Bên vực tử thần và con đường hồi sinh của BlackBerry

Duy Luân
6/8/2014 8:10Phản hồi: 419
419 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

BB cần 1 điện thoại đẹp như 9900, pin trâu gấp 3 lần và hỗ trợ nhiều ứng dụng (cả công việc và xã hội) là ngon lắm rồi.

Đang dùng 9900 nhưng chỉ để nghe gọi, nhắn tin. Còn kể cả email cũng rất khó vì màn hình bé quá, đọc file văn bản không ổn
Bác Chen cứ hồi sinh, nâng cấp mấy máy như bold 9000, 9900, 8700 và cái giá cũng vừa vừa thì chắc là vượt mặt windows phone luôn. 9000, 9900 nâng cấp màn hình, pin, camera, riêng 99 cho thêm nắp lưng da, thì chắc nhiều người mua ngay
Klq nhưng em muốn BB bắt tay với google để chơi lại iOS các bác ạ
Đỡ hơn nokia với windown phone của nó ! 😁 vừa windown phone vừa lai android chẳng ra gì ! :p:p
pt2uang
ĐẠI BÀNG
10 năm
BB dùng k quen chán lắm,xưâ máy qwerty thì toàn dùng Nokia, dễ dùng lại cài phần mềm sướng, bb rất khổ sở, cài cái phần mềm Ola chát chít cũng chả xong, phải nối với máy tính để cài, mà hồi đó k có máy tính. Sau này ra đt cảm ứng, cứ android sài sướng. BB làm ăn thì càng ngày càng tệ, máy móc thì khó sử dụng, vài cái cảm ứng thì cấu hình tệ giá đắt đỏ, thua lỗ liên tục là phải.
@pt2uang Họ làm cái cài phần mềm phải thông qua máy tính là đúng rồi bạn ạ, bảo mật mà, giả sử có thằng cài phần mềm nghe lén thì nó sẽ khó cài
đang dùng bb8700 mới mua 400 nghìn thấy thỏa mãn nghe gọi lướt web đọc báo nhắn tin. hết
tidusnb
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dù bb có lỗ vốn hay có làm ăn đc thì mình ko qtam lắm. Nhưng việc cầm trên tay các máy bb mình rất thích mỗi dòng có một cái hay riêng. Mình cũng rất hay đổi điện thoại và chủ yếu các máy mình dùng là bb
trucphan124
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác đừng so đo với những người chưa dùng bb làm gì,hoặc chỉ dùng với nhu cầu giải trí đơn giản là trên hết. Giống như các em teen mà mua cho cái mtb PlayBook hay cái Suface Pro thì chúng nó sẽ phán là ko bằng 1/10 iPad thôi. Mỗi người có một nhu cầu sử dụng riêng và sở thích lựa chọn thiết bị của riêng mình nên cần tôn trọng. Mong Blackberry sớm vực dậy.
kể cũng lạ, trên mạng thì chê bai chửi bới lenovo, opppo ầm ĩ lên tàu này tàu nọ, nhưng ngoài xã hội thì lại đua nhau mua điện thoại của người ta.
thằng BB này xạo phết. lúc trước có lần tuyên bố "vẫn luôn trung thành với bàn phím cơ QWERTY... Giờ còn dám chơi phím cơ không 😆)

