Bắt đầu dùng Bphone: sẽ chia sẻ từng cái gì thấy hay/dở
cuhiep
5 năm trướcBình luận: 1.853Lượt xem: 244.126
1853 Bình luận
Các hãng công nghệ hàng đầu như Samsung, LG, Sony ... họ mất cả nửa thế kỷ để khẳng định được chất lượng sản phẩm và danh tiếng trên thương trường. Họ luôn phải chịu trách nhiệm ( về cả mặt pháp luật, các vụ kiện tụng....vv) khi giới thiệu bất cứ tính năng nào xuất hiện trên sản phẩm của họ, có họ sẽ nói có, không thì sẽ là không. Họ là những tập đoàn lớn, để mất niềm tin của khách hàng là coi như mất hết giá trị thương hiệu.
Hãy khoan bàn đến chuyện BKAV nổ hay không, nhưng những gì họ nói trong buổi giới thiệu sản phẩm đang diễn ra không đúng lắm với sản phẩm họ đang bán ra là Bphone, ít nhất là cũng gặp đa số những phản hồi không tốt của khách hàng về Bphone, Dù thế nào, đến cuối cùng Người dùng họ bỏ tiền ra mua một chiếc điện thoại đúng với giá trị sử dụng chứ không mua lời quảng cáo.

Mình nhớ có một câu nói là : Với bất kỳ một doanh nghiệp nào, khi đưa sản phẩm, dịch vụ đến với khách hàng, hãy làm cho họ cảm thấy thoả mãn và hạnh phúc. Đó mới là sự cầu tiến.
@gamohnvn Rất hay. Like
Đó là lý do cho sự thành công của họ ( Samsung, Sony, LG,... ).
Rì viu này sao giống học trò đi thi nhìn đề thi éo hiểu gì, nộp giấy trắng thì tự cảm thấy nhụt quá nên viết linh tinh vài dòng cho có cái gọi là...
Ngày nào cũng vào topic này hóng cái review của bac @cuhiep , vậy mà ngày nào cũng phải ngậm ngùi đi ra. Biết bao giờ mới có cái review tổng hợp đúng chất Tinhte đây hả bác @cuhiep ?????
@ducmai Bác đợi hết phim cô dâu 8 tuổi nhé.
Thật sự là mình đọc tinhte cũng khá lâu rồi, và luôn xem tinhte là 1 trong những diễn đàn công nghệ hàng đầu VN, cũng như tôn trọng, đánh giá cao đội ngũ MOD, Admin đã đem đến cho a e những bài viết hay, hữu ích, những bài review mổ xẻ chuẩn mực, công tâm.... Nhưng sau vụ Bphone này mình hoang mang quá, thật sự chả biết đâu mà lần, chắc sau vụ này mình phải xem xét lại cách mình nhìn nhận tinhte quá ... haizzzz . Mình còn nhớ lúc trc ông anh mình có nói 1 câu : " Trên đời này é o tin dc b ố c on thằn g nào đâu " h ngẫm lại thấy đúng
Được mừ, đã Jailbreak 8.4 ngon rùi mà
Nói tóm lại. Sự im lặng của bác Hiệp đã nói lên tất cả. Bphone chỉ có thế và hết. Anh ấy ko thể tìm thấy thêm cái j hay nữa từ cái bphone ấy. Và nhiều khả năng là cái bphone của anh ấy đã bị đột tử. R.I.P Bphone!!!
@haiha146 đột tử thì cũng phải có cáo phó, min mod cứ im im là vớ vẩn rồi. Vừa chửi Bkav khinh người tiêu dùng, bg min mod cũng khinh cả members. Quá tệ, quá nát.
Không liên quan (à thực ra là có liên quan một chút) nhưng mà hôm nay lướt dân trí thì thấy cái này:
@_MyLoveIsWinter_ thằng này dựa hơi quảng cáo láo, làm đếch có máy mà khuyến mại, vào xem toàn thấy tặng mỏ hàn với que hàn, có mỗi cái hình bphone, ko đả động tặng hay khuyến mại j. Mai em mở cửa hàng bán rau, bác nào mua nhiều cũng tặng Bphone, kkkk
@ptran123 Bạn nhầm nhé. Cái hãng đó cung câp que han, mỏ hàn cho BKAV để hàn chíp nên là đối tác vip cua bkave. Họ có nguôn Bphone là đung đấy bạn
Tại sao lại là "xạc PIN" Điện thoại của người Việt mà! Fail thế nhỉ
Đợi cả chục hôm rồi mà vẫn chưa thấy bác @cuhiep review xong làm một bài đánh giá toàn diện cho ae đỡ hóng không thì cũng lên thông báo đến ae một câu hay close threads này lại.
P/s: đừng để ae mất lòng tin vào tinhte nói chung và @cuhiep nói riêng cùng toàn thể mod. Thân ái và quyết thắng
Em dùng bphone từ sáng nay, nhặt được một mớ như sau, cac bác dùng xem thử có bị không nhé:
- id rất đẹp, khá tinh tế
- Camera lệch (high end mà thế này không ổn)
- Máy nóng
- Chụp ảnh không ổn, lấy nét chậm, bấm chỗ này nó nhảy sang chỗ kia. Preview nó cứ xỉn xìn thế nào í
- Nhạc nghe qua tai nghe của bphone được, nghe qua loa ngoài lởm
- Loa rè ở mức max với ngay cả bộ chuông của bphone
- Force close loạn xạ:
+ Chụp ảnh lấy nét sau, lúc bấm vào ảnh để chỉnh là đứt
+ Thời tiết
+ Vào tinh nhắn FB (vào messenger thì ok)
- Trình duyệt không tự tìm trang khi gõ vào ô địa chỉ như chrome
- Không hiện tên người lưu trong danh bạ khi gọi hoặc nhắn tin đến

