Bạn thích màn hình laptop kích cỡ như thế nào....?

thangmv
12/3/2009 4:45Phản hồi: 179
179 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đang dùng con màn hình 14.1”, lý do là mua máy cũ kiếm màn hình lớn khó quá. Tại vì không đủ tiền chiến em laptop mới, chứ em thì thích máy 16” tới 17”. Vì em là dân kỹ thuật đồ hòa mà. Mai mắn là máy công ty màn hình lớn nên làm việc oke
delicat
ĐẠI BÀNG
14 năm

Đã làm đồ họa thì không nên dùng laptop. Mà cho dù laptop 17,18 " cũng chả đi đến đâu. Tốt nhất là phải có một monitor nối ngoài cỡ khoảng 32".
Màn 14 và 15 thường có độ phân giải giống nhau, vì thế nên chọn 14 cho nó gọn 😁
Em thì em thích con 16'', nhìn nó thoải mái không bị tức mắt, mặc dù phải công nhận là con 16'' mang vác đi đâu thì hơi oải 😔
Vẫn đang quen với 14'' thôi...... ^^
utunbu
ĐẠI BÀNG
14 năm
balo bây giờ thiết kế em thấy hợp với 14'' nhất và cũng không cần màn hình to vì dung lượng pin sẽ bị ảnh hưởng chỉ cần có cổng HDMI là ok
mình thấy 15 là chuẫn rùi, to wa bất tiện
13.3 là ok với mình nhất....vừa đủ để xem tài liệu...vừa đủ nhỏ để mang theo người...rất là lí tưởng...nói vậy chứ về nhà thì vẫn phải dùng màn hình to xem cho đã mắt :cold:
Mr.Google
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình thì đang xài 15" nhưng mà thích cái 13.3" hơn. Nhỏ gọn dễ mang vác. Lúc đầu cứ muốn 1 em cấu hình mạnh + màn hình to để phục vụ nhu cầu giải trí mọi lúc mọi nơi cơ. Nhưng sau 1 thời gian sử dụng mới thấy là giải trí chủ yếu ở cái PC ở nhà chứ còn khi vác đi đâu thì chỉ lướt web, và sử dụng 1 vài ứng dụng đơn giản thôi chứ chẳng động đến game hay film bao h. Quan trọng nhất là chỉ cần nhỏ gọn, nhẹ nhàng.
Bạn này giống mình, nhiều khi tải phim gì hay cũng để về nhà coi. Hí hí :bounce:
nano1010
ĐẠI BÀNG
14 năm
ở nhà thích 17" đem ra ngoài thì thay thế = đt + ipad là tiện nhất ,ý kiến riêng của mình thôi 😃
Lap thì 14,1" là đẹp ạ, 13,3 hơi nhỏ, 15 lại hơi to, mà cũng có lẽ em dùng 14 quen nên thấy vừa phải, dễ mang đi mang lại :d
vdung1972
TÍCH CỰC
14 năm
Đang dùng DV5T, 15,4", em khoái to một chút, xem phim cho đã
Mr.Google
ĐẠI BÀNG
14 năm
dù cỡ nào thì mình vẫn khoái sử dụng màn hình wide hơn. mà đặc biệt thích 16:9 ;)
Laptop thì khoảng 15'' là vừa to quá thì cồng kềnh, nhỏ quá thì bất tiện

Nhỏ nhỏ thôi cho nó gọn . mà nhỏ lại mắc 😔
thực tế cũng tùy thuộc vào công việc nữa. nói chung màn 14" em thấy là phù hợp & thông dụng nhất
thực tế cũng tùy thuộc vào công việc nữa. nói chung màn 14" em thấy là phù hợp & thông dụng nhất
Màn 14" HD là thông dụng ở VN ta nhất. Nhưng mình thích to to, nên đang dùng Asus A52, màn 15.6" HD.
minh thay dung 13,3 va 14,1 la hop ly nhat dam bao ca 2 yeu to roi.
He he mình thuộc số đông

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019