Beats mua hết số cổ phần còn lại từ HTC với giá 265 triệu USD, "vẫn là đối tác quan trọng"

Duy Luân
27/9/2013 10:53Phản hồi: 292
Beats mua hết số cổ phần còn lại từ HTC với giá 265 triệu USD, "vẫn là đối tác quan trọng"

Năm 2011, HTC mua 50,1% cổ phần của Beats để tích hợp công nghệ của hãng âm thanh này vào những chiếc điện thoại của mình. Đến năm 2012, Beats mua lại phân nửa số cổ phiếu đó với giá 150 triệu USD, và hôm nay hãng đã mua hết 24,8% số cổ phần còn lại từ HTC bằng khoảng tiền 265 triệu USD (đúng với tin rò rỉ hồi tháng trước). Như vậy, HTC sẽ không còn nắm giữ bất kì quyền nào với hoạt động kinh doanh của Beats. Phía HTC nói rằng "Beats vẫn là một đối tác quan trọng", tuy nhiên họ không nói việc hợp tác với Beats trong tương lai sẽ diễn ra theo hướng nào. HTC cũng chưa tiết lộ rằng việc này ảnh hưởng ra sao đến tình hình tài chính của hãng. Theo dự kiện, thương vụ sẽ kết thúc vào cuối năm nay.

Trong thời gian qua HTC đã gặp khó khăn trên thị trường smartphone, trong khi đó Beats lại phát triển mạnh và cho biết rằng họ đang nắm giữ 59% thị phần tai nghe cao cấp ở Mỹ. Beats cũng đang có dự định mở rộng việc kinh doanh và sẽ tập trung vào các sản phẩm loa, hệ thống nghe nhìn trong ô tô, điện tử tiêu dùng và cả dịch vụ truyền nhạc trực tuyến nữa. Trong hai năm qua, tất cả những dòng điện thoại cao cấp của HTC chạy Android lẫn Windows Phone đều được gắn logo Beats Audio, thậm chí cả một số dòng tầm trung cũng có. Chưa rõ trong tương lai hai công ty có tiếp tục hợp tác để tích hợp công nghệ Beats Audio lên các điện thoại của HTC hay không.

Nguồn: NASDAQ
292 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HODUC379
ĐẠI BÀNG
11 năm
nguy cho htc.
xong htc
Bớt Hoang Tưởng Company thì hàng mới bán chạy. Giá toàn trên trời không mà.
@matrix8145
ngày xưa thì đúng nhưng bây h thằng nào cũng trên trời cả.
@datinhkiemkhach2010 Thím xem thử giá con G2 với con One hay con Butterfly S là thấy bực thằng HTC ngay. Giá ở VN nhé.
@matrix8145 so giá để làm gì
Lies
TÍCH CỰC
11 năm
@matrix8145 1 like cho Hoang Tưởng Company =))
ko có bọn HTC thì e cũng chả biết Beat là thằng nào
@Kjen_LjlKaNj Bác hay nghe US Rap thì sẽ biết :3
Chẳng phải nick bác cũng là tên của 1 Rapper VN sao :p
@Kjen_LjlKaNj
:eek: Thật ko bác. Bác nên nói lại HTC dựa vào beat thì đúng hơn.
@Kjen_LjlKaNj mình thì ngược lại 😃
@le hoang tuan Ko có Beat thì mình cũng chả biết HTC là thằng nào và cũng éo quan tâm
Beat mạnh ở phần âm thanh thiệt
Chưa được thưởng thức âm thanh của hãng này lần nào
@williamtruongvtv mình thì có nhưng éo có tai nghe beats để cảm thụ âm nhạc...phũ vl
@williamtruongvtv bạn sẽ phải hối tiếc đấy
@williamtruongvtv Me too!
Không biết sẽ là đối tác quan trọng đến bao giờ, nhưng cứ với tình hình làm ăn bết bát như bây giờ thì Beats cũng tìm một đối tác khác để gửi gắm đứa con tinh thần thôi
Trời thui rùi rùi.. Hic tớ thích HTC.. One của tớ
@phaikodo mình thì thích HTC nhất.
@phaikodo Ko biết nói gì hơn ngoài trò câu like rẻ tiền này à 😃 😃 😃
@Hoàng Z hihihi ... Thuốc đưa hum bữa uống bớt bịnh chưa... bạn THÂN... đang lúc mùa Táo con bệnh hơi bị nhìu trể vài hum ráng chịu nhe... hehehe..
HTC giờ như đang ở phút thứ 89 trong bóng đá, nhưng với vai trò là đội bị dẫn trước😁
@Ga_depzai
Sau Nokia , BB thì chắc sắp tới lượt HTC . Bao giờ đến lượt Samesung :oops:
@dmt4uchejt Nokia thì coi như trận đấu đã kết thúc. BB thì đang ở phút 90+4(trừ giờ 5 phút)
Riêng Samsung đang hết hiệp 1. Cũng lâu đấy bạn à😁
@dmt4uchejt Apple rồi mới đến SS bác ơi, SS nó thay đổi nhanh lắm ko bảo thủ như thằng Apple
whose
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có beats loa to hơn, trong hơn sao :eek:. Kết thúc đi cho lành, giá mong giảm dc chút. Có cái beats audio này chả ích lợi gì ~
@whose Bạn đc dùng tới nó bao giờ chưa?
Mr Gil
TÍCH CỰC
11 năm
chưa được nghe chất lượng beat trên htc 😁
khoi.ng
TÍCH CỰC
11 năm
Thật tình mình thích tai nghe của Monster hơn Beats. Mà hình như Beats nó chuyên nghe nhạc Dance, Pop hay sao ý nhợ?
@khoi.ng Nhạc Rap bạn ạ.Vì ông Dr.Dre là 1 Rapper 😁
@khoi.ng Tại vì cái tai Beats đấy chẳng có gì ngoài cái bass to lấn cả những cái khác
Mà nghe nhạc dance nó chỉ cần bass dập đùng đùng thôi mà 😆)
CTNHT
TÍCH CỰC
11 năm
@satthumuhn Qua bên f31 VOZ mà phát biểu câu này là ăn gạch đủ xây nguyên cái chung cư luôn.
syldntd
ĐẠI BÀNG
11 năm
@satthumuhn gắn được cái chíp âm thanh của máy siemen sl45 thì mới vô đối😃 . Cho đến giờ phút này theo cảm nhận của mình thì chỉ có sl 45 siemen mới là vô địch về âm thanh.😃
Đã sài One X cắm tai beats nghe đúng là khác biệt hoàn toàn so với các smartphone khác