Em nghĩ bkav hơi tham khi thay đổi khá nhiều và sâu nên dẫn đến nhiều lỗi, phần cứng ngon cộng với fw gốc của android đã, rồi thêm dần. Đội code và tester của bkav còn vất vả nhiều. Chứ thay đổi nhiều rồi ra sản phẩm thế này thì mất điểm quá
@ptran123 Và đừng chơi các game như beach head, bomberman ... dễ làm nóng máy nhé, nguy hiểm lắm 😁
@thiênbình 82 Bá cáo bác,
- Hôm qua em sạc mất 3h (bằng sạc lenovo 1.5A)
- Em đang xả bằng Antutu Tester xem được bao lâu rồi charge lại bằng Quick Charge của bphone
- Em úp đết một số lỗi đã report. Sáng nay, sau khi đệ (thằng cho em mượn máy bphone) khởi động lại (demo lỗi bấm nút nguồn và volume down bị treo ở logo) thì một số lỗi force close không bị nữa
* Chụp trước lấy nét sau rồi vào lấy nét ở ảnh đã chụp (có điều là khi chọn các khu vực lấy nét thì ảnh lại khác nhau? có khi nào là chụp nhiều ảnh trước với các khu vực nét khác nhau, chọn khu nào lấy ảnh tương ứng)
* Mở tin nhắn từ FB
* Bmail: Nếu đăng ký bình thường sẽ báo lỗi, phải vào đổi kiểu bảo mật bằng tay (đăng ký bằng app Sync thì được, nhưng quay lại bmail vẫn phải đổi kiểu bảo mật)

Em là tester nên muốn các bạn bkav biết các lỗi này mà xem xét việc fix chứ không phải quăng lựu đạn dìm hàng 😃

