Bay vòng quanh sân golf trong Sân bay Tân Sơn Nhất (Flight Simulator 2020)

Nam Air
20/8/2020 5:38Phản hồi: 211
Bay vòng quanh sân golf trong Sân bay Tân Sơn Nhất (Flight Simulator 2020)
Hôm nay mình bay một vòng quanh sân golf trong sân bay Tân Sơn Nhất (TSN), sẵn quay clip gởi anh em luôn. Chắc hẳn anh em cũng biết là trong sân bay TSN có một cái sân golf, nhưng chưa chắc anh em đã vào hoặc biết tổng thể nó ra sao, giờ sẵn có công cụ thì mình bay qua đó luôn.

Cảm nhận sơ lược là thông tin về sân bay TSN khá đầy đủ nha anh em, layout của sân golf cũng gần như là rất chính xác và khá đẹp luôn.

Mời anh em xem video:

Cái game này tái tạo bầu trời Tp HCM có vẻ chân thực quá, mình chỉnh sao cũng thấy trời mù mù mờ mờ mặc dù đã chọn clear sky. Hix hix

Lần sau khi quay video mình sẽ disable hết mấy cái báo trên màn hình để quay phim không bị vướng nữa, lần này làm xong mới thấy hơi vướng, anh em thông cảm nhé!

Mẫu máy bay mình dùng để bay là ICON A5. Đây là một mẫu máy bay thể thao cá nhân thân nhẹ, bản concept ra mắt năm 2008, bản bay thử thì năm 2010. Bản thương mại bay chuyến đầu vào 7/7/2014.

Gía chiếc máy bay này là 359 nghìn USD, hiện chỉ mới sản xuất 100 chiếc thôi. Chiếc mình có là chiếc 100/100 nhé (nổ tí)

Mẫu ICON A5 này rất đa dụng nha anh em, đáp dưới đất được, đáp dưới nước được luôn, nên nó xếp bánh vào, có phao để đáp nước.

Cất cánh trên đường băng 25L, anh em sẽ thấy sân golf nằm bên tay phải

Quảng cáo

Sân golf Tân Sơn Nhất là sân golf nằm cạnh đường băng sân bay Tân Sơn Nhất trên đường Tân Sơn (quận Gò Vấp), TP Hồ Chí Minh, đất thuộc bộ Quốc phòng. Công trình này được xây từ 2007 và khai trương vào tháng 8/2015.

Sân golf này thuộc Công ty Cổ phần Đầu tư Long Biên, được thiết kế bởi Công ty Nelson&Haworth Golf Course Architects.

Thực ra sân golf TSN bao gồm 4 sân, mỗi sân 9 lỗ, 3 sân nằm ngay đường bay, tổng cộng có diện tích lên tới 157 hecta.

Quảng cáo

Một cạnh của sân golf trải dài theo trục đường Tân Sơn - Gò Vấp

Ngoài tòa nhà điều hà nh của Câu lạc bộ Golf, bên trong sân golf này còn có cả nhà hàng, trung tâm hội nghị - tiệc cưới Him Lam có sức chứa tối đa đến vài nghìn người, có cả bãi đáp trực thăng riêng.

Bên trong phức hợp này là 4 sân golf 9 lỗ, đặt tên là Sân khu A, B, C, D

Tòa nhà màu cam cam ở trong hình là chỗ trung tâm hội nghị tiệc cưới

Mỗi sân A, B, C, D có chiều dài trên dưới 3700 yards

Mỗi sân A, B, C, D đều có số gậy tiêu chuẩn là 36. Như vậy chia trung bình mỗi lỗ sẽ có Par 4. (Số gậy tiêu chuẩn để anh em đưa banh vào lỗ)

Miếng đất trống trước mặt được quy hoạch thành khu villa

Sân sử dụng cỏ Paspalum Platinum và TifEagle

Sân được thiết kế đường xe điện chạy suốt quanh sân

Phí chơi golf 18 lỗ cho ngày thường khoảng 2tr, cuối tuần khoảng 2tr6. Giá chưa bao gồm phí tip caddy nhưng đã bao gồm phí thuê xe buggy.

Mình thấy Flight Simulator 2020 có làm mấy hồ nước sân golf này đẹp quá, không biết ngoài đời thì thế nào.

Cái game này tái tạo bầu trời Tp HCM có vẻ chân thực quá, mình chỉnh sao cũng thấy trời mù mù mờ mờ mặc dù đã chọn clear sky. Hix hix

Lần sau khi quay video mình sẽ disable hết mấy cái báo trên màn hình để quay phim không bị vướng nữa, lần này làm xong mới thấy hơi vướng, anh em thông cảm nhé!

Cám ơn anh em đã xem, hẹn gặp lại anh em trong chuyến bay tới nhé!

