Bảng giá iPhone 7/7 Plus của FPT Trading, dự kiến bán ra từ 15/10

Didu
13/9/2016 3:36Phản hồi: 368
Bảng giá iPhone 7/7 Plus của FPT Trading, dự kiến bán ra từ 15/10
Mình vừa được một em gái dễ thương gửi cho bảng giá iPhone 7 cũng như 7 Plus mà FPT Trading dự kiến sẽ bán ra từ ngày 15/10 tới đây. Theo bảng giá này thì iPhone 7 32GB chính hãng sẽ bắt đầu với giá 19 triệu đồng còn iPhone 7 Plus sẽ bắt đầu với giá 23 triệu đồng cho bản 32GB. Như vậy so với năm ngoái, FPT Trading bán ra iPhone 7 sớm hơn 6s nhưng giá khởi điểm lại cao hơn so với một năm trước đây.

FPT Trading sẽ bán ra toàn bộ các phiên bản dung lượng bộ nhớ cũng như màu sắc của 7 và 7 Plus, dĩ nhiên là máy chính hãng và không có sự chênh lệnh về giá giữa các màu sắc. iPhone 7 dung lượng 256GB cao nhất có giá 25 triệu đồng trong khi iPhone 7 Plus 256GB có giá 28 triệu đồng, các máy này đều có mã VN/A. Thời gian bán ra dự kiến sẽ là ngày 15/10 tới, tức là chỉ khoảng 1 tháng sau khi Apple bán ra iPhone 7 đợt đầu (16/9) tại các thị trường chính. Bảng giá này mình xin từ Hoanghamobile và đây cũng là giá mà họ bán ra.

368 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

macinPhone
TÍCH CỰC
8 năm
đắt mà không biết có xắt nổi ra miếng không
@macinPhone Sao lại ko ip 7plus là smart phone mạnh nhất và chụp hình đẹp nhất thới điểm bây giờ đó bạn
@Vodanh_vohinh Mạnh nhất OK công nhận
Còn chụp hình đẹp nhất để trên tay review đã...
@macinPhone Sắc ra miếng hay không chỉ có người mua sài họ mới biết, còn bạn hỏi câu đó mải thôi.. vì nếu người dùng trả lời với bạn bạn củng biết dc đâu?
@hung.nexus Mình tin là thế
Giá chính hãng cao thế. Được cái bán sớm.

