Bất ngờ chưa, AMD Ryzen 7000 trình diễn ở 5.5 GHz trong trạng thái không ép xung!

Lư Thế Nghĩa
25/5/2022 5:46Phản hồi: 127
127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Series 7000 này ngon quá, mà cuối năm mới bán thì lúc đó Intel cũng ra gen 13 rồi. Hóng so găng
intel 12th 129000KS vừa mới ra đã bị AMD ryzen 7000 Series sút vào mõm 😆)
HHHIEP
TÍCH CỰC
2 năm
Thật không thể tin được. AMD quá đột phá không như anh Tel vẫn 14+ và vẫn đi đêm chơi bẩn AMD. Mình dùng AMD từ hồi sinh viên và đến giờ tất cả máy tính Win của mình chỉ AMD. Mặc kệ Mic với các hãng khác bóp hiệu năng.
HHHIEP
TÍCH CỰC
2 năm
@Lugith Em vẫn thích trêu lêu lêu... Xem có Fan đôi xanh nào ở đây không.
BenGlo
CAO CẤP
2 năm
@Nguyễn Chí Danh đấy là desktop, laptop có từ trước rồi
@BenGlo Bài này là nói cpu desktop đâu có bàn về cpu laptop đâu
@BenGlo laptop là mấy con tiết kiệm điện dưới 25w chứ mấy con dòng k laptop 45w toàn 14nm ấy
Dùng Gen 12 thêm vài năm nữa chờ Tèo bứt lên vậy. 😆
Một lòng fan Tèo dù cho AMD có mạnh tới đâu.
@hqm_thunderlion mấy cái mới này chỉ dành cho ai thích theo công nghệ chứ không theo thì cũng không cần quan tâm lắm làm gì. nhưng mình con i3 gen 10 mình dùng còn phải vài năm nữa mới tính chuyện đổi. mà thực chất mình đổi lên i3 gen 10 để trải nghiệm window 11. không thì chỉ cần con i5 gen 4 hoặc i7 gen 4 là quá đủ. i3 của mình chỉ khi nào làm video mới sử dụng hết sức mạnh, nhưng mình lại ít làm. nên hiệu năng của nó lúc chơi game chỉ loanh quanh trên 20% là căng.
@van tuong_pc Nhưng mà minh fan Tèo nên Tèo mạnh mình cũng vui chớ. Có điều vẫn đang thua thì chịu thua thôi 😆)
Nhưng con i7 12700K của mình chắc cũng đc 4 5 năm nữa.
@hqm_thunderlion Mình cũng fan tèo. Con bạn mạnh vậy chắc cũng làm công việc nặng nhọc. Thì chắc tầm đấy là muốn đổi con cao hơn để phục vụ tốt công việc. Chứ 12700k mà vào tay mình chắc chục năm mới cần đổi
keithtran06
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mấy ông đội xanh chắc thích bị dắt mỏ hay sao ah. Sao bao năm bị nó dắt mỏm cho ăn như con cờ hó mà h vẫn bênh đc thì cũng hay 😆 ko có AMD thì h đừng mơ có intel 10nm 😃)) có bài amd là vào dìm mà toàn dìm ngu 😃) AMD nó chỉ thua intel ở chỗ là nó ko thân đc vs windows nên bị ghẻ thôi. Win 11 là dẫn chứng tốt nhất.
@gatheringviolet Mình bị ngược lại. Lên lab được cấp cho con laptop i9 cài sẵn W11, vứt đi cài ubuntu vào chạy cho sướng thì nó giật giật mới mệt @@.
@anfang Update bản mới nhất rồi bạn 😆 nghe nói sắp tới sẽ được update bios để fix hoàn toàn vụ này mà không cần tắt fTPM
@1234hdpa Ok cám ơn bạn 😆 mình chưa thử nữa, thấy trên youtube có hướng dẫn unlock advance bios các kiểu mà chưa có thời gian nghiên cứu.
@keithtran06 Cũng phải dần dần bác ạ. Hiện giờ thị phần của AMD đang tăng mạnh rồi , gần 30% từ con số 0 là cả một thành công lớn rồi. Người dùng cũng khôn dần dần lên chứ ko khôn ngay được ^^
Shiva91
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ngon quá
Hóng GPU Radeon 7000 Series
trung_it
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ghê thật 😆 Nhưng vẫn trung thành đội xanh và hài lòng vs 12600k 😁
ngon rồi
Mãi êu đội đỏ. Chứ đội xanh tốt mà hút quá. Cám ơn đội đỏ đã làm cân bằng cuộc chơi.
@trannam191991 Đội xanh giờ mới ko hút đó, cùng tầm giá thì xanh vẫn ngon hơn
southernsun
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nể nhất mấy cu giờ vẫn bú liếm in tèo.
@southernsun Giá rẻ hơn thì mua thôi 😆
Chết mẹ thằng tèo 🙂
beaver113
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ryzen mãi đỉnh
Battleship
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ủa game này được thiết kế tận dụng đến 16 nhân CPU à ta???
Theo mình là chỉ 6-8 nhân là chạy 5.5Ghz thôi.
Các CPU bây giờ đều tự chỉnh xung nhịp theo khả năng của tản nhiệt.
Amazing 😁
typhu1901
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nội dung bài viết không có gì hay, nhạt toẹt. Hay nhất vẫn là xem comment của các chuyên gia hàng đầu thế giới về chip đang sống ở VN cãi nhau :v
hdo2
TÍCH CỰC
2 năm
@typhu1901 Cộng đồng thiết kế chip hàng đầu Vn mà. Đợt trước hỗ trợ Duy Luân trong vụ 14nm node của anh Tèo và 7nm TSMC còn bị bảo là chém gió trong khi người mình đi hỏi đang làm node 7 TSMC
Đang xài i7 2600k để đọc bài này 😁
RedBull@
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ý là khoe đang dùng M1 đó hả
Intel chuẩn bị ra con 2nm siêu nhanh siêu mát để cạnh tranh nào, chứ cứ mãi 14+++++ xong lại 10+++++ mãi thì bao giờ mới đuổi kịp?
5.5Ghz ghe vậy ? hơn cả i7

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019