Bảo hành Nexus 7 2013 ở đâu ???

vnvn
23/9/2013 10:57Phản hồi: 27
Mình mới mua Nexus 7 2013 32 Gb được 1 tháng, nhờ người thân đem từ Mỹ về, các đây 1 tuần, em ấy lăn đùng tắt màn hình, bấm power không lên. Sau đó lên mạng tìm hiểu, bấm vừa Power + Volume down, em ấy vào boot loader, chọn power off, thi em ấy khởi động lại bình thường 😔.

1 ngày sau, đang chơi game, em lấy lăn đùng ra đen xì màn hình, mọi nổ lực đều pó tay :(. Để thêm 2 ngày, em ấy hết pin thì phải, cắm vào mấy tính, tiếp tục bấm Power + Volume down ... em lấy lại khỏi động lại bình thường.

Vì sợ bị lỗi phần mền, nên mình vào Setting/ Restore to factory ... Em ấy vừa khởi động lên màn hình chọn ngôn ngữ, thì lăn đùng ra đèn xì màn hình. Mọi nổ lực đành vô nghĩa ~~

Call lên tổng đài 1900155581, em tổng đài đề nghị đọc serial , đọc xong em ấy bảo : Asus đã thay đổi chính sách từ Quý 3-2013, chỉ bảo hảnh ở nước sở tại ~~ ( tức là ở mỹ ). Có j đưa lên asus sẽ sửa tính phí. Nói thật đưa lên đó tính phí, thì gửi qua mỹ còn hơn.

Không biết em tổng đài có nhầm không, có bác nào bị giống em chưa. Thật sự không bao giờ dám chơi với Asus nữa, bảo hành tệ, thay đổi chính sách chả thông báo khách hàng.

Mong các bác mua nexus 7 2013 để ý đều này .~~
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

k bik máy bạn mua hàng từ nguồn nào chứ mình mua n7 2013 16gb ở kmobile, hàng xách tay, vẫn dc bảo hành toàn cầu, mình đã điện lên tổng đài asus check số SN thì máy mình dc bảo hành tới 2/8/2014 (mình mua máy đầu tháng 9)
@koller1994 mp mình số được k bạn , mình cũng định mua 1 con , lúc mua gọi check chấc ăn.
phải số này k 1900155581
@trankhacchan
1900555581, bạn gọi lên đó gặp điện thoại viên và nhờ họ check dùm số serial of máy coi máy có dc bảo hành toàn cầu k và bảo hành đến tháng mấy, thông thường là bị trôi bảo hành cho nên còn hạn bảo hành toàn cầu khoảng 10 đến 11 tháng. Nhớ check kĩ vì nếu bác mua ở shop mà họ nhập hàng từ những đại lý bán lẻ về thì k dc bảo hành toàn cầu đâu. Như bác chủ topic là 1 ví dụ
@koller1994 NEXUS 7 2013 CHƯA BÁN Ở vn MÀ BẠN ? THÌ TOÀN SACH TAY , BAO HÀNH TOÀN CẦU THÌ PHẢI BẢO HÀNH HẾT CHỨ , SAO CO LOAI CÓ LOẠI K CUNG SACH TAY MÀ
@trankhacchan
Bên mỹ có nhiều hãng bán lẻ như Best Buy, họ đã k mua gói bảo hành toàn cầu of asus để dc giá rẻ hơn, đảm bảo lợi nhuận cao hơn

Best Buy do muốn giảm giá thành nên đã cắt đi option bảo hành của hãng nên bác chỉ được BH của Best Buy

Nếu bạn ở TPHCM thì ghé kmobile đó. Chỗ đó bán hàng uy tín, mình và nhiều bác trên tinh tế cũng mua n7 2013 ở đó, dc bảo hành toàn cầu bình thường, nếu bác k tin thì gọi lên check thôi :3
ơ sao bài này lại xuất hiện bên đây ta,sai box rồi
doanhaidang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác làm em xoắn quá, hix.......
@doanhaidang xoắn cái j tìm hiểu kỷ đi chứ có j phải xoắn,còn bác chủ spam topic lung tung box
kinh nghiệm của mình là mỗi lần gọi tổng đài nên nhớ tên hoặc mã NV trước đã ,họ phải có trach nhiệm với câu trả lời của họ.

Mình cũng là 1 khách hàng của kmobile nè, cũng vừa mua e nexus 7 2013 cũng tầm đầu tháng 9. Vô tình kiếm thông tin địa chỉ bảo hành nexus thì phát hiện ra topic này. Thật tình ko có ý dìm hàng Kmobile vì họ cũng nhiệt tình hỗ trợ mình nhưng từ lúc bắt đầu mua mình đã phải 3 lần đi đổi máy khác do các máy đều lỗi (lần đầu mua thì còn thấy nguyên seal, nhưng 2 lần sau đổi lại cái khác mặc dù là để trong hộp nhưng ko còn seal nữa), Và hôm nay chưa được 1 tháng mình lại phải chuẩn bị đi bảo hành để sửa lỗi touchscreen nhưng ko muốn thông qua Kmobile nữa. Hy vọng ko ai còn gặp tình trạng như mình, mình thật sự chán nản lắm.
@tuanrobo Máy của bác gặp tình trạng gì v?
Máy mình
Máy mình chiều hôm nay tự nhiên không touch được nữa, chỉ còn mỗi màn hình có cái ổ khóa, nên ko làm được gì cả bác ạ, bác biết lỗi này ko? Tư vấn giúp mình với.
@phoenix2808 Đang bàn về Nexus7 2013 đó bác
@tuanrobo oh lại đem lên cửa hàng xem đổi máy được ko bác,mình sợ cửa hàng nhập đúng lô bị bệnh thì khổ
@phoenix2808 Kmobile cũng rất nhiệt tình đổi máy 3 lần, có thể do lô hàng xấu, nhưng mình ko hài lòng là lại đổi máy mới khác mà hộp ko có seal và mỗi máy sau khi đổi lại có 1 vài lỗi khác, và mình dự đoán là kmobile cũng xào đi xào lại các máy để đổi cho khách.
@tuanrobo
Bác này nói đúng nè. Vì hàng nhận đổi thì họ phải bán lại như mới, nếu không thì CH rất lỗ, cho nên em nghĩ rằng họ đóng seal lại. Nhưng Kmobile lúc em đi hỏi thì họ nói thẳng là hàng này không BH ở Asus VN được vì chính sách thay đổi, chỉ BH ở CH họ 6 tháng. Em rất kết tính trung thực và thẳng thắn của họ!
Thông tin chính xác là Asus đã ngừng bảo hành toàn cầu cho sản phẩm Nexus 7 được mua thông qua các nhà bán lẻ không đăng ký bảo hành toàn cầu, nên tại Việt Nam rất nhiều máy xách tay sẽ không được hưởng chính sách này nữa.
Vậy là khi mua phải hỏi rõ là bảo hành toàn cầu hay hok hở các bác?!
Tớ mua n7 2013 bên kmobile ko dc bảo hành tại vn ức mún chết.
@chetnhacon Hèn chi cái giá rẻ hơn mí chỗ khác.
Kinh nghiệm đau thương là tại shop coi số ssn trên hộp rùi gọi ngay lên asusvn kiểm tra ngay. Như tớ cầm về rùi mới check. Mà hang ko loi lầm gi thì trả sao dc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019