Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Báo cáo: số lượt truy cập Bing tăng 15,8% sau khi ứng dụng GPT-4, Google giảm 1%

vn_ninja
24/3/2023 8:15Phản hồi: 67
Báo cáo: số lượt truy cập Bing tăng 15,8% sau khi ứng dụng GPT-4, Google giảm 1%
Báo cáo của Reuters cho biết số lượt truy cập vào trang web Bing đã tăng khoảng 15,8% kể từ khi ra mắt trải nghiệm trò chuyện “Bing mới” được hỗ trợ bởi bộ ngôn ngữ AI GPT-4 vào ngày 7/2. Công cụ tìm kiếm này dường như cũng đang thu hút một số lượng đáng kể người dùng mới khi Microsoft đã xác nhận vào đầu tháng này rằng Bing đã lần đầu tiên vượt qua con số 100 triệu người dùng hoạt động.

Con số tương tự của Google là giảm khoảng 1% trong cùng khoảng thời gian. Tuy 1% không phải là con số lớn nhưng là một con số đáng kể đối với Bing nếu xét đến sự thống trị lâu dài của Google Search hiện tại.

Bên cạnh đó số lượt tải xuống app Bing và Google trên thiết bị di động cũng có những thay đổi đáng chú ý. So sánh khoảng thời gian từ 5/2 đến 11/3 với tháng trước đó thì app Bing có số lượt tải xuống tăng gần gấp 8 lần trong khi app Google giảm khoảng 2%

Google tất nhiên sẽ không chịu ngồi yên vì công ty cũng vừa tung ra bản preview của Bard, chatbot AI của riêng mình cũng như hé lộ cách công nghệ này sẽ tích hợp với Search và các sản phẩm khác sau này. Tuy nhiên hiện tại thì rõ ràng là Google đang chậm chân hơn Microsoft một chút.

Xem thêm: Thử ChatGPT-4: Bing AI phản hồi rất nhanh, ChatGPT (OpenAI) chưa nhận mình là GPT-4

