Bao da SEN cho Apple Airpods Pro Lỗi?

giacobetho
21/10/2020 4:13Phản hồi: 9

Chào mọi người,
chuyện là đợt sale Lạc Xoong của tinhte.vn mình có đặt mua 1 em bao da SEN cho Apple Airpods Pro, sau một thời gian sử dụng mình thấy con Airpods Pro có hiện tượng crash, nhận thiết bị chậm, mau hết pin và kết nối chập chờn,... ban đầu thì nghĩ đấy là do lỗi bluetootch của Airpods mình đang sử dụng, nhưng sau đấy mình có tham khảo thì cảm thấy ko phải. Mình có thử đổi case khác cho Airpods Pro của mình bằng Case cao su, may sao thì khi đổi ẻm hoạt động bình thường như lúc mới mua.
Có câu hỏi thắc mắc là liệu bao da của SEN có ảnh hưởng đến con airpods của mình? Theo mình thì nghĩ là do nam châm hít của nắp bao da và case gây ảnh hưởng đến Airpods.

Có ai ae nào đã từng bị như mình chưa nhỉ? mọi người có thể bình luận và để nhận xét dưới đây nha!

Thanks all!
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuananh076
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cảm giác con của mình cũng tương tự vậy, để dùng bao da SEN thì nhiều khi mở ra kết nối không được, nhưng rút bỏ bao da SEN ra thì lại kết nỗi dễ dàng lại. Không biết bác nào có bị tương tự nữa không
giacobetho
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tuananh076 đợt airpods có bản update âm thanh vòm.. mình cũng nghĩ là do bản update mới.. sau mới lấy qua case mới thì thấy ổn định mình mới đặt câu hỏi.
tuananh076
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cần nhờ khắc tên vào kiểm tra lại thử xem có phải vậy hay không
huflitman
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cũng gặp tình trạng tương tự. Tháo bao da ra thì kết nối bình thường
tuananh076
ĐẠI BÀNG
3 năm
@huflitman Họ bảo mang lên họ kiểm tra, còn bảo là tùy kỹ thuật nên phải mang cả 2 lên kta, nếu lỗi thì hoàn tiền lại. Bên KT bảo là có thể do lỗi airpod thì cái này thật sự không hiểu thật luôn.
giacobetho
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tuananh076 vậy là bên KT bảo là do Airpods hả bạn?
tuananh076
ĐẠI BÀNG
3 năm
@giacobetho nói chung là lên đó họ kiểm tra lại, có thể do may bị lệch, nếu có tgian bạn ghé qua đổi case khác, còn nếu bị nữa thì họ hoàn tiền, mình mới đổi nên để về test lại xem sao, thường để qua đêm sẽ dễ bị, sáng hôm sau bật lên chả thấy kết nối đâu
giacobetho
ĐẠI BÀNG
3 năm
noted: ảnh mình chụp lại từ web Khacten.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019