Em gửi các ảnh chụp màn hình
https://www.dropbox.com/sh/pm7r0gsjszwezx9/AADAbMG7COfh5E_MmFMw0zlRa?dl=0
@ptran123 ảnh mod tuanlion nghi dùng máy khác hoặc sửa hoặc dùng hỗ trợ các kiểu. có tấm chụp sen có cả bokeh là hiểu =.=
Nói chung đến thời điểm này em dám khẳng định Bphone là hàng tàu và không có chuyện dùng camera của omni vision
@kinh.chua.ne omnivision sau khi bị apple không gia hạn hợp đồng cung cấp cảm biến thì thua lỗ trầm trọng và bị các nhà đầu tư TQ mua đứt rồi. Cụm cam vẫn do sunny sản xuất nhưng lõi dùng cảm biến của omnivision !
@vutrongthe lõi của thằng nào vẫn chưa biết bác ạ
@vutrongthe Vậy là giống Wiko hả bác? Mác Pháp mà thực chất là Tàu?
@_MyLoveIsWinter_ Bọn Wiko do Pháp design nhưng sx tại tàu hết, bọn nó công khai, trung thực, và nhắm vào phân khúc bình dân. Ko như chú bòi ca ve lập lờ, l ừa đ ảo, bán cục c ứt giá cục vàng. Bọn wiko em cũng chưa dùng, bên pháp bán khá nhiều, giá loanh quanh 200 eur. Nhung nó có là cục c ứt thì nó cũng chỉ bán với giá cục c ứt ko như ai đó.
Thật là chán cho Bướm phone. Thât, thật không thể tin nổi! Nghe mấy bác xe ôm nói là anh Quảng đang đầu tư tỷ đô để cùng cu Hiệp nghiên kíu tiếp em Cphone, tức là Chim phone
@chipheo979 Bê phôn với Bê Chôm nghe nó kém sang. Cphone với Cờ Chôm hay nói vui là Chôm Chôm nghe nó gần gũi hơn. Ủng hộ nhiệt tình 😃.
Có vẻ như cu Hiệp chưa đủ trình để sử dụng và đánh giá điện thoại thông minh nhất thế giới của bác Nổ nhỉ! Thật không thể tin nổi.
bác hiệp cũng là con người cũng phải ăn phải mặc nuôi gia đình, ngoài ra mình thấy bác ấy cũng không muốn gây chiến hay rạn nứt tình bằng hữu với quẳng nguyên tử nên mới sáng tạo ra kiểu review buồn cười thế này. bủmphôn với khẩu hiệu sờnátphôn số 1 thế giới thì với kiểu review thế này tinhte mang danh diễn đàn công nghệ hàng đầu VN liệu có hợp lý chăng ? tinhte hay tintưởng là do mọi người quyết định nhưng dù sao những người tham gia vạch mặt bủmphôn cũng ít chứ k nhiều nên k thay đổi dc j đâu, nhất vẫn là nhất !
Vẫn ko có gì mới, đi vào rồi lại đi ra thôi :oops:
@vntp2k Đã đi ra rùi, thấy "thông báo" lại đi vào, ko có gì mới, lại đi ra,...😔:(:(
Tui thấy bạn nào có nhu cầu tìm hiểu thì vào đây xem cái hay cái dở của bphone. Còn bạn nào không thích, anti thì đừng vào không đúng chủ đề gây khí chịu cho người khác.
@Lehai13 Toiij nghiệp quá
Mấy bác đừng ép bác Hiệp quá, mình không quen biết gì bác Hiệp cả, nhưng thấy bác Hiệp không phản hồi cho AE thì AE cũng phải tự hiểu ra là sản phẩm đó như thế nào rồi, nhưng cũng vì không muốn rạn tình cảm bạn bè với bê nổ cho nên im lặng là cách trả lời tốt nhất. Chỉ thấy tội nghiệp cho nhóm bê fan thôi.
Sao nhiều ngày nghi ngờ, nay mình có thể cảm nhận rõ ràng là các bác mod trêm tinhte này ko dám review thẳng thắn cái BPhone này rồi.

Như 1 bác làm ở mobile khác có nói, đứng ở phương diện, trình độ của các mod, thì việc xuất xứ 1 cái điện thoại nào, hay để làm 1 cái điện thoại thì cần những gì, họ đều biết. Cái BPhone này, họ đã biết trước lúc được cty giới thiệu ra thị trường rồi kìa. Nhưng cái cách họ phản ứng với nó, giống như là ko biết gì vậy á.

Theo dõi ngày qua ngày, ít comment, thôi nay viết vài dòng này coi như ko còn chờ mong gì ở các mod tinhte rồi.

Chỉ buồn là, cái sự lừa dối to lớn đến từ 1 công ty, lại ko có ai đứng ra vạch mặt, cứ trơ trẽn tồn tại.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019