9to5Google
67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngon lành, ........ đi Microsoft ... mình cũng chuyển sang dùng EDGE trên điện thoại Android thay vì dùng Google Chrome vì cái giao diện Tab chán quá
@thienvk Mình đang chuyển sang dùng edge. Nếu vụ này ổn thì sẽ chuyển hẳn
@vicktorbui Mình đang chuyển dần. Nếu ổn thì chuyển hẳn luôn
@lamtien338 Ko rõ giờ hỗ trợ mấy cái drive docs sheet ok hơn chưa, hồi trước hơi chán bác ạ. Để tuần sau dùng thử cả tuần xem.
@vicktorbui mình dùng nhu cầu đơn giản thấy ổn áp bác nhé. hihi
Mình toàn nhờ Bing viết bài. Còn tìm kiếm thông tin thì google vẫn đánh giá độ chính xác tốt hơn nhiều.
@caocao_203 kết quả tìm kiếm ở google vẫn làm mình hài lòng hơn.
NinaBMT
ĐẠI BÀNG
một năm
@hiposi_tellme Chỉ có bạn nghĩ nó bá đạo thôi tự thân nó có nhận mình như thế đâu 😃
@caocao_203 Mình vẫn đang bào chatGPT 😃
Đúng vậy. Mình vào bing cũng nhiều hơn hẳn
@nghaimin Lần đầu tiên mình tải app Bing trên điện thoại 😁
Mình xóa chrome từ lâu .. xài mỗi EGDE - bữa nay cũng siêng dùng big - kết quả search chưa ngon bằng google nhưng đủ thông tin cần tìm
@n3.9592 Nói chung có lý do để dùng Bing 😃
1% của tỉ phú nó khác 1% của triệu phú mà.
@Nam Air Ai là triệu phú ai là tỷ phú vậy
cũng đang xài edge. và skype cũng đã tích hợp luôn. cũng dzui dzui
con bing chat đợt đầu hỏi tiếng việt trả lời tiếng việt, sau trả lời cả 2 thứ tiếng, giờ toàn trả lời tiếng anh, bảo nói tiếng việt thì nó bảo bạn đặt lại câu hỏi, hỏi lại xong nó lại trả lời tiếng anh.
Đợt đầu bảo nó viết hàm, làm toán gì cũng làm hết, giờ chỉ chịu tìm kiếm, bảo gì cũng bảo tôi không có chức năng tính toán.
mà giờ nó cũng trả lời vớ vẩn, lan man, không đúng trọng tâm như trước nữa. Khả năng lọc thông tin của nó cũng kém đi, nhiều khi thông tin sai lè mà nó vẫn khẳng định chắc nịch. Không biết GPT-4 là bước tiến hay bước lùi.
Bổ sung thêm là câu nào khó quá không có đáp án nó đơ luôn, không hồi âm gì, hỏi nó sao thế nó bảo: xin lỗi tôi bị lỗi, bạn vui lòng đặt lại câu hỏi, đặt lại xong lại như thế tiếp.
Pc mình cài tiếng anh còn lap cài tiếng việt nhé
@Đatcỏ114 Không hiểu của bạn có lỗi gì không chứ tất cả những điều bạn nói trên đều sai. Mình bảo nó viết code nó còn giải thích từng dòng bằng tiếng Việt luôn chứ không phải tiếng Anh
Screenshot 2023-03-25 114616.png
@thaiduy911 Bing của tôi bảo viết hàm exel nó không viết đâu, phải viết bừa cái hàm sai xong bảo nó sửa nó mới viết lại cho. Con bing này lươn lẹo lắm
@Đatcỏ114 Chụp lại ảnh màn hình đi bạn
@S.O.J đây là trường hợp của tôi
nó biết mình hỏi tiếng việt, mời mình đặt câu hỏi cũng tiếng việt nhưng trả lời tiếng anh cơ
Mình xài trình duyệt Edge nhưng tìm kiếm bằng Google.
công nhận quá hay luôn mình làm bài trắc nghiệm cho ông kia - copy past câu hỏi nó báo đáp án của câu hỏi số bao nhiêu luôn.
tnk24
ĐẠI BÀNG
một năm
Google đang sợ đái ra quần. 🤣🤣🤣
Dạo này toàn Bing thôi, ko có search google nữa.
@HARRYTRINH9 Mình cũng thử dùng song song 2 thằng nhưng mình thấy Google search nó hiểu từ khoá hơn và ra những kết quả mình mong muốn hơn
@causelove94 google đang bị đám chạy seo nó can thiệp quá sâu, 2 page đầu luôn là sân chơi của các cái tên quá lớn. Dạo này mình hay thử seach các hướng dẫn về Office thì web của thegioididong lúc nào cũng chễm chệ tại 2 3 kết quả đầu. Cảm giác mình ngày càng khó khăn để tiếp cận các web mới khác
@O.R.A.N.G.E nhiều khi thấy ghét TGDD tại nhiều kết quả cũng chả đúng như mong muốn. Cũng lấy từ bên khác sửa lại
Edge android có chặn qc hem?
dtt_arc
ĐẠI BÀNG
một năm
@cosmos47 có hết
Google & Microsoft tốt về các mặt & khía cạnh công việc cho nhiều người dùng phù hợp khác nhau khi có nhu cầu..mình đang dùng cả 2..
Google tốt với mình thì ko tốt với Bạn....Microsoft tốt với Bạn chưa chắc trong một số công việc tốt với mình...mình dùng cả 2 & khai thác rất ngon lành...
@hohoangduy 2 công ty này có nhiều dịch vụ tương đồng cạnh tranh nhau, nhưng cả 2 cũng có những dịch vụ vượt trội mà đối thủ ko có đc, thế nên mình cũng dùng và khai thác cả 2
báo cáo chỉ là enter rồi vào, chứ đâu phải báo cáo thời gian sử dụng, search thật hay ko, hoặc làm việc hay ko :v
MS ơi hãy hồi sinh WP đi, giờ google, youtube, facebook đã là dĩ vãng rồi, không cần mấy app đó nữa cũng đc 🤣
Nhìn chung Google đã chậm hơn 1 bước trong khoản AI này, nhưng cũng phải công nhận MS nó khôn khi rót vốn vào OpenAI nên nhanh chân hơn 1 bước. Hy vọng Bard sẽ sớm hoàn thiện và ra mắt thật ấn tượng, vì lĩnh vực nào cũng cần có cạnh tranh, như vậy ng dùng mới đc hưởng lợi
Con Chat này trả lời vui phết ! Có nó mình hỏi những câu như Anh muốn cưới em làm vợ thì nó bảo mình là anh chưa đủ trình 😂😂😂😂
@Emranhieulam1990 Nó là giống đực hay giống cái 😁
@HaiChin Mình hỏi nó là trai hay gái Nó bảo là nó vẫn chưa xác định được giới tính 😂😂😂😂😂
Ngày binh tiến Google về vườn ko còn xa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019