Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bật tính năng hỗ trợ nghe và trả lời tin nhắn trực tiếp với AirPods 2, Powerbeats Pro trên iOS 13.2

abuchino
14/10/2019 12:17Phản hồi: 87
Bật tính năng hỗ trợ nghe và trả lời tin nhắn trực tiếp với AirPods 2, Powerbeats Pro trên iOS 13.2
Trên phiên bản iOS 13.2 mới, Apple đã lặng lẽ giới thiệu tính năng Announce Messages thông qua Siri. Tinh năng này giúp người dùng có thể lắng nghe và trả lời các tin nhắn văn bản khi đang sử dụng các tai nghe AirPods hay Powerbeats Pro kết nối với iPhone.

Nếu các bạn nhận tin nhắn khi đang kết nối với các mẫu tai nghe không dây của Apple, Siri sẽ đọc lại tin nhắn trực tiếp giúp các bạn không cần phải nhìn sang iPhone hay Apple Watch. Ngoài ra các bạn cũng có thể trả lời trực tiếp trên tai nghe mà không cần phải sử dụng điện thoại hay phải nói Hey Siri

Để thực hiện được tính năng này, người dùng cần có một chiếc tai nghe không dây với chip H1 mới độc quyền của Apple đang hiện diện trên AirPods và Powerbeats Pro. Tính năng này vẫn chưa hỗ trợ trên các tai nghe Bluetooth khác.

Tính năng Announce Messages trên Siri được mặc định ở chế độ tắt, tuy nhiên các bạn có thể dễ dàng bật theo các bước sau:

1. Chọn app “Settings” trên iPhone
  2. Chọn “Siri & Search”
  3. Bật chế độ “Announce Messages”
  4. Nếu các bạn muốn trả lời tin nhắn trực tiếp trên tai nghe thì có thể chọn thêm Reply Without Confirmation
  5. Chức năng Announce Messsages cũng hỗ trợ các ứng dụng messages thứ ba tương tự như WhatsApp. Tuy nhiên các bạn cần phải chọn những ứng dụng nào sử dụng tính năng này dưới mục “Announce Messages From”.
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

