Bật tính năng xem trước Tab trong Chrome giống Safari trên macOS Big Sur

Trưởng Anh
31/7/2020 8:2Phản hồi: 42
Bật tính năng xem trước Tab trong Chrome giống Safari trên macOS Big Sur
Safari trên macOS Big Sur mới có tính năng Tab Preview, khi bạn di chuột qua bất kỳ tab nào đang mở bạn có thể xem qua được những gì có trong tab. Hiện tại tính năng này cũng đang được phát triển trên ChromeEdge Canary, còn trên Edge phiên bản chính thức thì tính năng này vẫn chưa được cập nhật đầy đủ.
so sanh.jpg
Hình ảnh so sánh, trên Safari dưới là Chrome

Để bật tính năng này trên Chrome các bạn vào chrome://flags/. Tìm đến thẻ Tab Hover Cards và Tab Hover Card Images rồi Enabled những thẻ này lên là xong.
Trên Microsoft Edge Canary thì bạn vào edge://flags/.
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trong Safari mình đang muốn tắt cái Tab Hover Card này 😔
@WindAngel ủa sao tắt bác?
@Hacker Anonymous ngốn thêm tài nguyên chứ sao nữa 😆
Azkan
TÍCH CỰC
4 năm
Không hiểu lắm tính năng này dùng để làm gì nhỉ 🤔
@Azkan Mình cũng éo nghĩ được, chắc dùng cho ai hay mở vài chục tab như mình nhưng mình thì ko cần tính năng này lắm.
@Azkan dành cho người mở nhiều tab , mở nhiều tab thì cái chữ trên tab nó bị che khuất nhiều khi ko biết tab đó là tab gì , thì cần tới tính năng này .
Azkan
TÍCH CỰC
4 năm
@eragonhnn Mình toàn mở tầm 50 tabs 1 lúc nhưng cũng không thấy nó có tý tác dụng nào :|
Mình thấy Opera có lâu rồi thì phải. Nhưng thực tế thì mình muốn tắt đi. Xem trước hay xem sau k khác nhau nhiều
Sao mình chẳng bật gì mà Chrome của mình có từ lâu lắm rồi là sao nhỉ?
Chắc do mình dùng Beta nên toàn được dùng trước tính năng ah? Hiện tại đang dùng phiên bản: 85.0.4183.48 (Phiên bản Chính thức) beta (64 bit)
tks for chia sẽ!!
Không liên quan, nhưng bên sohoa nay chơi chiêu này, md ko tưởng đc luôn!
Hình đầu chụp lúc trưa toàn cmt chê, đến chiều có sự thay đổi rõ rệt luôn! Mình thấy ngộ ngộ lâu lắm rồi, nay chụp để kiểm chứng lại, chơi bẩn đến thế ư?
@quocvu089 Mình vào đọc thấy vẫn 2 comment chê đấy có bị xoá đi đâu. Apple nó còn bẩn hơn chi tiền cho từng bài báo viết sai sự thật, ngày đêm tẩy não cừu.

Ví dụ nhé: Apple bẩn đến nỗi thuê báo chí và cả mấy thằng cu vận động bỏ sạc kèm theo iphone và tăng giá sản phẩm theo từng năm.
@iCừu 01 cmt xấu bị đẩy xuống dưới .
@eragonhnn Tinhte còn bị xóa comment, fake nick cơ.
Eva Adams
ĐẠI BÀNG
4 năm
@quocvu089 Cũng tương tự như tinhte bandnick vậy thôi, đó là đặc điểm chung của báo chí nô lệ cs: chỉ được ca ngợi không được chê bai mặc cho mấy thằng bồi bút xỏ mũi. Tóm lại là không có đối lập và phê phán.
Trong flags giờ mình k tìm đc cái để chuyển thanh địa xhỉ xuống cạnh dưới nữa. Ai biết khắc phục k vậy 😔
@AZwarrior Như bị gg gỡ khỏi chrome rồi mà nhỉ
@sharinran141 Uh mình tìm k thấy nên mới hỏi các cao nhân xem có cách nào ko. Chứ giờ toàn đt to dài như cái dép, dùng chrome khó chịu quá
@AZwarrior Mình ko nhầm bị gỡ ở bản 65 hay 70 gì đó nếu bác xài rom eu hay root có thể kím lại mấy bản đó xài
Cái này rất tiện khi mình mở cực nhiều task :v
Mình còn ko xài đến vì xem trước hay sau cũng ko khác gì mấy
Hieu 7⃣
ĐẠI BÀNG
4 năm
yes ! đã làm được
hay đấy
Extension firefox cũng có lâu rồi
Cái này giống ở Edge cũ nè. Cũng hay mà Edge mới lại bị tắt đi
Ai bắt chước ai 😃
Thấy kg có tác dụng gì
hay rồi
Chuyển qua edge từ lâu rồi, vô đọc cho biết rồi đi ra
Có ai như mình, thấy Big Sur xấu kinh dị không?
nphamvn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình đang dùng Catalina không có tính năng này, biết Big Sur có tính năng này nên trước khi lên mình đã đi hỏi cách tắt tính năng này đi 😄
nhớ trên windows có cái này lâu rồi, chẳng lẽ giờ trên mac os mới có à

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019