Chắc a FPT chơi chiến lược về sau hạ giá dần như kiểu hàng xách tay ;))
ruacon208
TÍCH CỰC
8 năm
@khanh_hikaru Ko sớm đâu bác. Còn lâu mà, cuối tháng hàng xách tay về đầy
@ruacon208 Chính hãng thế là sớm rồi bạn ơi.
Xách tay tất nhiên về trước, chỉ cần bên nước ngoài mở bán là VN sẽ có ngay sau 1 chuyến bay, mỗi tội mấy lô hàng đầu giá chát thôi.
Rẻ vậy ta,hehe
vinhbao1989
ĐẠI BÀNG
8 năm
chờ review pin xem thế nào đã, 7 mà tốt hơn 6s thì ko cần plus
@vinhbao1989 pin 7 apple giới thiệu là tốt hơn 6s đến 2h sử dụng đó bác 😁 trong khi 7plus chỉ hơn đc 6splus 1h sử dụng thôi, quất 7 là hợp lý (nếu ko máu cái cam kép :v )
@vinhbao1989 Quan trọng là plus nó có 2 camera thôi, thằng chó nó thâm cho nên nó ko làm 7 có 2 camera cho anh em trải nghiệm.
Ngày 15/10 bán chính hãng rồi. Mua sớm trước 1 tháng mất toi mấy chục củ.
kenie.2811
TÍCH CỰC
8 năm
@Nguyễn Châu BR Mấy chục củ ghê vậy? Hổng lẽ con 7 pkus 256gn có chừng 15 triệu?
@kenie.2811 Kaka, nghe đâu 38-50tr gì mà. Chắc mình nghe nhầm.
@Nguyễn Châu BR 42 củ ạh,cách đây 3 ngày nó hét trên fb cho 7+ đen bóng 256g. Ngang ngửa con AB 2016
babydown
TÍCH CỰC
8 năm
Cái giá dã man rợ, thật là kinh khủng khiếp.
@babydown dã nam. thế nào là dã man hả. có bằng note7 ko...!
babydown
TÍCH CỰC
8 năm
@nam_khánh87 Không biết tính hả má
congaixinh
TÍCH CỰC
8 năm
@nam_khánh87 https://tinhte.vn/threads/tai-sao-chi-co-35-may-chay-no-ma-samsung-phai-thu-hoi-2-5-trieu-may.2641772/
http://kinhdoanh.vnexpress.net/tin-tuc/quoc-te/samsung-mat-22-ty-usd-vi-con-ac-mong-note-7-3467425.html
Samsung từng là biểu tượng chống lại "giá trên trời" của iphon, nên tôi từng mua nó, nhưng về chất lượng iphon vẫn là vô địch, giờ samsung muốn leo lên ngang iphone với chất lượng như vậy,....chiến lược hoàn toàn sai lầm
Họ phải trả giá vì sản phẩm đến tay người tiêu dùng mà không được kiểm chứng đầy đủ. Sự nóng vội biến khách hàng thành nạn nhân.
Samsung phải mượn thầy cúng giải hạn thôi.ai bảo từ note5 nhẩy phắt lên note7 xong lại mở bán đúng tháng 7(ân lịch) tháng cô hồn theo quan niệm đông phương xui quá
không ngờ một siêu phẩm như Note 7 lại xảy ra lỗi trầm trọng như vậy, có thể các kĩ sư của Samsung quá chú tâm đến nâng cấp cấu hình của sản phẩm mà quên mất phải đảm bảo an toàn cho cục pin.
May quá,đang định mua Note 7 nhưng xem lại ví thiếu mất mười mấy triệu nên thôi 😆
@babydown Mới vài hôm trc mấy cửa hàng rao bán trên fb còn hét 7+ đen bóng 256G gần 40 củ kìa bác.
bopha
TÍCH CỰC
8 năm
@babydown chả có gì mà khiếp cả. Dân Việt Nam mình giàu lắm....
thi truong luôn nhỏ nên khó mua đồ
xedieu
CAO CẤP
8 năm
Chờ giá Vina!
Tính mua em 7+ mà thấy giá thành chênh lệch giữa các bản 128GB và 256GB chát quá, Dùng 7+ 32GB mà lia ảnh với quay video chắc được mấy bữa, apple troll thật 🆒
@tieutuvodanh192 Bạn nên mua ít nhất bản 128GB, minh sẽ mua 256GB, không có thói quen lưu trên iCloud
@tieutuvodanh192 32 GB là đc rồi bác, quay 1080 1p mất tầm 100MB, bác quay phim khoa học Nhật bản à mà cần nhiều thế 😆
MoNoJi
CAO CẤP
8 năm
Lúc nào mới về cũng hét giá, chát thật 😔
blackyaa
TÍCH CỰC
8 năm
Giá càng cao càng đẳng cấp, chẳng phải ifan muốn vậy sao?
tomcat007
TÍCH CỰC
8 năm
@blackyaa Chỉ có thằng nào ngu mới nghĩ vậy thôi, tiền nó liền khúc ruột, của đau con xót nhỉ
@blackyaa Có mấy thằng khùng như bạn mới nghĩ vậy thoai! Đừng có mà gây war, ban nick bm giờ!
@blackyaa Đúng rồi, càng cao càng ít người mua nên mới giá trị chứ sàm sàm
Vãi thật ở Mỹ bản Plus khởi điểm chỉ gần 16.200.000 về vn 23.000.000
ăn dày vậy gần 30%
@PrinceofWind Một số bang hình như áp thuế 5-7%, một số bang 0% mà bác.
p.danh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hung.nexus Đúng là VN giá có cao thật, nhưng $769 mà tính ra 16.2 tr cũng nể bác thật, tính còn ăn bớt hơn cả triệu 😃
@hung.nexus Hình như khi nói giá ở Mỹ không ai nói giá iPhone sau thuế nhỉ. iPhone 7plus 32g giá $749 + 8% thuế là $810, tầm khoảng 18 triệu. Về Việt Nam đóng cho hải quan $60, 1 triệu 3 nữa, vậy nếu xách tay từ Mỹ về giá 7 plus 32 g tầm khoảng 19.300.000. Bán 23.000.000 thì chẳng có gì là lạ.
khongai_2212
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hung.nexus Bác quên thuế và phí vận chuyển à, cộng thêm nữa cũng gần 2 chục củ đấy bán ra phải cho người ta lời với chứ -_-

