Zalo Careers

Bên trong máy tính bảng Microsoft Surface RT
Duy Luân
9 nămBình luận: 158

Chiếc Surface đặc biệt không chỉ vì nó là máy tính bảng Windows 8 đầu tiên của Microsoft mà còn bởi phần cứng của máy được hãng chăm chút rất kĩ lưỡng. Bản Surface RT chỉ mới bán ra thị trường được ít hôm, và hôm nay trang iFixit đã mở thiết bị ra để cho chúng ta xem linh kiện bên trong máy. Máy chạy vi xử lí NVIDIA Tegra 3, sở hữu ăng-ten Wi-Fi kép, pin, màn hình và bộ nhớ flash do Samsung sản xuất. Giống với những thiết bị di động mới ra mắt gần đây, lớp kính của màn hình và tấm nền hiển thị được ép dính lại với nhau, do đó việc tự sửa sẽ gặp đôi chút khó khăn. Tuy nhiên, nhiều thành phần của Surface RT vẫn có thiết kế dạng module và được cố định bằng các con ốc nên có thể dễ dàng thay thế nếu bị hỏng, và nó vẫn dễ sửa hơn là iPad. Còn bây giờ mời các bạn cùng theo dõi phần "phẫu thuật" chiếc Surface RT.

bboyleeu
TÍCH CỰC
9 năm
quá đẹp.có em L920 nữa thì quá tuyệt vời.
ta có luôn hệ sinh thái Win8
@bboyleeu Đúng là tình yêu mù quáng, đến cả phẩu thuật khui nát ra cũng "quá đẹ" rồi lại tự dưng có 920 vô nữa chứ =))
rayz
TÍCH CỰC
9 năm
mới ra đã có bài tháo máy rồi sao 😆 cái ipad mini k bik có bài vik nào tháo ra chưa nhỉ ^^
@rayz Đợi iFixit thôi. Tháo khó thế thì cố mà giữ cái màn không như em S3 thì tang thương lắm.
@rayz có rồi, bạn search trên diễn đàn ấy
Sự hồi sinh của Microsoft
tacunguma
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anh_pc_14123 Microsoft có chết bao giờ đâu mà hồi sinh hả Bạn.
Kết chiếc này rồi đó😁
Củng đẹp đó chứ nhỉ 😃
gltungnguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
ipad ko sửa bao giờ 😁
phuongboss
ĐẠI BÀNG
9 năm
@gltungnguyen Thì hư là vứt luôn chứ sửa gì nữa, không thì gửi ra nước ngoài cho Apple sửa với giá trên mây :D
gltungnguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phuongboss chắc chưa bao h xài hàng chính hãng của Apple, và chưa bao h bík đi bảo hành hàng của Apple nó như thế nào :D
gltungnguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ephraimalpha có ai giám quăng cái điện thoại + tablet của mình như cục gạch đâu :D
@gltungnguyen em nè bác 😆 cần là quăng đảm báo bác là em xài smartphone đàng hoàng nhé Xperia P rớt lầm rầm hoài chả chết ai ko xài cover lẫn dán dính gì hết nhe
Mong chờ lấy đc em về làm vợ
vinhbao1989
ĐẠI BÀNG
9 năm
nói về sắp xếp linh kiện bên trong thì Apple vẫn tốt hơn nhưng sửa chữa cũng khó hơn
n.kien
TÍCH CỰC
9 năm
@vinhbao1989 Sắp xếp thế nào thì được coi là tốt hơn =))
vinhbao1989
ĐẠI BÀNG
9 năm
@n.kien nhầm, đẹp hơn mới đúng 😃
@vinhbao1989 Đậu xanh rau má,chú nói như thánh phán ấy
Vậy là được xem phần "nude" của Surface, các thiết bị hiện nay và sau này đều có thiết kế gọn và mỏng như vậy là các mối hàn sẽ xuất hiện nhiều hơn thay vì các ốc vít >> cái này lỡ mà hỏng thì thay 1 mảng, cái dở của các thiết bị mỏng là ở đây, như cái Ul lap của anh em bị lỗi là ra cửa hàng và "Đắp chiếu" dài dài 😕
RIM
CAO CẤP
9 năm
Có khi nào Apple "dám" kiện Surface vì giống iPad không nhỉ? :p
@RIM apple,microsoft đó giờ quan hệ thân thiết lắm,không như với gg đâu
SAKI.BUN_LP
ĐẠI BÀNG
9 năm
vẫn ok hơn IPAD !
Thật tuyệt quá ngon và bổ. Múc thôi anh em
có nhiều cái của Samsung ghê! 😃
@king_top Nhớ không nhầm thì Flash Memory do Toshiba nghiên cứu ra đầu tiên, vì đạo luật chống lũng đoạn nên chia sẻ cho Samsung, tất nhiên bây giờ thì chắc nhiều nơi tự sản xuất được nói rồi, nhưng họ tập trung vào nghiên cứu cái khác đỡ tốn công ...

Nhiều bạn "yêu nước" lúc nào cũng đòi 100% do VN làm, tưởng thế là hay lắm ..
đẹp ko tả. gom tiền đợi con phờ rồ
Cho_Chet
TÍCH CỰC
9 năm
Nhìn các linh kiện muh thèm.......😁
sắp xếp chi tiết rất tối ưu
ypmv2
TÍCH CỰC
9 năm
Nghịch ngợm nhỉ? 😃
Thiết kế main cũng đâu thua Apple nhỉ 😃
BQDuong
CAO CẤP
9 năm
chưa gì đã khám hàng em nó rồi, nhanh thiệt

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019