Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bang&Olufsen Beosound Stage soundbar cao cấp đầu tiên của B&O, hỗ trợ AirPlay 2, Dolby Atmos, 1750$

abuchino
3/9/2019 3:7Phản hồi: 35
Bang&Olufsen Beosound Stage soundbar cao cấp đầu tiên của B&O, hỗ trợ AirPlay 2, Dolby Atmos, 1750$
B&O mới đây đã ra mắt sản phẩm soundbar đầu tiên của mình với tên gọi Beosound Stage. Sản phẩm được trang bị 11 củ loa bên trong cho công suất lên đến 550w, đồng thời hỗ trợ AirPlay 2 cũng như Dolby Atmos để phục vụ cho nhu cầu giải trí cũng như nghe nhạc tại gia. Beosound Stage được bán ra bao gồm 2 phiên bản khác nhau, phiên bản ‘nhôm’ và ‘đồng’ có mức giá 1750$ trong khi đó phiên bản gỗ sồi có giá lên đến 2600$.

Thay vì chờ đợi đến IFA2019 vào cuối tuần, Bang & Olufsen đã sử dụng triển lãm nghệ thuật Venice Biennale tại Ý để giới thiệu sản phẩm mới Beosound Stage. Mẫu soundbar là sản phẩm ra đời bởi B&O và Norm- công ty thiết kế nổi tiếng của Đan Mạch, chính vì vậy Beosound Stage là sự kết hợp khéo léo của các vật liệu và thiết kế quen thuộc để tạo nên một sản phẩm công nghệ cao cấp. Trên bề mặt loa cũng có những nút bấm điều khiển tương tự như các mẫu loa cao cấp khác của B&O.

Bên trong mẫu Beosound Stage có đến 11 drivers với công suất 50 Watt cho mỗi driver (công suất tổng cộng lên đến 550W). Trong đó phần giữa loa (tương tự như một loa center) sử dụng đến 4 woofer đường kính 4-inch đáp ứng nhu cầu xem phim cùng các hiệu ứng âm thanh và đồng thời làm giảm độ méo tiếng ở dải trầm thường thấy trên các soundbar xem phim. Dải mid của phần trung tâm được phụ trách bởi 2 driver 1,5 inch và một ¾ inch dome tweeter.

Ở hai bên đầu trái phải của loa là một driver 1,5 inch và một dome tweeter ¾ inch đóng vai trò như hai loa vệ tính.

Về âm thanh 3D, Beosound Stage sẽ hỗ trợ chuẩn Dolby Atmos để có thể đáp ứng nhu cầu xem phim và TV.Giống như các mẫu Soundbar cao cấp khác, Beosound Stage cũng có nhiều preset khác nhau để các bạn tùy chọn theo nhu cầu như: TV, Music, Movie, Night Listening. Các bạn cũng có thể sử dụng công nghệ B&O Tone Touch để có thể tùy chỉnh các chế độ EQ dựa trên sở thích và tâm trạng.

Mẫu soundbar hỗ trợ kết nối không dây với Bluetooth và WiFi. Việc kết nối WiFi giúp cho Beosound Stage có thể tương thích với Chromecast tích hợp, AirPlay 2 và multiroom. Các cổng input khác bao gồm Ethernet, HDMI hỗ tợ eARC và ARC, RCA và AUX 3.5mm input.

Mẫu Beosound Stage sẽ chính thức được bán ra thị trường vào cuối mùa thu năm nay.

Nguồn: Bang&Olufsen
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

:3 hình như ko có cục sub rời
@narutoxboy Có thể nó tích hợp luông trỏng thì sao hehe
@Sfvnthanh 😁 Cục sub rời nó vã cho khác bọt, subwoofer trong thân chắc ko đủ lực cho tai trâu như mình
@narutoxboy thường mấy dòng cao cấp thế này nó sẽ có đầu ra cho sub. mua về tự lắp bổ sung cũng được
0906649767
ĐẠI BÀNG
4 năm
@narutoxboy Ko cần sub đâu bạn ơi. Công nghệ tạo âm bass của b&o nó vãi lắm. Coi mấy trang công nghệ châu âu nó bảo thật sự ko cần sub rời. Vì cách xa trên 10m vẫn cảm nhận rõ tiếng bass. Như mình xài con b&o p6 mỏng dính mà bass treb đầy đủ,tách bạch.
Giáo Vũ
TÍCH CỰC
5 năm
Nhìn gọn vãi nồi luôn, thiết kế kiểu này đỡ đx 1 mớ dây rợ
iamcuong
TÍCH CỰC
5 năm
Thiết kế tối giản thật.
Mà cho em hỏi ngu tí:
- Loa này đã là 7.1 chưa ạ?
- Loa siêu trầm và các loa vệ tinh đâu ạ?
Hay All in One trong cái soundbar kia rồi ạ?
-
Tầm giá 40 củ có em nào 7.1 đẹp và ổn không các bác?
VAdaihiep
TÍCH CỰC
5 năm
@iamcuong Loa nghe nhạc vài tỷ thì cũng chỉ là 2.0 thôi bác ơi. Loa sub chỉ dùng để xem phim cho thêm hiệu ứng.
@iamcuong vãi nghe nhạc 2.1 ko ổn lắm =))) đã là loa nghe nhạc thì chỉ có 2.0 nhé. 5.1 7.1 chỉ để xem phim thôi
travanhung
ĐẠI BÀNG
5 năm
@VAdaihiep Xem phim 5.1 là ok. Nghe nhạc 2.1 là ok.
iamcuong
TÍCH CỰC
5 năm
@travanhung Cám ơn các bác. Thật ngại quá, em cũng vừa tìm hiểu thêm, nhạc toàn 2.0 thật.
hungbui90
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cao cấp
B&O nghe thì quá hay rồi,thiết kế cũng đỉnh,ngại mỗi cái giá
norimo
TÍCH CỰC
5 năm
Không có sub thì đấm vào tai à
tung2810
TÍCH CỰC
5 năm
B&O thì lúc nào cũng cực chất rồi
giờ nhìn thiết kế vuông vức quá mình ko thích nhiều nữa, thích thiết kế mềm và bo tròn ở 1 số góc hơn :>
Build đẹp, thích hợp mấy căn hộ hiện đại
Trời, đẳng cấp là đây. Thật không hổ danh B&O!
Song Sinh VN
ĐẠI BÀNG
5 năm
hãng này thì chưa dc nghe, nhưng hôm lên phố đi bộ thấy có âm thanh hay quá, hóa ra phát ra từ chiếc loa di động marshall, thật bất ngờ vì không gian rộng vậy mà nghe vẫn hay, tiếng bass nghe chắc nịch. theo các bác có nên mua một con không nhỉ?
@thanhhai.bk Hãng quá nổi tiếng về âm thanh hi-end cụ khen cả ngày
build đẹp thật.
Skyfone113
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tầm tiền 1k $ e thì e múc con soundbar bose 700 cũng khá ngon,thiết kế đẹp,mặt kính sang chảnh,âm thanh nghe cũng ổn
B&O ngon vãi
kyowara
ĐẠI BÀNG
5 năm
B&O thiết kế thì bá rồi, chỉ ko thích âm thanh của hãng thôi.
Tin tôi đi, không có gì mắc khi bạn có tiền mua chúng, đơn cử như iphone x.
Buratino2002
ĐẠI BÀNG
5 năm
Gặp mấy ông B&O này tiền nong nhức đầu vãi
pionguyen
ĐẠI BÀNG
5 năm
B&o thì khỏi nói rồi!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế