Bảo hiểm trách nhiệm dân sự bắt buộc cho mô tô, xe máy là gì và được bồi thường ra sao?

Enzo Le
15/3/2020 9:32Phản hồi: 177
177 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thông tin hữu ích
Quang T.
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bạn có thể làm thêm 1 bài nói về phần sau đó nữa không? Tức là hướng dẫn về quy trình khiếu nại công ty bảo hiểm đền bù như thế nào? Ai sẽ khiếu nại claim tiền đền bù? Có cần phải có bằng chứng gì về vụ tai nạn không?
@Quang T. OK bạn, đã noted! Bạn chờ xem bài nhé! 😃
@Quang T. Bài đây bạn nhé! Chúc vui vẻ! 😃

https://tinhte.vn/thread/chia-se-quy-trinh-thu-tuc-boi-thuong-bao-hiem-tnds-bat-buoc-ca-o-to-xe-may.3103513
Quang T.
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Enzo Le Cảm ơn bạn nhé.
ostarbucko
ĐẠI BÀNG
4 năm
cho mình hỏi là mình chạy xe ba mình. Thì cà vẹt là tên ba mình. Vậy giờ mình muốn mua bh thì đứng tên mình hay tên ba mình?

Thứ 2 là khi có tai nạn thì xử lý sao?
@ostarbucko Cà vẹt tên ba của bạn thì BH cũng tên ba bạn nhé!

Có tai nạn, khi làm thủ tục BH thì ba bạn phải đứng ra làm.
frankie123
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nói chứ có anh em nào đã từng làm thủ tục bảo hiểm TNDS xe mô tô cho bên thứ 3 chưa? Ae nào làm rồi xin chia sẽ thủ tục với mọi người
misstu
ĐẠI BÀNG
4 năm
mua cho vui, chẳng có tác dụng gì cả. Gọi là làm hài lòng ví của một số bộ phận cấp cao
Đa số là mua cho đủ để không bị phạt.
pttamdng
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đọc bình luận mới hiểu nhiều người chỉ thích những cái free, bỏ tiền dù số tiền rất ít cho rủi ro tương lai thì không bao giờ bỏ và hiểu sai về các loại hình bảo hiểm. Bảo hiểm TNDS bị nhà nước bắt buộc mua và ai không mua bị phạt thì lại càng hiểu sai (chắc do hết tin NN 😃 ), khi xảy ra tai nạn do mình gây ra thì cũng chả nhớ là mình có cái bảo bối lận lưng để đem ra mà dùng, đỡ thiệt hại tài chính cho bản thân. Mình thì may mắn chưa gây ra tai nạn cho ai nhưng anh sếp mình có mua TNDS xe máy của PVI, đã yêu cầu đền bù và cũng không có gì là phức tạp.
@pttamdng Bác chia sẻ rõ hơn về quy trình bồi thường thực tế cho anh em được hiểu thêm đi ah! 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019