Beats Studio 3 Wireless: chip W1, chống ồn chủ động Pure ANC, pin 40 tiếng, 350 đô

ND Minh Đức
4/9/2017 19:44Phản hồi: 108
Beats Studio 3 Wireless: chip W1, chống ồn chủ động Pure ANC, pin 40 tiếng, 350 đô
Sau hơn 3 năm, cuối cùng thì chiếc tai nghe Beats dòng cao cấp Studio cũng ra mắt phiên bản mới với tên gọi Studio 3 Wireless. Bên cạnh một vài thay đổi nhỏ về ngoại hình thì thời lượng pin, khả năng chống ồn chủ động Pure ANC và sự hỗ trợ từ chip W1 của Apple nhằm cải thiện việc xử lý tín hiệu chính là những điểm mới đáng chú ý trên chiếc tai nghe này. Studio 3 Wireless được bán ra ngay từ hôm nay với giá 350 đô la.

Thiết kế của Studio 3 Wireless không thay đổi nhiều so với những chiếc tai Studio trước đây của Beats và nhìn chung vẫn như phiên bản to hơn của chiếc tai on-ear Solo 3 Wireless. Studio 3 Wireless có 6 tùy chọn màu sắc, trong đó các phiên bản xám, trắng và hồng nhạt sẽ có phần logo Beats vàng. Công ty cho biết rằng phần đệm tai của Studio 3 Wireless đã được thiết kế lại để có thể đeo thoải mái trong thời gian dài.

Những nâng cấp của phiên bản Studio mới nằm nhiều hơn ở phần cứng. Chi tiết, chúng ta có chip W1 của Apple cho phép ghép đôi nhanh với các máy iPhone, iPad hoặc Mac đặt gần. Công ty cho biết khi được kết nối với các thiết bị hỗ trợ W1 của Apple, Studio 3 Wireless sẽ có thời lượng pin lên tới 22 tiếng ở chế độ chống ồn hoặc lên tới 40 tiếng nếu hoạt động ở chế độ chỉ audio và “low power”. Đồng thời, chất lượng âm thanh được cho là sẽ không bị giảm sút khi bật chế độ chống ồn. Thêm thông tin nữa là Studio 3 Wireless được trang bị Bluetooth Class 1, sạc 10 phút có thể nghe được hơn 3 tiếng.

Chi tiết hơn về công nghệ chống ồn trên Studio 3 Wireless. Beats gọi đây là công nghệ Pure Adaptive Noise Canceling (Pure ANC), hoạt động bằng cách lấy mẫu âm thanh môi trường xung quanh và dùng thuật toán điều chỉnh cường độ chống ồn tương ứng. Đồng thời, công nghệ này còn tính được luôn cả âm thanh bị lọt vào khi người dùng đeo kính, để các kiểu tóc khác nhau,… Khi người dùng di chuyển từ môi trường này sang môi trường khác, tai nghe sẽ mất khoảng 5 giây để điều chỉnh đáp ứng.

Trên thực tế, các mẫu tai nghe chống ồn trước đây của Sony hoặc Bose đều có chức năng điều chỉnh được các mức độ chống ồn khác nhau để đáp ứng được nhu cầu khó tính của đa dạng người dùng, tuy nhiên đối với Studio 3 Wireless thì Beats chuyển sang công nghệ Pure ANC và quan tâm nhiều hơn tới việt tiết kiệm điện, pin lâu cùng sự hỗ trợ của chip W1 từ Apple. Thêm một vài thông tin khác. Beats Studio 3 Wireless dùng cổng sạc microUSB thay vì USB-C vốn khả phổ biến hiện nay.

HIện chúng ta mới chỉ biết về thông số của Studio 3 Wireless, còn chất âm thì vẫn phải đợi cầm nghe mới biết được chính xác thế nào. Tuy nhiên, cách đây vài tháng mình có nghe Solo 3 Wireless và BeatX thì kỳ thực định kiến “dành cho basshead” của những chiếc Beats hồi xưa có vẻ đã không còn đúng nữa và cần phải được xem xét lại. Phần mình thì vẫn hóng tìm được Studio 3 Wireless và được chia sẻ nhiều hơn với anh em.

