Bánh mì Việt Nam được Taste Atlas xếp hạng là loại bánh sandwich số một thế giới

ND Minh Đức
13/3/2024 14:35Phản hồi: 73
Bánh mì Việt Nam được Taste Atlas xếp hạng là loại bánh sandwich số một thế giới
Món bánh mì biểu tượng của Việt Nam vừa được Taste Atlas xếp hạng là loại bánh sandwich số một thế giới. Một kết quả khá vui cho món ăn cực kỳ phổ biến, tiện lợi ở nước ta. Mình có thể ăn bánh nhiều suốt nhiều buổi sáng trong nhiều ngày mà không hề ngán và mình tin rằng sẽ có nhiều anh em cũng giống mình. Mình đã ăn thử rất nhiều sandwich ở những nước mình đã đi qua nhưng thú thật với anh em, cá nhân mình vẫn cho rằng ổ bánh mì ở VN vẫn là chân ái nhất. Anh em đồng ý không 😁

photo-2024-03-13 21.31.45.jpeg
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có quá nhiều loại bánh mỳ với các nhân khác nhau đủ cho mình xoay tua khẩu vị trong 1 tuần.
@Nguyennguyen0127 xoay 1 tháng chưa hết đâu ku
@HyH Xoay một năm cũng không đủ 360 đô
@Nguyennguyen0127 Chả, thịt nướng, thịt xíu, trứng, cá khô, sữa, bơ đậu: đủ combo 1 tuần =))
@Still Alove Bánh mì chay còn phong phú hương vị hơn nữa
Bánh mì Việt Nam
Ô tô điện Vinfast
Thép Hoà Phát
Bánh mì
Phở
Bún đậu mắm tôm
Bánh đa
Quan trọng nhất: GÁI
@tinhdg Bánh mì và phở thôi bạn, mấy cái kia thế giới không biết đâu
@tinhdg ngạo nghễ trời âu, thống trị thế giới =)))) tư bản trong cơn giẫy chết
Cười vô mặt
@arsenal911 Ku thì biết gì
Rewop
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@tinhdg Khói Hòa Phát nha
Thời Covid bị cách ly toàn tập, món ăn tôi nhớ và thèm nhất không phải hải sản hay cao lương mỹ vị nào, mà chỉ là ổ bánh mì thịt nóng giòn bên trong có thịt ba rọi luộc và pate gan, v.v…. có hương vị miền Nam SG.
Đắc nhất TG luôn: "Mỗi ca trực anh em cũng chỉ đủ mua thêm cái bánh mỳ"
vitunet
TÍCH CỰC
4 tháng
Shawarma ăn ngon hơn banh mi rất nhiều 😂😂
vitunet
TÍCH CỰC
4 tháng
@shogunvietnam tôi thích thì tôi nói đấy, ô cấm được à? lêu lêu
@vitunet Thật sự ko hiểu nổi ngôn ngữ và đầu óc bọn sửu nhi.
vitunet
TÍCH CỰC
4 tháng
@shogunvietnam không hãm bằng mấy thằng ngờ u mà thích ra vẻ
Nói chung xứ ta nóng ẩm mưa nhiều, xưa pháp nó sang đô hộ đem theo văn hóa ăn bánh mì buổi sáng và uống cà phê, nhưng nó đâu ngờ bà con ta biến tấu ngọt mặn chua cay làm nó nổi tiếng thế giới ...tóm lại vn hòa nhập chứ ko bao giờ để hòa tan
@Bão Sài Gòn người Việt đi đâu là hoà tan ng bản xứ haha
Bánh mì là hàng nội địa nên rất phèn và lạc hậu. Ở nước ngoài họ vừa ăn hamburger vừa uống chai coke trông rất văn minh và sang trọng !
locgame
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@Nguyễn_Văn_Triệu Những món này đưa g7 trở thành top ung thư thế giới
@Nguyễn_Văn_Triệu Mình đi câu cá với thằng em, mua bánh MC kèm lon coca 8,5$, ra khu người việt mua ổ bánh mì 9,5$. Ngắn gọn vậy thôi
@Nguyễn_Văn_Triệu Cắn 1 miếng ngấy cả năm
@Nguyễn_Văn_Triệu Biết bên mẽo vừa ăn Ham + uốc coke nhiều nhất là bọn ăn xin ko? Văn mình và sang trọng đấy.
ngon, nhanh gọn, tiện lợi chỉ có bánh mì
Cái này thì chuẩn 100% nhất là loại bánh mì pate jambon đỏ truyền thống =)) dù nhìn nó rất là đáng nghi về vệ sinh an toàn thực phẩm nhưng cái mùi vị pate + bơ tường an giá rẻ + jambon ruốc nó thật sự khó cưỡng. Về sau nảy nòi ra mấy cái bánh mì bò bánh mỳ xá xíu các kiểu giá bằng bát phở mình lại thấy ếu ngon bằng bánh mì bao cấp 😁 giơg còn rất ít quán bánh mì giữ đc hương vị đó, do biên lãi ít quá ngta k chuộng làm.
vinhptfpt
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@AZwarrior Thôi thôi đừng nói nữa mà ta thèm. Bánh mỳ pate giăm bông đỏ truyền thống (cắt lát mỏng như tờ giấy) nghĩ thôi đã chảy nước miếng nhưng chắc là thất truyền rồi. Giờ tìm ko thấy đâu ông ạ.
@vinhptfpt ở HN thì biết một chỗ ở Trương Định
Mua giải là giỏi. Bánh mì ăn ớn gần chết ngon lành gì
@sốt-siêu-vi-sốt-phát-ban-2024 Tây nội địa hay là con bot cuhiep rặn ra vậy???
Bọn này nó còn ko phân biệt đc bánh mỳ và bánh mỳ heo quay (số 1 và số 29) thì có nên tin ko nhỉ
Ken1907
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Còn nhớ ngày xưa lúc ổ bánh mì thịt 1K, bánh mì không thì 500₫, bánh mì chang nước thì 600₫. Vẫn nhớ hoài cái vị nước chang vào ổ bánh mì đã từng ăn lúc đó
@Ken1907 Thêm câu phát loa rao bán bánh mì trên xe đạp: “bánh mì Sài Gòn 1 ngàn 1 ổ”
Ken1907
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@Truong0977 Bánh mì SG là sau này nữa rồi bác. Mình nhớ lúc đó bánh mì thịt lên thành 2K rồi
Cái sandwich kẹp sandwich nướng của Ơn Lạnh xứng đáng 5/5, chiến thần ẩm thực, ông hoàng streetfood
Lol, bánh mì giải nhất, bánh mì thịt giải 9. Vậy chắc giải nhất đây là bánh mì không hay bánh mì sữa ông thọ quá
Ko biết khái niệm “bánh mỳ” ở đây là bánh mỳ ko nhân hay là bánh mỳ kẹp thứ gì đó như trứng, pate, thịt... vậy? Nếu là bánh mỳ ko nhân thì nhạt toẹt 🤓
@crazysexycool1981 Ảnh nó ghi rõ "collectively" rồi còn hỏi
ndthuanx
TÍCH CỰC
4 tháng
Buổi sáng 0 biết ăn gì là làm ổ bánh mì. Tối 0 biết ăn gì cũng làm ổ bánh mi.
Mình muốn trải nghiệm 48 loại khác ngoài bánh mì, bánh mì thịt Việt Nam quá.
protk2
TÍCH CỰC
4 tháng
mình có thể ăn bánh mì heo quay, bánh mì pate chả lụa mãi mãi. mãi mãi... 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019