Barnes & Noble giới thiệu máy đọc sách Nook hoàn toàn mới

Didu
24/5/2011 14:41Phản hồi: 65
Barnes & Noble giới thiệu máy đọc sách Nook hoàn toàn mới

Trong một sự kiện diễn ra hôm thứ 3, Barnes & Noble (B&N) đã chính thức công bố sự xuất hiện của chiếc máy đọc sách điện tử Nook thế hệ mới của mình. Bên cạnh những nâng cấp về công nghệ màn hinh, cảm ứng và khả năng tiện dụng thì Nook mới còn có thiết kế hoàn toàn mới so với phiên bản trước đây với thân máy mập hơn và chỉ nặng 212gram.

B&N đã cố gắng làm giảm trọng lượng cũng như độ dày của Nook mới xuống tối đa, giúp việc cầm máy và thao tác trong nhiều giờ liền trở nên dễ dàng hơn. Nook mới được cho mỏng hơn 15% và nhẹ hơn 35% so với thế hệ Nook (phiên bản WiFi) đầu tiên. Ngoài ra, để tăng cảm giác thoải mái khi cầm máy, B&N cũng sử dụng chất liệu cao su mềm cho phần sau lưng máy. Một điểm khác biệt nữa của Nook so với các máy đọc sách hiện nay chính là không sử dụng nhiều nút bấm, ngoại trừ nút bấm duy nhất thì mọi thao tác đều diễn ra trên màn hình cảm ứng của máy.

Về màn hình, Nook mới sử dụng màn hình với công nghệ Pearl E Ink, giảm tối đa hiện tượng nháy hình khi chuyển trang. Ngoài ra, Nook mới cũng có thêm tính năng FastPage Zoom , cho phép người dùng sử dụng nút bên cạnh máy để chuyển nhanh giữa các trang. Bộ pin bên trong Nook đảm bảo nó có thể "sống" trong vòng 2 tháng sau một lần sạc - gấp đôi so với pin của Amazon Kindle.

B&N Nook được cài sẵn Android 2.1 với 2GB bộ nhớ trong. Tất nhiên, bộ nhớ này cũng có thể được mở rộng qua thẻ microSD. Nook mới chỉ có kết nối WiFi và không có 3G. Cuối cùng, B&N cho biết máy sẽ được bán ra bắt đầu từ ngày 10 tháng 6 tới thông qua các nhà bán lẻ như Best Buy, Walmart, Books-A-Million hay Staples với giá 139USD. Hiện đã có thể đặt hàng trước sản phẩm.

Nguồn: BGR, Engadget
65 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xxx.xxx
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ôi không biết em này bao h mới về Việt Nam đây , thiết kế cũng khá đó chớ =)
bác nói như là Vietj Nam có là bác mua ngay...phục bác ghê
Có gì là không đúng !? Có là "xúc" liền ! Có bao nhiêu tiền đâu à ?
Với cấu hình hiện tại và giá 139$ là một giá khá hấp dẫn. Mình rất thích PIN CON TRÂU của máy "Bộ pin bên trong Nook đảm bảo nó có thể "sống" trong vòng 2 tháng sau một lần sạc - gấp đôi so với pin của Amazon Kindle" 😃

Sách điện tử thuận tiện cho việc lưu trữ một lượng sách khổng lồ mà không tốn không gian, bảo quản..., rất thuận tiện cho tìm kiếm. Nhưng trong thực tế thì sách giấy vẫn thích hơn, mình thích ngắm kệ sách gần 30 quyển hơn là ngắm một cái máy đọc sách có hơn 1 triệu đầu sách. 😃
Nook (Wifi) có điểm yếu so với Kindle là không đọc được file .prc. Xài nook khổ nhất phải convert từ prc -> epub trong khi Kindle đọc thoải mái 😢. Không biết nook mới này có khắc phục chưa?