Thêm một số hình ảnh của Beast Studio 3 Wireless
Beat_studio_3_wireless_Tinhte_1.jpg Beat_studio_3_wireless_Tinhte_2.jpg Beat_studio_3_wireless_Tinhte_3.jpg Beat_studio_3_wireless_Tinhte_4.jpg Beat_studio_3_wireless_Tinhte_5.jpg Beat_studio_3_wireless_Tinhte_6.jpg Beat_studio_3_wireless_Tinhte_7.jpg Beat_studio_3_wireless_Tinhte_8.jpg Beat_studio_3_wireless_Tinhte_9.jpg Beat_studio_3_wireless_Tinhte_10.jpg Beat_studio_3_wireless_Tinhte_11.png

Tham khảo Apple
108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

10 triệu cho cái tai nghe
Beat nghe chán, không ghiền lắm, được cái design tạm ổn thôi.
makeitmine
TÍCH CỰC
7 năm
@ptk8588 Con này mua ở đâu và giá sao bác. Ra thế giới di dộng không thấy. Đang xài con beats solo 2 nhưng chán toàn bỏ hộp
Lyncol Bui
ĐẠI BÀNG
7 năm
@makeitmine Mình ship tận nơi cho bạn. Giá 7.670.000 VND + phí ship. Hàng chính hãng, bảo hành bởi Apple nhé. Mình là Apple Authorised Reseller nên bạn yên tâm.
ptk8588
TÍCH CỰC
7 năm
@makeitmine mình ở nước ngoài bạn ah. Mình thấy trên youtube có một số kênh vn làm review tai nghe Sony này, hình như bên Mai Nguyên có bán bạn tham khảo thử.
Dòng XB950N1 (khử tiếng ồn chủ động- Noise Cancelling) có 2 màu là: Đen và Xanh lá.
Dòng tương tự với nó là XB950B1 (thiết kế và âm thanh ExtraBass y chang dòng XB950N1, nhưng ko chức năng có khử tiếng ổn), dòng này có khá nhiều màu cho bạn lựa chọn
tintin1993
ĐẠI BÀNG
7 năm
Và em nó vẫn xài cổng Micro USB
@tintin1993 Và 90% điện thoại hiện nay dùng cái cổng ấy để sạc!?!
tintin1993
ĐẠI BÀNG
7 năm
@SuperQLNN Đã đi tiên phong trong việc phổ cặp USB C thì đi luôn đi. Làm thì làm cho trót , làm kiểu nửa vời vậy thấy khó chịu .
@tintin1993 Thực ra là chả quan trọng vì chỉ dùng để sạc pin, giờ kiếm dây microUSB để sạc có khi lại dễ vì có thể mượn bất kỳ đâu! Còn dây USB-C e hơi căng đấy!
tintin1993
ĐẠI BÀNG
7 năm
@SuperQLNN Thì đồng ý là khó khăn. Nhung về sau sẽ rất là tiện dụng, tất cả kết nói chỉ bằng một cộng dây!!! Lo bị ăn chửi vụ Macbook rồi, giờ chửi thêm tí đâu sao 😁
dáng đẹp
Hóng team anti apple vào chê Beat dành cho bình dân, ko có j đặc sắc
cnb_hx
ĐẠI BÀNG
6 năm
@SuperQLNN Tôi k anti beats, nhưng đúng là nghe như hạch thật
Giá kinh hoàng quá
Từng nghe qua đời trước phải nói là siêu chán và ko xứng đáng với giá tiền
donhan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chỉ một từ thôi. CHẤT
3 năm rồi antifan ạ, nghe rồi hẵn chê :v
thanhttvm
ĐẠI BÀNG
7 năm
3080153_BeoPlay_H8_2.jpg CH]

Thua con này gần như toàn diện từ chất âm đến thiết kế, hơn đc cái khoản pin 😆) Tai beat nghe cứ như đấm vào tai, âm trường hẹp, tù, bass nhiều lấn hết các dải khác, độ chi tiết kém. Thấy nhiều bác cứ bảo beat dành cho dj và người thích nghe nhiều bass thì cá nhân mình nó còn thua dòng extra bass của sony nhiều.
matty
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thanhttvm Đồng ý với bạn, lúc trước thích thiết kế beats nên order con studio đời đầu về thì hỡi ơi, nhựa nhựa bóng bóng nhìn ko xứng với giá tiền $299 Usd + thuế, âm thanh thì bass lung tung, lấn hết treble và mid, chi tiết thì ko có, đành phải cho thằng em, rồi mua con sony mdr nc500 lúc sale trên apple store còn có $250, nghe như 1 trời 1 vực. Cũng thích b&o lắm , đệm tai nghe làm bằng da cừu đeo êm hơn và ít bị tróc hơn mấy cái simili giả da, mà giá chát quá, để ráng kiếm 1 con nghe thử
@thanhttvm tai nghe là gì ? Là loa ? Muốn đánh âm bass thì phải có năng lượng hoặc màn loa cực tốt. Màn loa độ nhạy cao thì miễn bàn, do các tay nghe tầm dưới 500 đô bó tay. Còn lại là năng lượng, nếu tay nghe không có nguồn từ pin thì lấy nguồn từ điện thoại, laptop thì DAC quá yếu. Phải có DAC rời mới đấu lại.
@thanhttvm B&O thì chất rồi, Beats tuổi gì đòi so sánh. 😁
ch78
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Quang Ngọc 2401 Mình dùng cả hai, Beat Studio Wireless và B&O Beoplay H7, chất âm cả hai đều tốt nhưng tai nghe mình thì thích Beat hơn. Thưởng thức âm nhạc cũng như khẩu vị đối với đồ ăn của mỗi người, cùng là một món ăn nhưng có người thích ăn ngọt, có người thích ăn mặn, có người thích ăn cay, người khác lại không thích dùng ớt,... Nói cách ăn như thế nào mới là ngon thì mãi chẳng ai thuyết phục được người khác đâu.
Nếu giá không phải vấn đề thì Beats là lựa chọn ngon.