Sent from my iPhone 6+ using Tapatalk Pro
PinPi
TÍCH CỰC
8 năm
Haiz,Plus khởi điểm 23 củ.
socbjtom
ĐẠI BÀNG
8 năm
quá đăt quá đắt cho một cuộc tình.
Giá cũng hợp lý so với các đời iPhone trước, năm nay bán sớm hơn so với năm ngoái. Nói chung, có điều kiện thì hàng FPT mà múc. Nhà mình múc 2 con 5s, 1 con 6s Plus chưa em nào bị làm sao ngoài dùng, nâng cấp iOS và sạc pin cho em nó...
@Khẩu trang xanh Nó là thằng giàng a lìn đổi tên đó.
@Khẩu trang xanh Chứng minh đê , tháo rọ mõm đê , hay sợ cái gì à ?
@Khẩu trang xanh Mình cũng vậy, từ 2007 đến giờ từ IP Ipad Mac,... cứ thế dùng, xạc pin, nâng cấp. Chỉ khác là mua luon rẻ hơn nhờ hàng xách tay.
ttl_71
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Khẩu trang xanh thằng này thấy ở đâu có đăng bài iphone cũng chui vô chỏ cho bằng dc
tminhdn
TÍCH CỰC
8 năm
ko quan trọng. kiểu j cũng chỉ cần 1 quả thận thôi mà :v
quyqua8x
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tminhdn Thận không rẻ đâu bác 1 quả thận bình thường mua được chục con plus bản cao cấp nhất
Thận cho người nhóm máu hiếm giá còn cao nữa và có thể lên đến vài tỷ đồng.
Đặc biệt bác nào nhóm máu B, AB càng đặc biệt bác nào mà nhóm A-; B-; AB- ra đường hết sức cẩn thận bất kỳ một bộ phận lục phủ ngũ tạng trên cơ thể nào của các bác cũng có giá ngót nghét cả tỷ đồng.

P/s cho bác nào muốn bán thận để mua iphone:

Bán thận.jpg

tminhdn
TÍCH CỰC
8 năm
@quyqua8x em thích bác rồi đấy =))
Thôi giá khởi điểm vậy thì chia tay chính hãng
congaixinh
TÍCH CỰC
8 năm
@Duy Luân em
nói đúng ý anh
@Duy Luân Mod cứ làm quá, thích gì chẳng được. Nhà có điều kiện mà
Ps: Năm ngoái 6s+ 16GB chính hãng 21.790.000 thì phải năm nay ip7 lên 32GB các bác nâng 22.990.000. Chắc vài tháng lại tặng phiếu mua hàng giảm 1.5tr trừ thẳng vào sp
@Duy Luân 128 giá 20 củ xách tay là ok
AQ.AQ
TÍCH CỰC
8 năm
@Duy Luân Có anh Hiệp tài trợ, lo gì.
SinhPhan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Duy Luân Sao nick của anh Duy Luân ko có gì nhỉ, ko phải thành viên thì cx gì đó chứ? Mod là ko có gì????
congaixinh
TÍCH CỰC
8 năm
25 triệu bản Plus 128 dự là xách tay về Việt Nam cỡ 23 chai,đợi Tết mua thì khă năng còn 20 chai
tamnp
ĐẠI BÀNG
8 năm
@congaixinh Tết tây là mua được rồi. Giờ giá xuống nhanh lắm
@congaixinh chuẩn...cứ từ từ rồi mua...ms ra giá thường hơi bất ổn...trừ người có đk tốt thì mua.
Một năm đi làm rồi treo mồm,treo xe,treo luôn bù ôi may ra mới mua dc.
tomcat007
TÍCH CỰC
8 năm
@ptp49 K có tiền thì mình mua loại cũ, hàng đời trước, hãng khác đua đòi làm chi cho khổ.
@ptp49 mỗi sản phẩm đều có phân khúc của nó
thu nhập của bạn thấp thì bạn đừng có đú. đú thì đừng có kêu. k ai ép bạn đú cả

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019