Bằng lái xe đã có thể dễ dàng xác minh thật, giả bằng mã QR
/8 người
tangminh.96
2 tháng trướcBình luận: 351Lượt xem: 53.824
vậy để cho nhanh thì cấp mã QR trên đt luôn nhỉ , đỡ phải mang bằng lái , mang cái CMND là được ~~
@lzzzz_adnguyen_zzzzl Chắc dần dần số hoá hết. Bớt giấy tờ đi cho tiện ạ 😄
@tangminh.96 không tiện cái cậu vàng lại phải tịch thu 1 cái là chịu , cơ mà em nghĩ nếu mà đóng tiền phạt onl đc thì nhiều khi câu vàng không ăn được miếng nào. chứ sợ nhất khoản chạy đi chạy lại đóng tiền phạt lấy giấy tờ
@lzzzz_adnguyen_zzzzl Thấy bảo đang thử nghiệm thu tiền online và trả bằng tại nhà ở mấy tỉnh rồi. Đáng ra cái này phải triển khai sớm. Nhiều khi lỗi mấy trăm bạc chả đáng bao nhiêu mà vì ngại khoản nộp phạt với lấy bằng nên lại chơi bài “linh động”
@lzzzz_adnguyen_zzzzl Dần dần chắc sẽ bỏ bớt mấy loại giấy tờ đi thôi, như nước ngoài họ trừ được qua tài khoản quản lý theo mã số định danh mỗi người, ơi mình rồi sau này chắc sẽ như vậy, vấn đề là thời gian thôi
Khá hữu ích
cũng muốn đi làm lại cái bằng lái xe PET để cho gọn, nhét ví ko bị cấn. mà giờ đi làm lại tốn phí làm, chưa kể phải có giấy khám sk nữa. lại tốn mớ chứ ko ít. Thời gian thì ko có mà đi..
@tw2ts Giờ không đi làm. Sau này cũng phải đi thôi =))
@toihoihan22 gần đến lúc ép buộc, thường đưa ra nhiều hướng giải quyết nhanh gọn như hồi bắt đi khai thông tin thuê bao di động đó bạn. Mình chờ tới lúc đó làm luôn. Chứ như giờ đi làm cả ngày ko có thời gian đi khám sk tham gia GT =))
đổi bẳng lái mới có cho đổi hình trên bằng lái ko vậy mọi người, hình cũ nhìn xấu quá
@nghiakhoi Chụp hình mới mà bác, em vừa đi đổi CMND xong, làm từ năm 15 tuổi công nhận ngáo
@nghiakhoi Chắc chắn được chụp hình mới nhà bác
Tính năng này là rất cần thiết, chỉ cần quét là có thông tin ngay cực kì tiện dụng.
Cũng khá hợp lý, tương lai nộp phạt online cũng tốt, đỡ rườm rà 😆
Qr đó chỉ là nội dung sẵn trên bằng lái, hoàn toàn có thể tự sinh ra mã giống vậy nên nói check được thật giả là không đúng
không mắc cười gì ngoài ông thớt! bôi đử thứ để che thông tin, mà đưa nguyên cái QRcode lên scan 1 cái ra hết mấy cái ông bôi! đúng là ko làm giả được kaka.,...
Vậy là bằng mình mấy năm nữa mới có 😁
Cái này mình nghĩ giúp quét thông tin nhanh hơn thôi chứ sao phân biệt được thật giả
Chuẩn bị thi A2 nào, mình đang có a1 thẻ giấy thì cần nộp phí gì nhỉ? Ở HN các bác.
Trò mèo lừa dân đen đem bằng không thời hạn đi đổi lấy cái bằng sắp hết hạn.
Lớp nhựa mỏng trên bằng lái(bằng nhựa) có tem phản quang, bị mất lớp mỏng này có bị sao ko ạ
QR kiểu xác minh lại thông tin trên thẻ. Kiểu này tụi kia hết mần ăn gì rồi
mã qr này có thể tự in được thì gần như không tác dụng gì trong việc chống bằng giả
Vẫn như cũ
Trang Công nghệ mà có Tá người không hiểu cái QR có hoạt động như nào đến ạ .Cái QR từ đời tống đời trần rồi Vẫn có cả chục thằng vào nói Làm Fake các kiểu .Muốn Fake ấy xin mới thuê Hacker về mà Fake Data của cơ quan công an nha !.
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 167VIPhemilo
10.252 bài đăng
quangthegtvtk49+ 161CAO CẤPquangthegtvtk49
5.413 bài đăng
0 bài đăng
hoangsytai+ 77CAO CẤPhoangsytai
3.553 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156