VN chắc ko xài đc tính năng này 😁
@Tino Pham Đọc tin Tiếng Việt bằng ngôn ngữ Tiếng Anh thôi 😃
@Tino Pham Why not? Sử dụng bằng tiếng Anh hết thì dùng vô tư 😆
nhatminhxeom
ĐẠI BÀNG
4 năm
@kenje Phạm Vấn đề là tin nhắn tới bằng tiếng Việt. Siri nó ko đọc được, nó đọc tào lao thì cũng ko hiểu
SunMoon8
ĐẠI BÀNG
4 năm
@kenje Phạm Gia đình nhà b nói tiếng anh hết k? Công ty? Nếu vn toàn nói tiếng anh thì cần tiếng việt làm gì.
@SunMoon8 Hãy đọc lại và suy ngẫm. Chứ đừng đọc xong ko hiểu gì rồi phát biểu theo kiểu "ta đây biết tất" ... 😆))
herophanx19
ĐẠI BÀNG
4 năm
Quan trọng là phải là tin nhắn tiếng Anh hoặc các tiếng được hỗ trợ. Với người ko rành tiếng Anh ở VN thì chắc zô zụng :3
@herophanx19 Gặp tiếng Việt không dấu với tiếng Việt teen code thì 10 năm nữa Siri cũng chào thua 😁
herophanx19
ĐẠI BÀNG
4 năm
@saobang3886 Chuẩn luôn lol
hoami
ĐẠI BÀNG
4 năm
Apple quá chất...
chiuaphat
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hoami Ít nhất 90% dân ta ko nghe thông nói thạo tiếng Anh! Vậy thì bá cũng như ko thôi bạn ơi.
NKHG
ĐẠI BÀNG
4 năm
@chiuaphat Nó cmt nhận tiền cơm tháng mà 😁
Nó mà hỗ trợ tiếng việt thì airpod lại lên ngôi ở Việt Nam 😁
@tdt.lol Cái quan trọng là mình cảm nhận nó thế nào. Chứ ăn theo mà nó tốt hơn thì mình vẫn chọn cái tốt hơn 😁
tdt.lol
TÍCH CỰC
4 năm
@Bon Rực Rỡ 😆) kẻ ăn cắp vĩ đại ấy mà
man1606
TÍCH CỰC
4 năm
@Chunbin Đôi khi túi tiền ít nhưng vẫn muốn trải nghiệm công nghệ với chi phí hợp lý thì sao? Trên thị trường có bán loại i27tws và i30tws giống airpods2 đến 99% từ hình dáng đến tính năng bật nắp kết nối gọi siri,...giá thì tầm 350~700k thì tội gì ko thử.
@man1606 Nói thật mình chỉ đánh giá khả năng kết nối nhanh và ổn định còn về thiết kế quá cùi.sử dụng dễ bị rơi khi di chuyển,màu sắc ko đa dạng.mình rơi liên tục may mà rơi ở nhà chứ đang trên đg mà rơi thì xác định
NKHG
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vài ba cái tin ko quan trọng cũng đưa. Mà nếu không có tin gì từ A nó cũng tự suy ra. Như vụ thanh niên Mod hướng dẫn Cut, Paste, Copy trên iPad :p. Lương ngày bao nhiêu đấy, cho mình theo kiếm chút cơm đi😁
@NKHG Có thể bạn biết nên không cần sữ dụng. Nhưng người khác chưa biết thì người ta vẫn đọc vẫn thấy có ích.
Cảm thấy không được mời bạn qua bên diễn đàn khác xem.
NKHG
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lyhoanganh.agpps Đố mà sử dụng được đó 😁
hnt.n007
TÍCH CỰC
4 năm
@lyhoanganh.agpps Chắc cần hướng dẫn copy paste trên android nữa, vì sự thật ít người biết sử dụng lắm 😁
@NKHG Mình vẫn dùng tính năng này 😃
Hay ta
@ruacon
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình xài airpod 1 hơn 1 năm thì tai trái chai pin hẳn, nghe chưa đến 1 tiếng đã tắt luôn ( không báo tín hiệu sắp hết pin ), tai phải thì bình thường gần như lúc mới mua. Có chế nào tư vấn mình cách giải quyết với. tks!!!
@@ruacon Bạn mua lẻ tai bên hư nhé.
Hoang DK PQC
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Đào Ngọc Lân Có chỗ nào bán tai lẻ không bạn? Hỏi thật!
@Hoang DK PQC Bác lên hội airpot việt nam ae bán lẻ đầy.chủ yếu là rơi mất 1 bên nên bán bên còn lại.
Tính mua một trong 2. Không biết nên mua cái nào thì ngon hơn đeo dễ chịu hơn?
@harry.pham16 airpods dùng được trong phần lớn hoàn cảnh
bibeo89
TÍCH CỰC
4 năm
Thật sự tiện lợi. Đáng giá từng xu.
ba cái tin nhắn bảo hiểm,bds với quảng cáo sim siri nó đọc méo mồm =))))
@everythingldo Mình ko biết máy khác thế nào. Chứ máy mình thì hiếm bds và bảo hiểm quảng cáo. Lâu lâu nhà mạng quảng cao 4g thì có
Thông tin chỉ là gạt tắt/bật một tính năng mà cũng thành 1 bài. Ai nói Apple k quảng cáo nhỉ ;D
@maidng Ờ thanh niên seeder phản biện chia sẻ =))
NKHG
ĐẠI BÀNG
4 năm
@John Chris Cần gì Store, chi tiền cho mấy con ăn lương 3 củ đi tuyên truyền là được rùi 😁
@NKHG Ý bạn nói là DLV ? =))
@John Chris Sao i pân luôn dị ứng vs qc vậy nhỉ. Trong khi Táo Mẽo nó là sư phụ của ngành qc. Thật mâu thuẫn 😃
Hy vọng hỗ trợ tiếng Việt sớm.
jljsdflkj l;kjasfjlll ;ljasd f;lkjasf j ;jasdf lkjasfdl;j l;kjasldfjowueropauifdpoj poiasfpoajf pi páoifk poài p'oài p'óakf 'póakf

siri nó mới đọc cho mình cái này xong
@Nam Air Bác phải lắng nghe lắm mới nghe hết đọan trên,😆
jul12st83
TÍCH CỰC
4 năm
quả này vn sắp chuyển ngôn ngữ chính là tiếng anh rồi
0888800882
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hỗ trợ tiếng việt chắc đợi thôi
Chừg nào còn tin nhắn rác thì siri ứ hỗ trợ đọc được =))
Hiep Nogusa
ĐẠI BÀNG
4 năm
Và nếu có hỗ trợ Tiếng Việt thì Siri cũng ko thể hiểu ngôn ngữ teencode của các bạn trẻ VN đâu, hehe
HHLS
Trứng
4 năm
Siri ra đời khá lâu rồi mà vẫn chưa học được Tiếng Việt 😔
le_nam_16
TÍCH CỰC
4 năm
11promax up lên 13.2 gọi siri . có phản hồi mà nó k tl lại. hiện chữ chứ không nói thành tiếng. mọi ng biết vì sao k ạ ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019