[Báo lỗi] Bản cập nhật KB4535996 gây lỗi kết nối Internet với máy có cài VPN
Rất hay và hữu ích!/6 người
bk9sw
3 nămBình luận: 57
[Báo lỗi] Bản cập nhật KB4535996 gây lỗi kết nối Internet với máy có cài VPN
Bản cập nhật KB4535996 đang gây ra lỗi không thể kết nối Internet. Mình mới dính phải lỗi này và dưới đây là cách gỡ bản cập nhật này.

Trong suốt 2 ngày gần đây thì chiếc laptop của mình gặp khó khăn khi kết nối mạng công ty lẫn ở nhà: vào được nhưng báo không có Internet, kết nối bị giới hạn trong khi chiếc máy bàn lại bình thường và những người khác xài MacBook đều không gặp tình trạng này, điện thoại cũng vậy. Đến hôm nay trên MSPowerUser thì có thông tin lỗi này gây ra bởi bản cập nhật KB4535996.

Microsoft cho biết: "Các thiết bị sử dụng proxy tự động hoặc thiết lập thủ công, đặc biệt là có cài đặt mạng riêng ảo (VPN) sẽ gặp tình trạng kết nối bị giới hạn hoặc không kết nối được Internet. Tình trạng này xảy ra khi người dùng kết nối/ngắt kết nối với mạng VPN. Lỗi này cũng ảnh hưởng đến các ứng dụng sử dụng giao thức WinHTTP hay WinInet."

Đúng là chiếc laptop của mình đang sử dụng một dịch vụ VPN đi kèm của BitDefender, máy bàn thì không và những thiết bị còn lại đều không bị. Như vậy chẩn đoán lỗi từ Microsoft là phù hợp với tình huống. Nếu anh em gặp lỗi tương tự thì cách gỡ bản cập nhật này dưới đây:

Anh em vào Settings > Update & security > Windows Update > View update history

Nhấn Uninstall updates > cửa sổ Installed Updates hiện ra và anh em tìm bản cập nhật KB4535996 > nhấn Uninstall và khởi động lại máy là xong.

Theo: MSPowerUser
57 bình luận
tokylo
TÍCH CỰC
3 năm
lỗi khá nghiêm trọng đối với người dùng vpn để xem pỏn
@tokylo Cho Bạn điểm A+ nha
Redmi Note X
ĐẠI BÀNG
3 năm
@bk9sw Sẽ với Pỏn khác nhau chỗ nào ae :D
boyvipav
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tokylo Tư duy của 1 thanh niên chỉ biết dùng vpn xem pỏn =))
@tokylo Thằng fen này gắt ghê. Quái quỷ gì cũng biết
tase6789
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình dùng Mac và VPN vẫn bình thường.
@duckhoa08 Dùng máy MAC nói thật chắc gì đã là có của đâu bác 😆
VNPT001
TÍCH CỰC
3 năm
@vicktorbui Thời này lôi Mac ra khoe để người khác nghĩ mình có tiền thì quá tầm thường 😃)
@nguyenmanh96 Mac cài Windows đó fen =))

Thiếu sự thấu hiểu sẻ chia vl
@VNPT001 😃)
Kahng Shift
ĐẠI BÀNG
3 năm
máy tui đang dính 1 bản cập nhật hồi tháng 2. Sau cái cập nhật hôm đấy,máy giờ k vào được Settings hệ thống luôn, gỡ ra cũng k được luôn.
gietchetad
TÍCH CỰC
3 năm
@Kahng Shift Ui, mình yên vị ở 1709, cài ESET, mượt mà :3
gietchetad
TÍCH CỰC
3 năm
@vtt123456monkey Mình nói thiệt chứ giao diện nó giống với 1 vài theme bên linux, rất giống, đặc biệt khi xem họ mở thư mục lên thì mình nghĩ.... Ak mà thôi :v
Kahng Shift
ĐẠI BÀNG
3 năm
@gietchetad Trước nó kêu cập nhật bảo mật quan trọng gì á
@Kahng Shift vào link dưới tải file phù hợp rồi chạy lại:

https://www.catalog.update.microsoft.com/Search.aspx?q=KB4530684

| Sent from ĐIÊN-DÂM-NHẠT-1981 using TheBubsBerry HétLa |
Thảo nào mình cũng bị.
trong view history thì thấy mà trong uninstall thì ko thấy là sao anh?
@văn thành tr Nó đã đc gỡ tự động òi 🤣
Cập nhật toàn bug
unamed8x
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hèn gì máy mình lâu lâu bị mất mạng quốc tế luôn. Thanks ass 😁
Tai Vuong
ĐẠI BÀNG
3 năm
Laptop của e thì ko bị lỗi kết nói internet khi cài VPN , nhưng cái ZALO PC thì ko dùng được nữa do lỗi roxy , e xóa đi cài lại vẫn ko được ,có bác nào có bị như vậy ko ?
Càng up càng tiêu
Thảo nào mình dùng máy bàn lại cứ tưởng cái usb wifi hỏng @@
Tech-lover
ĐẠI BÀNG
3 năm
Dell XPS 13 9343 không thể cài được 3 update từ tháng 2 đến nay (1 cái 2020-02 và 2 cái 2020-03, KB không nhớ số lắm). Cho nó update hàng chục lần đều lỗi cả 3 bản update. Có khi nào Dell nó detect được lỗi nên không cho cài chăng 😃
May chưa update, đang xài VPN để làm việc lẫn giải trí 😃, lỗi thì mệt
Dạo này windows cập nhật nhiều lỗi vãi, mới hôm trước cập nhật bản netframework làm dựng phim trên Premier import file ko đc, load file cũng giật lag
10.15.4 Catalina vẫn VPN bt. Thằng MSFT này bắt đầu xàm cấm vpn để 1 m nó theo dõi ng dùng đây mà 😆
traneupcqk
TÍCH CỰC
3 năm
bảo sao mấy hnay cả VPN Opera và Hotspot của mình đều tạch. Cứ ngồi chửi oan 2 thằng chúng nó, hóa ra là do anh Win 😁
Sun733
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hèn chi qua cứ rớt mạng hoài, chơi game cũng không yên. Điên cái đầu. Cảm ơn thớt nha.
Đang dùng VPNUnlimited kết nối bằng WireGuard không thấy bị gì 😁
Đây là nguyên nhân mình luôn tắt cái của nợ update này

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019