Bàn chải điện Sonic Whitening

Bắt đầu từ hôm nay, bạn phải có Windows Phone 7.5 để dùng Marketplace
Duy Luân
9 nămBình luận: 69

Ngày hôm nay, Microsoft đã tuyên bố trên blog của họ rằng người dùng cần có hệ điều hành Windows Phone phiên bản 7.5 để có thể tải về, mua, nâng cấp và viết đánh giá cho phần mềm trên kho ứng dụng Marketplace. Điều này áp dụng cho cả Marketplace trên điện thoại và trên nền web. Người sử dụng các phiên bản cũ hơn của Windows Phone vẫn có thể duyệt qua các ứng dụng đang hiện hữu trên cửa hàng phần mềm trực tuyến này nhưng khi tải về hay nâng cấp thì sẽ có thông báo lỗi xuất hiện. Microsoft cho biết họ sẽ mất vài ngày để áp dụng biện phép hạn chế nói trên cho tất cả các quốc gia mà Marketplace hỗ trợ.

Vì sao Microsoft lại làm như thế? Thật ra, hồi 24/4, hãng đã đưa ra thông báo về việc này. Công ty muốn có sự cải tiến mạnh mẽ về mặt hiệu năng và bảo mật của các ứng dụng trên Marketplace, đồng thời quản lí tốt hơn kho ứng dụng hiện đã có 80.000 phần mềm và vẫn còn đang tăng nhanh. Cũng vào tháng trước, Microsoft đã gỡ bỏ tính năng duyệt qua Marketplace bằng phần mềm Zune vì hãng muốn tập trung hơn vào trải nghiệm nền web và trên thiết bị di động.
Nhìn vào sự đánh giá cao của WP, mình rất muốn trải nghiệm nếu như có điều kiện 😃
tungfnv
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trinhsiho Nên thử bạn à. Windows phone thật sự ngon đấy.
@trinhsiho Bạn cũng nên trải nghiệm vì WP là một sự mới lạ và rất hấp dẫn.
091231
ĐẠI BÀNG
9 năm
đang dùng chrome bằng giao diện này, cũng hay
tamuct
TÍCH CỰC
9 năm
Cái giao diện này cũng được, mỗi cái icon ứng dụng to quá, ko nhìn tổng quát được nên ko thik lém 😁
@tamuct bạn nên tìm hiểu về giao diện metro trước. mấy cái đó là tile. nó ko chỉ đơn thuần hiện icon như thông thường nữa mà nó hiện luôn cả các thông tin động như thời tiết, tin nhắn, email, hình ảnh... mà ko cần mở ứng dụng ra. tính ra tổng quát hơn danh sách icon nhiều. khi cần cũng vẫn có danh sách ứng dụng icon nhỏ như thường
MONG LÀ LÚC WINPHONE 8 RA MẮT MS CŨNG ĐƯA RA YÊU CẦU NÀY :d
LÚC ĐẤY CHỨNG TỎ WP TẤT CẢ CÁC THẾ HỆ ĐỀU ĐƯỢC NÂNG CẤP :d
zmazskg
ĐẠI BÀNG
9 năm
90000 phần mềm rồi bác ợ
hieutrung92
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thả nào cái zune không tìm đâu ra marketplace hóa ra bị MS lock 😆 thế này liệu wAppStore và Private Marketplace có dùng được nữa không nhỉ.
@hieutrung92 Dùng bình thường bác ạ. Vì các máy full unlock đã lên đời 7.5 từ lâu lắm rùi. :p
NTDung141
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thic cái đt trên nó là loạ nao vay các bác ???
@NTDung141 mình ko nhầm thì nó là htc titan 2
@NTDung141 t

HTC TITAN I đó bạn
@duongvantuan1914 Titan I bác à, Titan II nhìn đẹp và bóng bẩy hơn nhiều, và phần dưới hơi cong như One V
hieubf
TÍCH CỰC
9 năm
@NTDung141 Titan 1 bạn ạ 😃
@NTDung141 hì. htc titan 1. mình đang dùng con đấy. 😁
99v9.9999
TÍCH CỰC
9 năm
điều kiện nè là hiển nhiên
chỉ sợ khi có wp8 lại có title " Bạn phải có windowphone 8 để dùng Marketplace" . giống y kiểu đem con bỏ chợ!
V2TV2T
TÍCH CỰC
9 năm
hầu hết các máy lên xoài rồi mà
Gần tới ngày App xuống dốc, An đứng trụ và Win lên đời ngay.........!
@RedGhostPro bác này diễn độc thoại 😁
Bắt đầu khoái Wp rồi đó nhe :">
hien80
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tới giờ vẫn chưa đủ luá mua 610 :oops:
tiazh
ĐẠI BÀNG
9 năm
ủa nhưng mà đâu phải tất cả các đt 7.0 đều lên 7.5 nhỉ? vậy thì 7.0 ko được cài ứng dụng nữa? vậy còn cho duyệt làm gì? và nếu vậy thì hình như là bất cập quá? ai biết được sau này khi các phiên bản mới hơn ra đời thì còn sẽ có chuyện gì :|.
nightfox23
TÍCH CỰC
9 năm
@tiazh Tất cả điện thoại chạy WP 7.0 đều lên được 7.5 nhé bạn. Có lẽ mod nên cập nhật thông tin này để tránh anti vào troll
doki
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tiền ko có, thèm nhỏ dãi ra đây này. Sao phải có?????????????
Chác chỉ đi mượn để trải nghiệm thui😔
zippi
TÍCH CỰC
9 năm
vậy HTC Trophy đang dùng 7.5 hay 7.0 vậy các bác :| ?

định mua mà nó làm nao núng wá
promano
TÍCH CỰC
9 năm
Mình là mình chỉ hy vọng HD7 up đc lên WP8 thôi. Hj...
Chứ còn Mango 7.5 thì tất nhiên rồi, ai chả lên rồi 😁
Apple và And cũng phải nên học điều này để nâng cao hơn nữa

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019