Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bảng tên đường ở Sài Gòn bổ sung QR Code: cung cấp thông tin vị trí, lịch sử xây dựng và nhân vật

MinhTriND
15/10/2020 6:43Phản hồi: 232
232 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này là thiết thực😃
Shark Hunter
ĐẠI BÀNG
3 năm
Gắn thêm cái chíp bảo mật nữa nhé😀
mrbluett
ĐẠI BÀNG
3 năm
quét ng tắc đường...ng ái quắc...ng sanh cool chắc chắn ra cái tủ lạnh fake
Cười ra nước mắt
Cũng hay, tiện ôn lịch sử luôn
Cười mặt nồi
caocao_203
TÍCH CỰC
3 năm
Nhớ ngày trước mình cũng từng thắc mắc điều này khi bước chân đến Hà Nội. Tính mình rất thích tìm hiểu lịch sử. Lúc ấy mình đã nói rằng sao không tạo ra 1 bảng giới thiệu lịch sử gắn với tên con đường đó. Như vậy học sinh cho đến người dân sẽ được học lịch sử trong vô thức.
Vậy là bây giờ điều đó đang trở thành sự thật.
Bác nào có con đang đi học. Hãy xem sách lịch sử của con. Rồi dẫn chúng ra những con đường này. Quét QR lên cùng con ôn lịch sử và địa lý. Coi như cùng con đi chơi lại được học. Như vậy tránh bị khô khan mà con cái cũng có tình cảm hơn với cha mẹ.
caocao_203
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 Mình là nam nhé. Mình có thể nói ra hết vì ba mẹ tin tưởng mình. Với lại xưa đến nay mọi chuyện đều nói cho ba mẹ nghe đã trở thành thói quen. Với mình ba mẹ còn tuyệt vời trên cả những người bạn thân
@caocao_203 Nếu đúng những gì bạn nói thì trường hợp như này thật sự rất hiếm 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
caocao_203
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 Chắc là do mối liên kết khăng khít được xây dựng từ bé đó bạn. Nhớ ngày xưa thời game bắn súng vs audition còn thịnh hành. Bạn bè mình trốn cha mẹ đi chơi game. Còn mình đường đường chính chính xin tiền chơi game. Chúng bạn đến rủ mình đi chơi game há hốc mồm. Kkk
@caocao_203 Mình ko chơi mấy món game kiểu đó trên máy vi tính vì ko có hứng thú, hầu hết các thứ mình chơi toàn mấy trò dân gian, truyền thống. Riêng điện tử thì chỉ chơi thể loại game NES, SNES, SEGA... Thường mình thấy con gái sẽ rất tình cảm với cha mẹ, đặc biệt là những người ở tỉnh lẻ, còn ở thành phố cũng có nhưng ko được gắn bó, khăng khít bằng. Chắc do môi trường sống, bạn bè xung quanh cũng như việc gắn kết, giáo dục của cha mẹ từ nhỏ 🤓
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Thien Ng
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vừa đưa ra phone tự dưng đi đâu mất tiêu 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119