tiết sản phẩm: https://amzn.to/2T0jTZB
Giá Amazon: $49.95

Iphone 12 Pro Max 256GB

Và nhân vật chính để sử dụng những phụ kiện ở trên thì mình sẽ chọn Iphone 12 Pro Max, màu xám và với công nghệ càng ngày càng phát triển, dung lượng lưu trữ của game, chất lượng ảnh, video và music ngày càng tăng thì mình chọn 256GB.

Vì chất lượng hoàn thiện sản phẩm cao và công nghệ nhiều đi kèm như hiện nay của Iphone, có thể đáp ứng nhu cầu của mình trong khoảng 2 tới 4 năm.

Anh em nào đã sử dụng những phụ kiện như trên, thì cho mình xin ít đánh giá để có thể lựa chọn.

Quảng cáo

Cám ơn anh em đã đọc bài viết.
329 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thì chắc sắm bộ anker
@dvtrinh Là sao bạn?
letronghuu84
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nguyenchien45.3 Mình biết bác à.Cho nên mình chỉ cười ahihi thôi,trên tt mà nói ip này nọ ko ổn đâu 😆
letronghuu84
ĐẠI BÀNG
3 năm
@gjn.t1m Chắc chắn là ko rồi bạn,và để "bảo vệ môi trường" hình như 7 năm rồi mình ko thay điện thoại.
@crazysexycool1981 thì có tiền mua thôi , vấn đề là sao seeder apple lại đi mua đồ bên thứ 3 vậy trời =)) đọc hiểu có vấn đê hả seeder apple
Mấy thứ trên mình ráng cũng đc còn cái dưới cùng thì ko nỗi nên qđ xài xsmas tiếp 1 năm nữa
@trungcustom Xsmax theo mình xài thêm 2-3 năm nữa chắc cũng vẫn vô tư, đến chiếc iPhone X ra mắt 2017 đến giờ đã 3 năm mà mình dùng vẫn ngon, chưa có dự tính nâng cấp gì ráo 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
kunsubin
TÍCH CỰC
3 năm
Sài nó cũng ngon hơn cái con apple tặng 😂😂😂
@kunsubin Xài đồ của Anker thì quá ngon òi, tích hợp 2 cổng sạc khá tiện 👍
@crazysexycool1981 Chưa chắc anker là ngon.
@crazysexycool1981 Anker đc cái làm thương hiệu tốt.
Nghe qua tưởng xịn xò thôi
Chứ cũng bt mà
@ducphuc2008 Mình xài cáp & củ sạc 4 cổng của Anker 2 năm qua thấy khá ưng ý về tốc độ sạc cũng như độ hoàn thiện cũng như độ bền của sản phẩm! Về giá thì có vẻ như Anker mắc hơn xíu so với 1 số thương hiệu như Aukey, Belkin, Benk, Rav 🤓
x.dung
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 Anker đắt hơn Belkin hả bạn. Bạn cập nhật lại nhé. Belkin xịn chỉ thua Mophie thôi ơ
Mua cục sạc trước chờ năm sau có tiền thì mua iphone
@crazysexycool1981 thay vì anh đi cmt khắp nơi với nội dung huề vốn, anh làm hẳn 1 chia sẻ cho bà con có hơn là đi rep từng cmt zị hôn.
@crazysexycool1981 Thì em chỉ đề nghị nếu có hứng thì anh viết thôi. Còn tất nhiên em biết anh không viết để câu like rồi. Xin lỗi anh nếu em nói không rõ.
@officialnguyen Vui vẻ đi E, mấy thứ liên quan đến JB đã có vài tá người viết từ xưa tới nay òi, còn gì để viết trong cái thời này nữa, mấy ai quan tâm mô mà viết? 😁
@crazysexycool1981 Kệ
huytran321
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình sẽ dừng ở 11 pro max kk
@huytran321 Model này đích thực là thảm họa về thiết kế đối với mình 😷
nguyenlu
ĐẠI BÀNG
3 năm
Giá như Apple bỏ cái tai nghe đi kèm, dồn qua cái củ sạc cho ngon hơn thì đỡ. Đang xài cái củ và dây của Anker
@trungmum Vấn đề còn lại là của hên xui, còn cơ bản mua chính hãng đồ của Anker sẽ được bảo hành 1 đổi 1 trong 1 năm, lo chi? 🤓
@crazysexycool1981 Đã hên xui thì thằng nào cũng thế thôi
@trungmum Sai, đã hên xui thì có người dính lỗi, có người ko 😎
@crazysexycool1981 Sai gì. Thằng nào là hãng nào cũng thế. Đọc kỹ đi
Mua mỗi cục sạc là đc
tancantn
TÍCH CỰC
3 năm
Củ này ngon hơn nhiều
@crazysexycool1981 Lap 16” nào mà 90w thế. Thế chơi con precision 130w lấy gì chơi
kutunvg2010
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tancantn Belkin cũng ok, nhưng mình cần tới 3 dây nên quyết định mua em này 😁
burnstop
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 Con nayd 90w giá cả sao bác?
@burnstop Giá trên Shopee dao động từ 1.3-1.5tr, bảo hành 18 tháng 😎
Sẽ mua cáp, củ sạc, tai nghe, pin dự phòng... của các hãng sửng sỏ, có tên tuổi, với công suất cao, hỗ trợ đủ 2 cổng PD & QC bởi đó là những thứ cần thiết khi có nhu cầu sử dụng lâu dài 🤓
0973288468
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chả mua gì cả!
Đã từng dùng thấy cực ngon luôn
Khiếp quá. Có mỗi chuyện Apple bỏ cục sạc với tai nghe mà ra đc cả đống bài ăn theo.
@hakuruno Việc Apple bỏ phụ kiện đi kèm sẽ khiến ko ít người quan tâm đến việc nên mua loại nào, việc xuất hiện 1 số bài hỏi đáp, chia sẻ cũng là chuyện bình thường mà 🤓
peterh
CAO CẤP
3 năm
@hakuruno Tại vì nó là Apple, chứ như bên Android mấy ai quan tâm.
Aston Xeon
TÍCH CỰC
3 năm
@hakuruno chắc là sale các hãng khác đú theo để cà khịa & tranh thủ cơ hội tiếp thị đó bạn
Kiệt Đây
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình vẫn dùng GAN charger của Hyperjuice, bé tẹo mà sạc được từ apple watch đến macbook pro 16, chả bao giờ dùng củ sạc đi kèm của đt cả, thực ra nghe hơi kỳ nhưng mình ủng hộ việc không include củ sạc kèm theo điện thoại, thừa.
@Kiệt Đây Cho mình xin tên chính xác loại củ sạc bạn đang xài, có ảnh càng tốt, đang có nhu cầu kiếm 1 củ xịn sò để xài thập cẩm cho các thiết bị smartphone, tablet lẫn Macbook 😎
Kiệt Đây
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 đây bác nhé, nhiều shop bán mà mình lấy tạm của broshop ra làm mẫu để bác dễ kiếm.
Screen Shot 2020-10-17 at 11.07.10.png
@Kiệt Đây Té ra bạn đang xài cục này, đây cũng là 1 trong những lựa chọn rơi vào tầm ngắm của mấy bấy lâu nay! Ngặt nỗi, mình ko khoái gam màu trắng khi mua phụ kiện nên chưa nhích, thích gam màu tối (thường là màu đen) hơn 🤓
Đình.Bảo
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đang tính mua cục này
tancantn
TÍCH CỰC
3 năm
@Đình.Bảo Đang thừa 1 cục, chuyển sang Belkin k dùng nữa
lat4ever83
TÍCH CỰC
3 năm
Sạc Cáp RAV đẹp, bền, giá ổn
@lat4ever83 Mình cũng mới tậu 1 cục pin dự phòng của Rav, đang trong thời gian trải nghiệm, thấy cơ bản cũng ổn, giá chắc cũng same với 1 số hãng khác 🤓
zeroitvn
ĐẠI BÀNG
3 năm
ko có tiền lên ip mới
@zeroitvn Mình vẫn xài iPhone đời 2017 nhưng lại có hứng thú với các món đồ phụ kiện của các hãng, thi thoảng thấy có cục nào hay hay, có công nghệ mới lại mua, dù đó là cáp hay củ sạc hay pin dự phòng 😁
iPhuc
TÍCH CỰC
3 năm
ko mua gì cả, sạc 18w có sẳn, airpod có sẳn.
@iPhuc Ốp lưng? Cáp? 🤓
iPhuc
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 Cáp gì nữa ông a? có nguyên bộ sạc 18w đang xài rồi. Ốp lưng thì dẹp
@iPhuc Như mình thì cứ phải trang bị ốp ngay từ đầu, thậm chí có những lúc cá biệt còn mua trước khi mua máy luôn 😁
Gif
TÍCH CỰC
3 năm
Thay vì tặng cục sạc nhỏ xíu để "hại môi trường" thì giờ mỗi người mua thêm 1 cục chà bá để "bảo vệ môi trường"
Cười ra nước mắt
unwrittlaw
TÍCH CỰC
3 năm
@qk7 Đem việc cắm sạc so với việc tháo lắp bình xăng thì tôi biết mức độ "thông minh" của ông ntn rồi.
Gif
TÍCH CỰC
3 năm
@unwrittlaw Bớt đi cừu à, sạc là 1 phụ kiện nhưng cũng là 1 linh kiện trong máy, không có sạc thì đt không thể sử dụng tiếp.
Xe cũng vậy, giờ ko có bình xăng thì thôi nói cái vỏ (bánh xe) nhá. Giờ nói xe chạy cần bơm bánh, không tặng kèm cái bơm xe --> ok. Vậy có nghĩa là mỗi lần bơm ra dịch vụ (không sao vì mỗi vài tháng 1 lần)
Sạc mai mốt có dịch vụ sạc ở ngoài luôn rồi hãy bàn tiếp nhé, với lại làm sao cho cục pin mỗi tháng sạc 1 lần đi rồi nói tiếp .
Chả biết thằng nào thông minh hơn chứ vô nói kiểu đó là hiểu trình độ của cừu rồi
unwrittlaw
TÍCH CỰC
3 năm
@qk7 Càng nói càng thấy ngu, tao ko mất thời gian với mày nữa. Biến!
Gif
TÍCH CỰC
3 năm
@unwrittlaw mày mới là thằng ngu phải biến đó con à, méo dẫn chứng được cc gì toàn lải nhải 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019