Anh em có đề nghị bay đi đâu thì comment mình sẽ làm video nhé!
211 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mất video rồi haiz
@nguyentranvanthuong88 Vídeo ok rồi đó bác
cunxu_2301
TÍCH CỰC
4 năm
@Nam Air bác không biết vụ sân này dùng đất Quốc Phòng, rầm rộ báo chí 1 thời gian tưởng giải tỏa rồi, cuối cùng giờ nó vẫn yên vị đó vì câu hỏi: giải toả rồi thì xử ông kí duyệt dự án sao? đền bù ra sao khi ngta mới làm...giờ thì không thấy ai nhắc tới nữa.
Handsome Boi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cunxu_2301 Hồi trước giải phóng sân bay Tân Sơn Nhất to lắm cơ, gấp 3 ba lần bây giờ cơ. Sau giải phóng thì chia cắt ra làm dân cư làm sân Golf. Giờ sân bay ngày càng đông cần mở rộng thì không có chỗ, tầm nhìn chỉ đến thế
anfang
TÍCH CỰC
4 năm
@Handsome Boi diện tích đúng của sân bay là tới trường chinh, cộng hòa, quang trung mà bây giờ toàn nhà hàng, chia lại đất giờ còn một tí.
backhost
ĐẠI BÀNG
4 năm
bay ra 2 quần đảo thân yêu của VN xem thử ad
@Nam Air Sao bác không làm cái Video hạ cánh thăm Hoàng SA thân yêu bác ơi 😁
kunsubin
TÍCH CỰC
4 năm
@backhost Có khi nào đang bay ra bị Tàu nó bắn rơi không ta=))
Khiem Lee
ĐẠI BÀNG
4 năm
@backhost ra xem thử cắm cờ nước nào ngoài đó, tiện thể review đảo nhân tạo của Trung quần què để anh còn chà đạp
backhost
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nam Air
fs2004 ngày xưa mình làm cho Kizcity nè ad
có cho chọn máy bay Boeing MAX FE để trải nghiệm bốc đầu được ko bác :v
Video mất tiêu không xem được mod ơi
@Timkelvin Mình đang fix nha
@Timkelvin Vídeo lên rồi nha
Sân golf lố bịch nhất thế giới...
Sân bay kẹt từ trên trời xuống dưới đất, xây cái sân golf cho 1 nhóm người đủng đỉnh đi oánh golf...
Thế giới người ta đi qua sân bay thấy cái cảnh này chắc không hiểu nổi...
TB: Bác Air nợ 1 chuyến đi Đà Lạt bay lòng vòng Hồ Xuân Hương, hồ Tuyền Lâm...; 1 chuyến đi Fansifan, nóc nhà Đông Dương nữa... Bao nhiêu cảnh đẹp đất nước non sông gấm vóc!
Tới luôn bác tài...
tan9639
TÍCH CỰC
4 năm
@nightwish47 Đường vào là 1 chuyện, cái máy bay bay xuống đón bạn lúc đó ko có chỗ đậu bên đó đậu bên kia thì bạn cũng phải đi qua thôi. Bạn đi đâu hành lý theo đó, chứ có gửi hành 1 lý cổng, vô cổng khác đâu.
Mà đã di chuyển qua lại là thiếu hiệu quả rồi.
@MrNamN Em sẽ bay hết mấy cái bác yêu cầu nhé!
tan9639
TÍCH CỰC
4 năm
@legiondark Thế cái tàu điện ngầm đó ko tốn tiền à =))))
Xây mới 1 cái sân bay chỗ đất trống thì muốn vẽ vời làm gì cũng đc , nhưng đây là 1 cái đang hoạt động, khi xây còn phải dừng hoạt động sân bay trong thời gian đó, rồi giải phóng thêm mặt bằng chứ chắc gì chỗ đất đang có đủ xài.
Chỗ chi phí đó tốn kém có khi bằng nửa cái Long Thành rồi trong khi công suất vượt thêm chả được bao nhiêu.
@MrNamN Lợi ích nhóm thôi. Ông Quân-đội với ông Công-an choảng nhau vì cái sân này vừa rồi đó; viện cớ mở rộng Tân Sơn Nhứt nên muốn lấy đất làm mà ông đang sở hữu ko chịu. Nên 2 bên đem vào vùng kín "chơi nhau" rồi, nên mấy cái thông tin về mở rộng sân bay, thu hồi sân golf này nọ chìm xuồng luôn rồi...
Ae nào có cấu hình máy mạnh bay xa ra 2 cái đảo chủ quyền xem còn hay mất đi
@Dong_ho_the_ky_com Mình sẽ làm nhé
anhung161
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nam Air Ngon quá !
legiondark
TÍCH CỰC
4 năm
@Nam Air Dự là microsoft sẽ không tái hiện các khu quân sự vì không được phép.
Tam hợp
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Dong_ho_the_ky_com 2 quần đảo chứ. tải app flightradar 24h trên app store của ipad sẽ thấy đc đảo Trường Sa lớn đã xây lớn lắm rồi, còn xem trên google map sẽ thấy đang xây dựng thôi. nhiều đảo ở Trường sa đã đc đầu tư xây kiên cố nhìn đã lắm, còn nhiều nơi sẽ chỉ có mỗi cái lô cốt xây trên rạn san hô thôi, bé tí, chưa đủ tiềm lực mà chơi tổng lực như bạn xóm dc
@Tam hợp Nói chung bạn hàng xóm ăn gần hết rồi bro nhỉ
danhle1709
ĐẠI BÀNG
4 năm
cho em hỏi là game này có đầy đủ các sân bay luôn hả ad ? mình muốn bay chỗ nào cũng được à @@
@danhle1709 Đủ hết sbay nha. Muốn bay đâu cũng được hết
kaching
TÍCH CỰC
4 năm
@Nam Air Bay thử sbay Lukla của Nepal bạn ơi, sbay nguy hiểm nhất thế giới. Lần trước đi Nepal đúng đợt 1 chiếc máy bay cất cánh bị rớt núi. Cả đoàn ai cũng rén..😆)
@kaching Dạ bác, e sẽ sắp xếp làm hết! Cám ơn bác nha!
@kaching tabletoop nổi tiếng nhất thế giới 😔
Hốt vô cái Landmark coi nó gãy ngang k ad 😆
@Nhân Trần FB Kkk thôi!
tetekh
TÍCH CỰC
4 năm
@Nhân Trần FB ko gãy ngang, kiểu như Nobita đâm xuyên tường thôi.
anhđtr
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bay ra Huế ngắm kinh thành đi mod ơi
@anhđtr Okie luôn bác!
hientoc
ĐẠI BÀNG
4 năm
rảnh thì bay lên sapa coi sao bác mod ơi 😁
@hientoc Sẽ sắp xếp bay khắp VN nha bác!
Sân golf ở Tân Bình luôn nha bác @Nam Air
@dangnguyenhaiduy Cám ơn bác! Để tối về máy tính mình edit nhé
em đề nghị lần sau mua máy bay nhỏ bay vào nhà các cô ca sĩ, người mẫu diễn viên nha anh. =))))
@vinhphucng25 Haha, mình không có địa chỉ các em..
Bên dưới cái sân đấy là hệ thống trận địa phòng không.