Và vừa sài cặp loa BooomSound của HTC One kích hoạt Beats lên nghe đúng là vô địch thủ

Tương lai HTC mà ko in logo Beats nữa là quả thật trả còn cái gì Hot cho hãng này cả 😃
@SaigonKicks =))
Htc thì thường sẽ ra âm có bass tròn nảy, mid ngọt, treble chấp nhận được. Thiên về âm tối chi tiết thì ko gọi là khá o. Như vậy so với ip là âm khác hẳn vậy so hơn kém ở chỗ éo nào :v
Dù là fan htc nhưng mà nói thật ông phán như vip ấy =))
dttung80
TÍCH CỰC
11 năm
@SaigonKicks
Cá nhân mình đánh giá thì iPhone đã được MOD quá nhiều về camera và âm thanh, nó mất đi tính trung thực của hình ảnh và âm thanh. Samsung, LG cũng vậy và Sony sau này cũng thế. Chỉ có Nokia và HTC là còn giữ được bản sắc.
Mình thích HTC ở tính chân thực, Nokia thân thiện.
Mình vẫn dùng 1 cái Nokia 8800 Gold và 1 chiếc HTC One X+. Mục tiêu mình sẽ lấy thêm 1 cái Nokia 1020.
@Đặng Đình Thịnh Hùng mình 0 he so sánh trực tiếp chất âm của HTC ONE vs Iphone chỗ nào? mình chỉ nói rằng Iphone nếu 0 lod mà chỉ nghe chay qua 3.5mm thì nó 0 thể gọi là hay được...người ta vẫn nói rằng walkman Z nghe hay hơn Ipod touch qua 3.5mm, dù kiểu chất âm của chúng khác nhau đơn giản vì Ipod touch nếu 0 lod nghe khá tệ, chỉ đơn giản là vậy.
PS: thật ra mình 0 hề muốn nc với hạng người có phong cách ăn nói m ất d ạy, hạ cấp như bạn nên ngay từ đầu mình đã lơ bạn đi 0 hề thèm để ý đến comments mang đầy tính hỗn xưoc, vô giáo dục của bạn....nhưng vì bạn đã quoted bài của mình và trực tiếp có những lời nói m ất d ạy đụng chạm đến mình nên mình buộc lòng có vài lời nói với bạn 1 lần. Bạn là loại người h èn hạ, nên rất mong được sự chú ý của người khác, bạn đã dùng mọi cách để người ta nhìn đến bạn và bạn đã dùng nhừng hành vi hạ c ấp như ch ửi b ới, hạ n hục, tự cho là hiểu biết tài giỏi về mấy cái headphones này...nhưng thật ra bạn càng làm những điều này thì bạn lại càng chứng tỏ bạn chỉ là 1 thứ đáng k hinh mà thôi. Bạn cũng đừng đi theo quote bài mình nữa nhé, 0 cần thiết vì mình rất ngại nc những thứ người d ơ dáy như bạn.🆒
Tai230
TÍCH CỰC
11 năm
Dấu hiệu xấu cho HTC.

Gởi từ cục gạch của tôi
Ko biết beats trên HTC có qua mặt được âm thanh(192kHz) của G2 ko ta?
Love.Rain
ĐẠI BÀNG
11 năm
@yeahBlackberry Beats cũng chỉ mạnh về bass thôi b ạ. Mình chưa đc dùng g2 nhưng lg chưa bjo đc đánh giá cao về khoản âm thanh. Beats đi kèm vs nhạc sàn losless nữa thì lên lắm b ạ
thg.1812
TÍCH CỰC
11 năm
@yeahBlackberry Cai' thong so chem gio. May tinh gio am thanh cung 192kHz, nghe nhac ko co' cua nao so sanh dc voi beat tren htc.
Rieng loa ngoai va tai nghe co tieng bass kem' thi ko thay beat hon may.
Mình thích Samsung tích hợp Beats 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019