Bạn thường trồng cây gì trong nhà?
Gaohong
5 thángBình luận: 78
Bạn thường trồng cây gì trong nhà?

Mình trồng trầu bà thuỷ sinh ở trong nhà và ban công thì trồng cây chậu đất. Ở nhà mùa dịch, có cây xanh để ngắm nhìn làm mình thấy tinh thần thoải mái hơn rất nhiều.

Hiện tại mình đang thuỷ sinh 2 loại trầu bà đó là trầu bà xanh và trầu bà leo. Mình xem cây mình trồng như bạn vậy đó, nên mỗi lần chăm sóc thấy vui hơn chứ không thấy vất vả gì.

Sẵn đây, mình chia sẻ cách mình trồng cho ai quan tâm thì tham khảo nhé

- Bạn có thể chọn ly, chai, lọ, chậu tuỳ ý. Thêm nước vào, mình dùng nước sinh hoạt ở nhà chứ không thêm chất gì nữa.

- Trầu bà cắt khúc rồi đặt vào chậu nước, lưu ý đặt ngọn hướng lên trên, phần thân gần rễ cắm vào nước.

Chăm sóc:

* Tuần đầu: Mỗi ngày đều thay nước.
* Về sau: 7-10 ngày thay nước 1 lần. Nếu lỡ quên, bạn để lâu hơn 10 ngày thay cũng không sao, chỉ tội nghiệp cây thôi hihi
* Mình luôn rữa chậu, rữa lá mỗi lần thay nước. Và đặt ở hướng có nắng một tý cho khô, rồi bố trí lại vào các nơi trong nhà.
78 bình luận
đẹp 😋
@zombie01
Mày vui tính vãi
Dân chơi hệ lá nhưng kinh phí có hạn nên mình cũng chỉ chơi trầu bà thuỷ sinh. Nhìn mấy ẻm lúc thay nước, rửa lá xong rất thích mắt. Thay nước cho mấy ẻm cũng là cách giảm stress sau giờ làm 😃 Trước có chơi khoai lang thuỷ sinh nhưng càng về sau củ càng teo tóp, thấy ghê, nên mình ko chơi khoai nữa 😃)
@Sấm và 1K người khác Em chưa thử trồng củ khoai lang bao giờ, vì có khoai là em luộc ăn sáng hay ăn xế hết à 🤣
Mình cũng trồng một cây trầu bà, 2 cây phát tài, 1 cây kim tiền
@hoangsytai Mình cũng có 1 cây kim tiền nhỏ nhỏ ở ngoài ban công 😀
@Gaohong Cây đó lá lên đẹp mà dễ chăm
@hoangsytai Lá của cây đó lên chồi nhìn rất dễ thương ạ
Yêu quá
Mày vui tính vãi
Nhà ông bạn quả giàu có và rộng rãi
Trồng cây ăn trái 😃
@Hank239 Trồng cây ATM thích nhất à
@lamtien338 Cần gì ATM cho tốn điện mất công bảo trì, bro chỉ cần trồng cây két fe là đầy tiền vàng
@songthuong09 Cây két nghe nó ko quen tai à. Cây ATM thông dụng hơn. Hihi
Mình thường trồng cây si trong nhà, nhất là trên bàn phím 😂
MTC83
TÍCH CỰC
5 tháng
À mình thì bị vợ bắt trồng cây chuối mỗi khi làm nó buồn.
HTC206
TÍCH CỰC
5 tháng
Trong phòng ngủ để cây lưỡi hổ cũng tốt lắm đó Gao.
@HTC206 Ùa mình biết cây đó, dáng cây đẹp bạn há
HTC206
TÍCH CỰC
5 tháng
@Gaohong Ừ nè. Bỏ trong phòng ngủ tốt, ngủ ngon hơn. Hihi
Mình thì không trồng cây, bị lười chăm sóc 😆
@Duy Luân Hồi xưa mình cũng vậy Mod ơi, giờ trồng được thì trồng quài 🤣
Nhà trồng mấy loại nè, quên tên òi 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 chắc trồng mà không chăm sóc hả? nom toàn cỏ mọc
mình thường trồng trầu bà, cây bạc hà
@viendong194 Cây bạc hà chăm dễ không bạn? Mình cũng thích cây đó vì mùi thơm lắm
Trồng cần sa đc ko mấy fen
Xanh mát mắt, đẹp quá mod ơi 😃
@jackychanqn Hihi có mấy cây này trong nhà, đi qua đi lại ngắm đỡ nhớ quê ạ 😆
trồng cây chuối
Trầu bà thủy sinh rất dễ trồng và khá đẹp. Nhà mình ở căn hộ chung cư nhỏ nhưng trồng khá nhiều cây: trầu bà, kim tiền, kim ngân, lan ý, cỏ nhện, thiete mộc lan, lựu, nguyệt quế, đuôi công, lưỡi hổ... ít cây gia vị như gừng, riềng, kinh giới... Một giàn thủy sinh trồng rau mòng tơi, rau dền. Tất cả đều bố trí trên giá treo tường tự thiết kết, các giá gắn led dây buổi tối bật lên rất đẹp. Lúc mới trồng cây rất dễ hỏng nhưng sau vài tháng thì tất cả đều xanh tốt ai vào cũng thích.
@Madiungdung bác làm 1 bài chế cái hàng cây treo ban công đi bác 😁 nhìn hay quá
@Việt Chan Cái này trên youtube làm nhiều. Chỉ cần mua ống, phụ kiên, đầu khoan 55 về là tự làm đc. Mua bơm 100k, giỏ để cây 50k/100 cái trên shoppe làm tưới tự động là làm đc bạn ạ. Khó khâu pha dinh dưỡng cho cây phát triển ko bị chết. Kinh nghiệm của mình để trồng nhanh thì mua cây giống bán sẵn hoặc mua rau dền còn nguyên rễ về ăn ngọn rồi cắm lại gốc, mấy hôm là nảy nhánh mới.
@Madiungdung Bạn bố trí cây trong nhà xinh xắn quá 😉
@Madiungdung đẹp quá bạn
trồng cây hồng ở nhà và trồng cây si trên tinh tế ạ
Mày vui tính vãi
Thích 1 gốc cây to to tý. Chắc vài năm nữa xây lại nhà mình sẽ làm 1 cái giếng chời kiểu này cho cây cổ thụ trong nhà luôn cho mát.
@bomduc Hôm trước, mình xem vblog trên youtube có thấy nhà bạn kia bố trí cây tán to dưới giếng trời nhìn đẹp và thích lắm ạ
@Gaohong Đúng rồi, bây giờ xây nhà thiết kế bao đẹp, mối tội tốn lúa. Hic, tôi định xây nhà từ 2 năm nay rồi mà chưa xây được, xây giờ thì hết vốn hoặc đi vay cũng chết dở.
tuana1191
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Cây Hạnh Phúc, cây Phát lộc 😁
@tuana1191 Đọc bình luận bạn mình mới biết tới cây hạnh phúc đó, bấm google xem ảnh thấy đẹp quá ạ
tuana1191
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@Gaohong Bạn phải biết ý nghĩa tên gọi nữa ms thấy nó đẹp tsu nha 😁
@tuana1191 Mình mới coi hình hà bạn 🤣🤣
tuana1191
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@Gaohong Tên nó đơn giản là chỉ cần đủ nước, đủ nắng là thì mãi xanh tươi. Tên Hạnh Phúc vì luôn biết tnao là đủ.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019