Phần pin: Kể cả khi để mode Airplane (tắt wifi) thì đọc sách chừng tuần là đứt. Standby mode cũng chưa khi nào đến 1 tháng 😃

Nếu xài android 2.1 thì sau khi root xong có được thiết bị xài android giá rẻ dành cho vọc sĩ vọc thoải mái
Kenny
CAO CẤP
13 năm
lay hồn ông này chưa xài android bao giờ
pisa
TÍCH CỰC
13 năm
Mình thì thích epub hơn, nó là chuẩn mở và hỗ trợ nhiều tính năng mới, do bạn dùng prc nhiều nên thấy vậy, nếu bạn có nhiều sách epub thì sẽ nghĩ ngược lại thôi, đây không thể gọi là điểm yếu được.
Hình như prc là độc quyền của amazone thì phải.
Hình như Kindle cũng có và điểm yếu như ko đọc được vài định dạng khá phổ biến phải ko bác?
Máy giá tốt quá, nhưng mà trông nó mập mập có vẻ không đẹp bằng cái đầu tiên.
fmu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Một thiết kế đẹp, nhưng xét cho cùng với đa số người Việt, máy đọc sách chưa thực sự hữu ích.
ductung113
ĐẠI BÀNG
13 năm
ko biết máy này chạy file PDF thì sao nhỉ? đang định mua 1 em kindle but thấy chức năng đọc PDF chán quá!
ây dà, ngon quá ta, máy đọc sách kế tiếp của em là đây! he he
Thiết kế nhìn tròn trịa như cái bánh ú nhỉ, nhưng mà rất đẹp, khá ngon nữa. Thèm nhỏ dãi:showoff::mstickle:
gihieudeo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đâu phải cứ Android là muốn cài Kindle App vào là cài đâu? Android của Nook nhiều khi đã bị khóa kín rồi, nên chắc có lẽ phải hack nó sao đó 😃 Ko biết root Android 2.1 được ko nhỉ --> Tablet eInk chạy Android 2.1 ko biết ra sao ;)
hoanggiaanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mời bác sang topic của Nook Color sẽ thấy ngay N-Cook Color Ăn Roi tá lả ngay cả là 3.1

Sent from my N-gage C using Tinhte.vn

---------- Post added at 05:35 PM ---------- Previous post was at 05:33 PM ----------

Sent from my N-gage C using Tinhte.vn
mrBiBi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình mong đợi Nook color thế hệ mới hơn em này :banghead:
vì máy đọc sách đơn thuần thôi đôi khi hơi chán, hôm trước nghe tin đồn nó chuẩn bị ra thiết bị mới cứ mong em color mới mãi
màn hình màu mà chơi này thì quá đã....
may bac co nham ko. con nay e- ink co android dau. con nay chi doc pdf va epub chac ve vn ko dc ua chuong nhu kindle.
con này CPU bao nhiêu các bác nhỉ? dùng đọc sách thì e-ink vẫn sướng hơn.
con này chạy Android màn hình đen trắng mà các bác ;))
Dòm thiết kế mập mập hài quá 😁
Em đọc kỹ lắm trong Barnes & Noble cũng chả thấy đâu nói vụ Android 2.1 có trong em Nook này cả. Đề nghị chủ thớt đính chính ;))
Bạn đọc kỹ lại tin trên trang Engadget thì sẽ thấy ghi Android 2.1 Press Release. Tôi trích ra một đoạn cho bạn:
Read Everywhere

A customer's entire NOOK Library follows them wherever they go. They can also easily transfer personal EPUB and PDF files to their All-New NOOK device to read documents on the go using the 2GB internal memory or a microSD™ card. Since the All-New NOOK is built on Android™ Operating System 2.1 and uses Adobe technology, device owners can also borrow digital books from their local library, a feature Barnes & Noble has always offered to NOOK device customers. Customers can also read seamlessly, accessing their NOOK Library and sync the last page read across their NOOK devices and their favorite mobile and computing devices using Barnes & Noble's free line of eReading software (www.bn.com/freenookapps).
Hoặc bạn có thể đọc theo đường dẫn tôi đưa ra dưới đây:
http://www.engadget.com/2011/05/24/barnes-and-noble-announces-new-nook/
Thảo nào thấy Nook giảm giá xuống 55$ trên Ebay. 😁 Nếu ai đọc được sách tiếng anh thì dùng sướng, luôn cập nhật các ebook mới nhất. Chứ vietnamese thì... >"<
haolevu
ĐẠI BÀNG
13 năm
chờ nó về cho mấy bác review . Ổn thì múc thôi . Con này chạy androi mà có video had-on cuả engadet rùi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019