Nhiều người nói Beats không xứng tiền. Okay. Nhưng nếu tiền không phải là số 1 thì Beats vẫn lợi thế nhờ thiết kế không lẫn vào đâu được.
@Vuong luc Thấy phí thời gian nói chuyện với thằng ng.
@vnstockguru Há há mắc cười, nhìn gái giống mấy thằng trong bv thần kinh nó làm đx cả tên lửa, phi thuyền cơ đấy mà nó không muốn làm.
@Vuong luc Ng hữu hạn thôi.

Thằng Vingroup nó không xây nhà cấp 4 không phải vì nó không xây được mà vì nó không thèm xây. Nó dùng để xây các khu khác có giá trị ngấp nghìn lần.

Chú em không xây được nhà cấp 4 không phải vì chú em không muốn xây mà vì chú em không thể xây vì đếch có gì để xây.

Hai thằng ở vị thế khác nhau trước 1 hiện tượng.
@vnstockguru Thằng làm tai nghe dở không phải nó ko muốn làm tai nghe ngon mà vì đếch có trình độ để làm
Chế muốn nghe nhạc hay ko phải ko có điều kiện nhưng mà đếch có trình độ để nghe
Chế muốn chơi nổi nhưng lại ko biết gì nên, ko phải ko nổi mà nổi kiểu tùng núi, lệ rớt, béo là
umumti
CAO CẤP
7 năm
Em không thấy em Beat đâu mà chỉ thấy em Mac nằm kế bên, đẹp dã man.
Mấy man trên này chê beats chắc nghe toàn đời 1 2 rồi chê. Con solo 3 wireless âm thanh khá cân bằng chả còn bass nhiều như mấy đời trước. Điều dở duy nhất là đeo cấn tai khi nghe thời gian dài.
cnb_hx
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Fanboy Samsung E nghe đời 3 r bác ơi. Nghe chán lắm
tungvn982
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đang dùng beats bản này, đang gặp cái vấn đề về pad tai da, lâu ngày dùng nó bị bẩn và ố. Mình xách tay từ mỹ về 4 cái pad da mà lắp vào đc 2 hôm nó lại bung hết ra - ko dính. Nản~.
Nói chung dùng Beats cũng tiện trong hệ sinh thái của Apple. Còn chất nhạc theo mình ko thuộc hạng đỉnh - thiên hướng nhạc tropical - mix - dance...
@trung76 2 con này ngang cơ nhau phết. Sony đắt hơn 1 củ.
ptk8588
TÍCH CỰC
7 năm
@trung76 Bạn thử con Sony XB950N1 xem thể nào, mình đang dùng thấy khá tốt, đặc biệt là thời lượng pin trâu bò của nó.
@ptk8588 Cảm ơn bạn nhiều😃
Eolesfuil
TÍCH CỰC
7 năm
@tungvn982 Bác có nhầm không, hình như con này mới ra mà, logo vàng cho bản đen,vàng, trắng. Còn con bác mua là beat Studio 2.0 2017 , logo màu trắng !
tungvn982
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thêm 1 trải nghiệm đáng nhớ với con Beats này là khi máy bay chuẩn bị ra đường băng cất cánh. Dùng em beats này và mở 1 track bass hạng nặng - máy bay tăng tốc và cất cánh. Nói thật phê lên dời luôn 😆) . Cảm giác cực Yomosh !
@tungvn982 Quá chuẩn luôn
tầm mà 7-8tr thì mua con tai nghe ko dây nào dc nhỉ
@tanthanhkt10 Làm con Bose QC35 thì chất
@tanthanhkt10 QC35.
@tanthanhkt10 Bose QC35 nhé. Cơ mà kiếm giá 7tr ko biết ở đâu.
sadnightdj
TÍCH CỰC
7 năm
Beats nghe chán, mới mua 4 cái xài solo 2, pro vs 2 cái inear
Có nẽ lào ? Lên ko ae ?

@thienthanty mua con mac 1k3 được tặng cái tai nghe đó bác, coi như con mac 1k. Bác lấy lại e để rẻ, mới 1 tuần :3
@duytanqb Inbox cho mình đi, hehe...
@duytanqb Bn ơi bn bán chưa mình muốn đặt mua lại a
@hoangoanh1505 chưa b nhé. ib mình nhé
qtgalaxy
TÍCH CỰC
7 năm
Ko cho cả tai vào lỗ được thì phải 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM