Bên trong nhà máy sản xuất điện thoại, TV của VinSmart
Didu
5 tháng trướcBình luận: 269Lượt xem: 23.022
Vnsmart là điện thoại đạt kỉ lục thế giới về giảm giá nhiều nhất và nhanh nhất
@ngokimphuc Rồi xài thế nào bạn. Có lag, dơ gì không?
@vanduc Bác nói điều ai cũng biết, hihi
@Hentai Ouji Xài bth chả vđề gì bác ơi, như mấy con xiaomi thôi có điều VOS hơi cùi bắp
@Hentai Ouji xài bình thường bác, khá là mượt, tuy nhiên android gốc đã thiếu thốn, thằng vos này không biết tùy biến thì thôi để im vậy cha đi, đằng này đi bắt chước tùy biến không ra sao, em cũng đang xài xiaomi và thấy nó thiếu nhiều tiện ích thua xa MIUI
Xịn đấy. Nhưng chưa chắc ra gì
@bibeo89 Phải dùng mới biết được 😁
Lập dự án, kêu gọi đầu tư, lấy tiền buôn đất, drop, lập dự án khác 😁
@noob Báo lỗ, rồi dùng đất công nghiệp chuyển sang đất ở để bán bù lỗ nữa mới đúng bagi.
@noob Chán vs ông này, suy nghĩ chẳng có j gọi là tích cực. Nói thật nếu vin cứ làm theo hướng bds thì gom tiền nhanh gấp mấy lần đầu tư vào công nghệ. Ngta muốn phát triển lâu dài mấy ông cứ làm như ngta thiếu tiền ấy
@hhd357 http://vneconomy.vn/thuong-vu-bat-ngo-vingroup-ban-vinmart-vineco-cho-masan-20191203105739483.htm
@hhd357 Rảnh đọc cho vui.
Bây giờ mới có nhà máy vậy những máy lúc trước chắn chắn của Meizu rồi =))
@John Chris Nói nhỏ thôi 😆
@WesleyNguyen1411 Nói lớn thì sao bác ?
@John Chris Redbull nó húc đó 😁
@John Chris trước có dây chuyền sản xuất ở Cát Hải.
đây là ở Hoà Lạc mới khánh thành, làm cả TV kìa
Tẩy chay hàng việt, vn chỉ trồng lúa nước, thủ công mỹ nghệ thì còn mua chứ đồ công nghệ cao thì... -__-
@杨 泰 山 nhìn cái tên nói lên tất cả rồi , không mua thì thôi sao phải xoắn nhỉ , tư duy của bạn chỉ qua cái ngọn tre xong đợi mặt trời xuốt núi là đi ngủ thôi
@杨 泰 山 Vãi tên
Lừa đảo vẫn là lừa đảo
@Penguyendanger Sao lại lừa vậy bác?
@Penguyendanger Nó lừa gì ông vậy , mà ông có gì để nó lừa ko =)))
@Dichoithoi Lòng yêu nước nha 😆
@Penguyendanger vcl ngáo
@Penguyendanger Lừa lòng yêu nước có nghĩa là nó lợi dụng lòng yêu nước của ông để lừa ông comt hay mua đồ của nó
Trc mắt tạo công ăn việc làm cho dân vn thế là đáng khen rồi, còn hiệu quả hay ko thì còn chờ, chỉ cần ko giống máy tàu là dc
Cứ đầu tư bài bản, từ từ đi lên, sẽ có chỗ đứng và phát triển.
@Xmatphon Đúng luôn
Hình như để mua mấy con robot lắp ráp này về bên ấy cũng tốn kha khá usd trả cho bên kia.

Mới đọc bảng số liệu kd của Vin xong, toàn lỗ, mỗi bds lời thì phải
@n3h1p5 Cũng vừa mới đọc!..cứ bán ra 1 con Sedan lỗ 200 tr !.
@n3h1p5 Đầu tư mà lãi luôn thì có siêu nhân hả bạn.
Đầu tư cả đống tiền, mua công nghệ các kiểu ít cũng 5 năm nữa mới bắt đầu báo lãi đc, ko thì còn lâu hơn.
@n3h1p5 Nhiều mảng lỗ lắm bác
@Phong8822 Đầu óc mình ko theo kịp mấy bác ấy đâu bạn, vn mình lỗ toàn là chủ động ko đó, ví dụ than khoáng sản vn á 😃
@n3h1p5 Ngành điện, xăng kêu lỗ suốt kìa (lo quá!)
Cái nhà máy mà ko bik bao nhiêu bài rồi . Sợ dân hoài nghi hàng nguyên kiện từ TQ ah ?
@Thiếu nữ thôn quê Có lý do hết 😆
@Thiếu nữ thôn quê đây là nhà máy ở Hoà Lạc mới khánh thành
trước đó là nhà máy ở Cát Hải
@Thiếu nữ thôn quê Dân như bọn gái quê lại chả phải thông não mạnh =)))
Nói chung cần chiến thuật Tâm lý tốt với Dân Việt .Trước thấy mấy ông chê Đội lột Meizu .Rồi lúc Vin nó giảm giá thì mua tới mua tấp !.Vào TGDd thì không còn một con nào !.Nói chung cứ giá Ok như Mì Xào thì cũng mua Hết !.
@thuyhu1996_1996 Giá mà tốt, cấu hình ngon thì oke hết
rẻ thì mua
@tuan9945 Chắc k rẻ đâu 😆
@tuan9945 Coi mấy dòng VinFát rồi mong rẻ. Không có đâu =))
Sau vụ giống hệt con Meizu thì muốn mua điện thoại của Vin cũng ngại, TV thì lại càng không mua.
Muốn ủng hộ hàng Việt nhưng nhiều doanh nghiệp làm ăn bát nháo quá. Mình ít theo dõi thời sự, nhưng thấy kha khá tin tức thị trường về chuyện nhập Hàng TQ về rồi thay mác.
@adthuyanh Bình thường mà có gì.
Muốn có tiền nhanh để xoay vòng thì phải thuê bên thứ 3 thiết kế tất,xong lắp ráp bán thôi, lâu nữa mới tự làm tự ăn được.
Như bphone thì 5 năm nữa cũng chả ăn thua, đi chậm như rùa.
@adthuyanh mình đi kiếm mua con vsmart live mà ko có để mua nè
lại nhớ cái C.huồn lợn của anh Bkav Bphone quá hic hic , quy mô được vài cái máy CNC , vài cái máy lặt vặt , vậy mà vẫn nổ to , sản xuất hàng nghìn cái đt , xuất sang Dubai , bản li mít tựt , B2 rồi B3 , cuối cùng cũng chỉ là OEM , đặt hàng dán mác vậy là xong , chúng ta phải tự hào vì Vin , cảm ơn ông vượng , vì 1 việt nam phát triển
@hoanghung.tb Hy vọng vin sẽ ký hđ gia công được cho các thương hiệu nổi tiếng từ đó nâng tầm thương hiệu vinsmart
So sánh với cái nhà máy của anh cưa bom thì khác hẳn
Mới ra đời nhưng VinSmart rất chuyên nghiệp.
@vinh0203 Xác nhận chỗ này 😁
ủng hộ thôi
Dạo nay bác Vượng mạnh tay truyền thông quá nhỉ, cứ để vài năm nữa xem chất lượng thế nào là biết ngay, các bài quảng cáo lúc nào cũng tốt
Làm nhà máy chủ yếu gia công, Còn làm máy Vsmart chắc độ 5-10tr thôi.
Hay, ủng hộ hàng Việt Nam

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019