BassJump - Loa trầm di động cho MTXT Mac

Nam Air
25/11/2009 16:19Phản hồi: 32
BassJump - Loa trầm di động cho MTXT Mac
Đối với những chiếc máy tính xách tay, loa ngoài của Macbook/Macbook Pro đã cho chất lượng rất tốt so với các sản phẩm khác. Tuy nhiên, chúng thích hợp hơn để nghe các bài nhạc nhẹ, nhạc không lời bởi do thiết kế di động nên thiếu hẳn các tầng âm thấp (bass). Nắm được điểm này, chiếc loa trầm BassJump của Twelve South hứa hẹn sẽ là thiết bị bù đắp hoàn hảo khả năng chơi nhạc cho MTXT Mac.

Loa trầm BassJump được thiết kế với tính di động rất cao, không cần cấp điện nguồn phụ cũng như dây cắm 3,5 ly. Tất cả đã được gói gọn theo cáp giao tiếp USB (soundcard cũng được tích hợp sẵn trong loa) do đó người dùng chỉ việc cắm chiếc loa vào máy tính là có thể sử dụng ngay. Nhà sản xuất cho biết âm thanh sẽ hay hơn khi dùng chung với phần mềm iTunes. Sản phẩm được bán với giá 80$, bạn có thể đặt mua sản phẩm trên trang chủ của hãng sản xuất.

[relate]loa, mac[/relate]
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thiết kế xuyệt tông thật.
Những thiết bị của Táo luôn có phong cách thiết kế khiến cho người dùng ngạc nhiên, ngỡ ngàng.
I_care™
TÍCH CỰC
14 năm
em ngứa ngáy với em naỳ thật sự oỳ ............................... 😁
em ko hiểu lắm , loa này chỉ phát ra âm trầm, còn âm trung và cao thì vẫn xài loa của máy à ? hay là nó thay thế loa máy luon ?
Ở VN có bán không các bác ơi để em quất luôn, thèm quá ........
Bỏ 80$ ra để mua 1 cái loa chỉ có thể dùng cho Mac or máy tính thì đúng là "rồ" thật...
Con này to quá chỉ phù hợp để trên bàn làm việc thoai. Theo em cứ làm con Xmini nhỏ gọn mang đi mang lại là ngon. Chất lượng con này thì vô đối các bác ạ😁

đang tính mua em này hoặc em Xmini Max thấy đánh giá là ok nhưng tiếc là chưa có dịp nghe thử pro đã dùng rồi cho vài nhận xét chi tiết ngoài ra chỉ dùm chổ mua em nó luôn nhé mình đang ở SG
Chơi được vói iphone kô hả mấy bác, nếu được em quất liền kô suy nghĩ, đang dùng Mac và Iphone
quá ghiền, mà các bác chỉ mình làm thế nào để mua hàng trên trang web của nó k ? ^^ /.....
quá phí tiền, 80$ có nhiều lựa chọn hay hơn nhiều
rockidit
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đúng là có nhiều lựa chọn, nhưng có được mấy lựa chọn theo phong cách apple đây.
Với 80$ có thể sắm được 1 dàn hifi mini để ở nhà 😁
cái này chĩ hỗ trợ thêm với loa máy thôi nó là sub mà ghi rành rành ra kìa nó đánh âm trầm hai cái loa máy đánh âm cao và trung . 80 đô thêm cái sub thì quá mắc
siemcreator
ĐẠI BÀNG
14 năm
Khi nào xài con MBP 17" đi rồi sẽ thấy ức chế và mắc hay rẻ là rõ thôi. Mà thế nào gọi là mắc hay rẻ nhỉ?.

Ví dụ như đối với mấy bác nông dân con chuột 10$ là mắc, đối với sinh viên 10$ thì được, anh em văn phòng thì rẻ, ....và cứ thế. Thậm chí mất đại gia tiển tỉ nói mấy cái MBP là đồ trẻ con thì sao.

