Bảng xếp hạng đồng hồ Thụy Sỹ của Morgan Stanley: Rolex vẫn đứng nhất, kế đến là Omega

P.W
31/3/2021 8:4Phản hồi: 157
157 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

theladu
CAO CẤP
3 năm
Toàn hàng dành cho nhà giàu
Đem đồng hồ cơ TS so với mấy con của Táo tầm phào. Đồng hồ cơ luôn là một đẳng cấp riêng chứ không phải là mấy con chạy pin so sánh được.
Thích máy quartz hơn cơ 😁
Lên luôn bác
Mình vẫn thấy kết thiết kế của Omega hơn Rolex, chắc gu mình khác người! =]]
@Enzo Le Hơn thật mà anh, nhưng bảo em mua full giá 1 con SMP mới thì chắc thôi.
@Enzo Le Ngay như người China cũng có nhận định rằng: Ông nào đeo Rolex thì khả năng cao là lớp nhà giàu mới nổi. Thấy cũng có lý!
Giờ đồng hồ tầm bình dân dần dần bị apple watch nó tận diệt thôi, mấy ông cao hẳn và thương hiệu xịn cỡ breitling trở nên thì còn có cửa sống sót cho các năm sắp tới khi càng ngày người ta càng chú ý và thích 1 con apple watch hermes :v
blablakaka
TÍCH CỰC
3 năm
Con đồng hồ đi theo suốt cuộc đời mình đây. Sau này khi già, chết thì trao tặng lại cho thế hệ sau.
ntnam1972
TÍCH CỰC
3 năm
@blablakaka Con này bao tiền vậy bạn ơi?
blablakaka
TÍCH CỰC
3 năm
@ntnam1972 Em săn lùng mất mấy năm, lúc xưa mua em nó giá 215tr ạ. Giờ chắc khoảng 300tr, nhưng chờ vài năm mới có.
Hoangvu.99
TÍCH CỰC
3 năm
@blablakaka con này thì đúng đỉnh rồi 😆 Một trong những mẫu iconic nhất trong giới đồng hồ cơ
@blablakaka của mình cùi hơn của bác, chỉ chịu dc độ sâu 100m
Lý do đồng hồ thụy Sỹ giảm theo từng năm là những chiếc đồng hồ từ đời tám hoánh vẫn được mua đi bán lại,chẳng thấy vứt đi cái nào.
blablakaka
TÍCH CỰC
3 năm
@Duy Phạm dinh Chính xác hehehe
hl80
TÍCH CỰC
3 năm
7000CHF mà tương đương 7500Biden???
anhtt1987
TÍCH CỰC
3 năm
Tôi thì lại yêu nomos 😔
blablakaka
TÍCH CỰC
3 năm
@anhtt1987 Đẹp quá, em rất thích màu mặt đồng hồ kiểu này.
wire_EDM
TÍCH CỰC
3 năm
Biết chừng nào mua nổi con rolex
Hóng các bác khoe đông hồ 😃
và cũng top đầu về hàng nhái các thể ...chán...
bustalyme
TÍCH CỰC
3 năm
Cái gì mua được và tiếp cận được thì bán chạy
Một em rolex đeo trên tay là mơ ước của những tay có tiền. Noa cũng nhiêu đó công năng với 1 em citizen. Mình mua citizen vì tiền còn để làm nhiều chuyện khác ^^!
sagi_hvt
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ometa020983 Những ông nói như này thường đéo đủ tiền mua
Tet21: Ngưỡng mộ
@sagi_hvt Chuẩn luôn. Có tiền mua thì đâu có nói zik.
Nghe đồn nó chính xác 1 câp hơn so với omega mà
CCA_7
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Cu Sữa Rolex chưa bao giờ nổi tiếng về sự chính xác bác ạ 😆 ngày xưa lúc cạnh tranh vị trí đồng hồ các phi hành gia đeo khi ra vũ trụ là Rolex thua Omega mà. Nói về độ chính xác thì phải là Seiko ms đúng
Jayce Bui
ĐẠI BÀNG
3 năm
Sai quá bạn ơi. Rolex được liệt vào những tên tuổi bộ máy cơ khí inhouse tốt nhất thế giới. Khẳng định mỗi đồng hồ của họ chỉ lệch +-2s một ngày với chứng chỉ superlative chronometer . Nói đến Seiko thì phải nói Grand Seiko (chung công ty mẹ mà ở phân khúc cao hơn) cũng chỉ dám khẳng định độ chính xác (+6-4s/ngày). Nếu mà bạn nói về Seiko Quatz thì mình thua 🤣
CCA_7
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Jayce Bui chứng chỉ superlative của Rolex là của họ tự đưa ra mà bạn. Omega cũng có Co-axia master chronometer là chứng chỉ in-house đó thôi. Seiko hay GS hay Credor thì cũng là 1 công ty mẹ thì gói gọn Seiko cho tiện. Spring Drive của Seiko cũng quảng cáo +-1s / ngày. Ý ở đây nói là ko ai mua Rolex vì cái bộ cơ khí của nó đỉnh hơn các hãng khác hay vì nó nổi tiếng về sự chính xác.
Vẫn thích đeo đồng hồ hơn là đồng hồ thônhg minh ,
rongtphong
TÍCH CỰC
3 năm
Chả thấy cái bảng xếp hạng tổng nhể
liamhoang
ĐẠI BÀNG
3 năm
Về độ chế tác và thương hiệu, cá nhân mình vẫn thấy Patek Phillipe là số 1
blablakaka
TÍCH CỰC
3 năm
@liamhoang - PP nói về Dress watch là rất tuyệt.

- Còn Tool watch thì hiếm có hãng nào vượt nổi Rolex về:
1. Vật liệu (chỉ duy nhất Rolex làm đồng hồ bằng Inox 904L).
2. Mức độ hoàn thiện.
3. Tính đặc trưng (Rolex thiết kế để đứng xa 5m nhìn là biết Rolex ngay).
4. Giữ giá.
5. Cộng đồng Rolex.
6. Độ tăng giá.

Còn rất nhiều mẫu của các hãng khác cũng được đánh giá cao, nói chung nhảy vào bộ môn đồng hồ này hao tổn nhiều sinh khí lắm hehehehe
MT555
ĐẠI BÀNG
3 năm
@blablakaka @liamhoang
về độ hoàn thiện mình thấy thằng Grand Seiko đỉnh số 1 trong tầm giá, nhưng để mua để đời 1 cái đồng hồ thì vẫn chọn Rolex
@blablakaka Mình mới nhập môn chơi con orient khoảng 7t, đang muốn qua em tissot prx automatic 80. Nghiện đồng hồ còn tốn tiền hơn nghiện apple😭😭😭ko dám lên cao
blablakaka
TÍCH CỰC
2 năm
@chuengjen5566 Dính vào món đồng hồ này đau ví lắm hehehe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019