Lô đất hình tam giác nên không đủ diện tích để có thể mở thêm đường băng + nhà ga ở đó (nếu muốn làm thì phải GPMB cả nhà dân). Đến 2025 chỗ này không còn là sân golf nữa mà sẽ là khu hậu cần, dịch vụ sửa chữa, ăn uống... của sân bay TSN.
legiondark
TÍCH CỰC
4 năm
@QXPro Trận địa phòng không mà lu loa cả làng biết thì ntn thì trận địa gì nữa nhỉ 😃 Nghe đã thấy mùi
@QXPro bác nói trong cái động i tinh tướng này được gì đâu, từ cả thằng thằng trên thằng dưới rặt 1 lũ 3 sọc thôi :v
@QXPro Vãi cả HỆ THỐNG trận địa phòng không!!! Cười chắc chết... 😃
@QXPro Mấy chỗ đất sân bay cấp cho mấy cha cán bộ ngày xưa giờ thu hồi lại hết. Đất người ta quy hoạch bao la ai biểu mấy ông đem chia nhau hết, nói sao giờ thiếu đất cho sân bay!
Gioan Dinh
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cho mình hướng dẫn cách chơi game này, cấu hình máy tính mình cũng khá ổn
anhung161
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có area 51 không mod ơi ☺️
@anhung161 Chắc bay qua đó rụn mbay đó kkk
linhtun89
TÍCH CỰC
4 năm
Xin hỏi mod dùng gear gì để chơi?
@linhtun89 Đây bác ơi https://tinhte.vn/thread/cau-hinh-de-choi-muot-flight-simulator-2020-can-nhung-gear-gi.3178105/
thanhtin147
ĐẠI BÀNG
4 năm
sub cho bác kiếm nút bạc Kkk, ra nhiều video về này bác ơi!
@thanhtin147 Cám ơn bác hihi
ae cho hỏi cái này không tặc nó dùng để khủng bố đc ko?
@tongkien Những tên không tặc ngày xưa đã tập lái trên games để điều khiển máy bay đến nơi cần đến... do games thiết kế các chuyển động của bộ điều khiển gần giống như thật nên nhiều người thích ... có một thòi mịnh cũng thử lais trên games... 😃
@tongkien Data sân bay này public thoải mái chứ có gì để dấu đâu mà lo
legiondark
TÍCH CỰC
4 năm
@TsanHoang Thế thì cái cần cải thiện phải là an ninh trên máy bay chứ không phải là cái game.
@tongkien Game mô phỏng CÁCH LÁI, VẬN HÀNH MÁY BAY thôi bác. Không tặc nó khủng bố thì trước hết phải có quyền kiểm soát máy bay. Cái này thuộc về Quốc Phòng rồi, khi thấy máy bay không theo hướng dẫn của ATC là đã có báo động, có thể bị bắn rơi nếu uy hiếp an ninh hàng không rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019