Tóm lại, ở đây là cuộc chơi, mà đã là chơi thì thích là chơi, cái nào thích mà không có được thì cố gắng phấn đấu. Đó mới là sống thực thụ!
đồ thiết kế cho MAC mà, có cái nào rẻ đâu. Nhưng công nhận thiết kế đơn giản, đẹp.
Automator
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thế vài ngàn $ cho một cái túi xách LV thì có đắt không? Đắt hay rẻ thì phải đặt vào giá trị của nó chứ, muốn rẻ thì làm con loa tàu 80kVND cho rẻ, hàng đâu dành cho lớp bình dân.
Đồng tình với quan điểm của bác này! Đã xài hàng hiệu rồi thì đừng câu nệ chuyện giá cả quá! Mất đi độ sang ^_^! Cái j cũng có cái giá của nó!
Bạn có ôm cái máy Mac và cái loa này ra đứng giữa ngã tư cho thiên hạ biết mình là ai như cái túi LV được không? Thương hiệu của cái loa này và chất lượng của nó ra sao bạn có biết chút tẹo nào không hay chỉ biết cắm đầu vào mua bất cứ thứ gì liên quan đến Apple? Lớp bình dân hay lớp đại gia thì cũng phải là người biết suy nghĩ đến giá trị đồng tiền mình bỏ ra chứ, hay bạn muốn xếp mình vào lớp công tử đầu đất....?
siemcreator
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thì đã nói là chơi mà, có nói đầu tư hay công năng gì đâu mà phải tính toán? Tùy cái chứ. Mà tui chưa thấy ai nhiều tiền mà...đầu đất cả. Ngược lại thì thấy nhiều lắm...:p.

Còn giá trị ư? Thế nào là giá trị đồng tiền? Bác ĐNĐức chắc là...ngu lắm vì không biết giá trị đồng tiền gì hết, xách đi mua máy bay mà tính ra khoảng vài triệu vạn con trâu...rõ là ....đầu.... Xeon!
đồng ý với bác này,chửi khéo ghê. ghét ba cái loại thấy mắc tiền có người mua là lại đi nói này nọ. có cung có cầu, cầu tùy mức độ mỗi người, có người k nhiều tiền nhưng vẫn thích hàng cao cấp vì nhu cầu của người ta muốn thế. vậy thôi. có đi cướp tiền bank xài đâu mà la ó lên.tóm lại là no care.học hỏi chia sẽ là tốt rùi
vinhhip
ĐẠI BÀNG
14 năm
trông giống mac mini quá 😁 :D :D :D
hungtn197
TÍCH CỰC
14 năm
@subaru: bác nói cụ thể hơn về em Xmini đi 😃
nhìn body của Jump có vẻ thiết kế đặc trưng cho Apple với vỏ nhôm xám nhìn đồng bộ 😁
trội về hình ảnh giờ đến âm thanh nữa thì còn đủ điểm mà chấm k..
ôi Mac 😔
hí 80$ ah 😁 hình như VN mình chưa bán, phải đặt hàng trên trang chủ của nó rồi, haizzz thế la` phải nhin ăn tiếp rồi :">
zukenhoang
ĐẠI BÀNG
14 năm
mang hơi hám của MAC nên giá cũng đẳng cấp lun....hiện tại ko cần con này 😆
Hay thật đấy, giờ cứ ai dùng Mac thì tự coi mình là sành điệu, giá cả không quan trọng, miễn là dành cho Mac, không cần xem xét có đang tiền bỏ ra không, chắc các bác kiếm tiền dễ quá
hi bác chinese, tuấnhung
Các bác vào đây tham khảo con xMiniII nhé
http://vozforums.com/showthread.php?t=483920
Em chỉ nói thêm là quá ấn tượng với âm thanh của nó phát ra ko thua kém gì mấy cái loa to tướng bán đầy mấy cửa hàng vi tính cả. Trong phòng làm việc 20 m2 bật lên mọi người ko nghĩ là nó phát ra đc âm thanh to thế
Trông hình dáng bé hạt tiêu thế thôi chứ lúc cắm vô lap hay mobile nghe chất lắm. cầm trên tay âm bass của nó đập cứ thình thịch âm cao cũng khá tốt. Nghe tiếng ghita, tiếng trống hay giọng nữ Celine chẳng hạn hehe😃
Pin cũng trâu bò luôn, theo quảng cáo là nghe 11 tiếng liên tục, mãi chả thấy pin gì.
Chỉ có 1 nhược điểm duy nhất là cái giá của nó 45 đồng (đô lên cao quá)
Nói tóm lại XminiII là 1 món quà khá tinh tế cho những ai đam mê công nghệ.
Chúc các bác 1 ngày tốt lành
chưa có cơ hội dùng Mac nhưng phải nói apple ra cái gì thì thiết kế khỏi phải bàn . mong ra apple tablet xem cảm ứng vi tính đẳng cấp cua apple .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019