BBC ra mắt ứng dụng Olympics cho Android và iOS

uhraman
13/7/2012 17:28Phản hồi: 20
BBC ra mắt ứng dụng Olympics cho Android và iOS
Chỉ còn chưa đến 2 tuần nữa là đến Olympics London 2012 rồi và không nằm ngoài dự đoán, mới đây, hãng truyền thông lớn nhất thế giới, British Broadcasting Corporation (BBC), đã phát hành một ứng dụng di động giúp cung cấp các thông tin và hình ảnh thú vị về Thế Vận Hội Mùa Hè đến cho tất cả chúng ta. Đồng thời xuất hiện trên cả hai hệ điều hành di động thông dụng nhất iOSAndroid, ứng dụng BBC Olympics sẽ hiển thị các nội dung nổi bật như top stories, video đáng chú ý, lịch thi đấu, bảng tổng sắp, truyền hình trực tiếp nhiều sự kiện và một số khác đến tất cả mọi người. Tuy nhiên, riêng tính năng truyền hình trực tiếp sự kiện thì người dùng chỉ có thể sử dụng nếu họ đang ở tại Anh quốc mà thôi.

Cụ thể, app BBC Olympics sẽ có các tính năng chính như sau:
  • Top stories - những chuyện nổi bật
  • Hiển thị các bình luận văn bản trực tiếp hàng ngày từ các nhà báo của BBC
  • 24 dòng stream video trực tiếp (chỉ khả dĩ khi ở Anh)
  • Các video điểm nhấn về các hoạt động, phỏng vấn vận động viên...
  • Lịch trình thi đấu chi tiết và kết quả tương ứng
  • Bảng tổng sắp huy chương
  • Lưu offline các câu chuyện để đọc lại sau này khi bạn không có thời gian
  • Chia sẻ các câu chuyện, video và kết quả thi đấu lên các trang mạng xã hội hoặc qua email đến bạn bè.
Hiện tại, ứng dụng đã có mặt trên Google Play (hỗ trợ Android Froyo 2.2 trở lên) và iTunes App Store (cho iOS 5.0 trở lên). Nếu quan tâm, các anh em có thể truy cập các link ngay trên để tải về và theo dõi diễn biến Olympics London 2012 trong thời gian tới.

Một vài hình ảnh của ứng dụng:

20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lesud
TÍCH CỰC
12 năm
tải về ngay thôi !
mà BBC là hãng thông tấn lớn nhất à, trước giờ không biết
iQnet
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cứ thấy người ta ưu tiên cho Android iOS thôi, em đây đang sở hữu Nokia X1-01 chán wa. Mình nghèo mà, có đam mê công nghệ thì cũng đành mượn mà nhìn cho đỡ thèm.
@iqnet Lên trang chủ BBC trê PC mà đọc cũng được, đâu nhất thiểt là phải trên di động
lesud
TÍCH CỰC
12 năm
@levu136 Soft thì nó sẽ có kèm tính năng Notification, vậy mới tiện chứ. Chỉ cần có thông báo cập nhật bảng tổng sắp, HCV đều đều là đẹp rồi. Web không thể so được về độ tiện lợi
@levu136 Muốn đọc trang BBC phải leo trèo mấy cái BỨC TƯỜNG NGU DÂN nhiều khi cũng bực bội Bác nhẩy 😔
WinPhone đứng ngoài à 😔
Hay quá, download về máy thui
Chưa có gì hấp dẫn. Chắc khi nào bắt đầu mới có cái để xem.
sao k down được nhỉ 😔
Không anh em nào tinh tế nhắc đến Blackberry nhỉ. Diễn đàn lớn nhất tại VN dành cho BB mà.
Không tương thích với Xperia S, nản :eek:
Symbian k có vé à,cùi thật.,
Symbian k có vé à,cùi thật.,
Trước thì thấy ứng dụng nào mới ra cũng chỉ có " get it on istore", bây giờ thì game hay app gì mới ra là cũng có 2 dòng "get it on istore" và " available on google play" 😃
@ioplop hic từ lúc đc cầm đt em chỉ biết mỗi appstore và itunes thôi bác ạ, hình như istore là mấy cái cửa hàng bán dt ở VN😁
@quang185 Haha, thì appstore, mình dùng android nên ko biết:D
Công nghệ mang các sự kiện đến khán giả gần hơn.

Sent from my GT-P6200 using Tinhte.vn
BBC cũng tranh thủ kiếm ăn nhỉ ?
-LongHùng-
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chịu ko tải đc
Mình tải xong thì không kết nối mạng. Hình như BBC bị chặn gần đây hay sao? Ai biết xin chỉ giùm nha. Thanks.

Sent from my GT-I9000 using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019