Nói không giữ lời
bt_mis
ĐẠI BÀNG
10 năm
@iOS7 Xin vui lòng cho mình vài nguồn để tham khảo được không? Vì mình thấy BB vẫn đang sản xuất những đt có bàn phím cơ.
@bt_mis tôi đang nói là tuyên bố bàn phím QWERTY cứng của BB, còn muốn liệt kê thì dân BB thì tự biết dòng nào ko có phím cơ (VD: Z10 )
@bt_mis Bác ơi, cãi nhau với loại ấy làm gì, vừa tức vừa tội nó. Nhìn tên là biết não rồi.
bt_mis
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tia_sang_ngay_mai Cảm ơn bạn đã chia sẽ, mình sau khi đọc bài comment của bạn ấy thì cũng đã ngừng tranh luận rồi 😃
BlackBerry vẫn có 1 số lượng Fan nhất đinh.Mình nói các bạn dùng ios hay android vừa chuyển qua BB10 thì k biết dc hết cái cảm giác thế nào.. vì các bạn đã quen với cái màn to trên ip hay android.. làm sao cảm nhận được qwerty.. và 1 phần nữa là kho ứng dụng của BB khiến các bạn nhàm chán khi chuyển qua BB10..
Còn đối với các anh em sử dụng BlackBerry lâu năm.. và sử dụng từ OS4 đến OS7 của BB thì k bao h bỏ dc cái BB.. cho dù có chuyển qua dùng ios hay android thì cũng quay lại BB, 😃 nhiều bạn bây h vẫn dùng 9900 cũng đâu thèm lên os10.. bởi vì nhu cầu quá đủ rồi 😃)
Tôi mong muốn và mong đợi về những cải tiến của nền tảng BlackBerry 10 với những app tốt đáp ứng được nhu cầu sử dụng của khách hàng là những người dùng phổ thông như tôi và cũng mong muốn 10.3 sẽ là một cải tiến chứ không phải cải lùi. Nếu như BlackBerry làm được điều đó thì sẽ duy trì được sự sống và sẽ có cơ hội phát triển còn không thì may ra vẫn được thở oxy hoặc là cái chết thương tâm đối với Fan BlackBerry như tôi. IMG_20140710_224503.png
@viet21047 tôi hiểu tâm tư của bác với niềm đam mê bb, tôi cũng từng dùng bb thời 8900, nhưng khi chuyển qua ip 3gs thì lại kg thích bb nữa. một điều nữa là những cái gì hay và tốt thì ip họ lựa chọn và chỉnh sửa cho thật hoàn hảo, tại vì họ có tiền,và chịu lắng nghe để rồi đưa những sp hoàn hảo nhất. bây giờ thì bb có muốn làm gì thì quá muộn rồi, cái gì bb nghĩ ra được thì các hđh khác cũng có từ lâu rồi, chưa nói đến rim lấy đâu ra tiền mà đổ vào sp mới để tạo sự khác biệt, nguồn vốn để thực hiện rất quan trọng, mấy ông đại gia thiếu gì chỗ để sinh lời, có ai dám bỏ tiền để cho rim , quá mạo hiểm, kể cả mấy cán bộ của rim,lẫn công nhân viên họ cũng kg dám ủng hộ
@hphuong7979 Vâng xem ra cái chết đang cận kề

Sent from my Z10 using Tinhte.vn mobile app
It
Ít người dùng thì mình càng khác biệt và phục vụ tốt cho mình là oke
thật sự con z10 quá đẹp nhưng app thì haizzz
Cũng như anh Duy Luân đã nói
tinhte.vn/threads/vi-sao-blackberry-that-bai-mot-cau-chuyen-duoc-ke-tu-ben-trong.2182642/
leetran72
TÍCH CỰC
10 năm
@phuong7979
Bác chỉ là cái thể loại nông cạn. Giống như 1 con khỉ bị kiến đốt vào cờ him ấy. Khẹc khẹc cả buổi trông tội lắm...
quyền tự do nhận xét mỗi người mỗi quan điểm riêng bạn ạ,hay dở ra sao thì phải dựa vào số đông người am hiểu bình chọn. bạn cũng không nên tỏ ra nguy hiểm như vậy. bạn chê người khác nông cạn ngu dốt thì bạn cũng không thông minh hơn được đâu, hãy học cách tôn trọng bản thân mình đi. bạn xem người thân nhà bạn mấy ai sài bb và họ cảm nhận thế nào, trên đây ai cũng như ai thôi, ai tài giỏi thì người khác tự biết và học hỏi. vài lời gửi chú leetran72
leetran72
TÍCH CỰC
10 năm
@hphuong7979 Hay dở tất nhiên là nhận xét, nhưng không mấy ai vào khóc đám ma như bác đâu =))) Những ng như bác biến tinhte thành 1 thùng rác to tướng đấy!
@leetran72 chủ đề đây là nói về sự sống chết của bb, bạn đừng bảo thủ mà nên nghe và xem những người khác đánh giá. còn bạn yêu bb là quyền của bạn nhưng tin chắc rằng bạn đang chờ bb hồi sinh, nhận định của toàn thế giới là bb sẽ chết và biến mất trước tết 2015.
@hphuong7979 Xin lỗi bác làm em mắc cười quá! =))))))))))))))))))))))))))
@tia_sang_ngay_mai thật mà, mấy tay bạn thân của anh Chen nói vậy, bạn cứ yên trí sang năm 2015-2016 là wp sẽ làm chùm sau đó đến android, ios. ông Bill gates tính cả rồi, bất cứ chú nào sài wp trước sau về tay ông cả, và các hãng đt giờ này cũng thi nhau ra nhập wp nào thì htc , ss lg, sony, qmobile.... kế hoạch của ms sẽ trở thành bá chủ
@hphuong7979 😆)))))))))))) "Cuồng" bác ạ!
huynhhh
ĐẠI BÀNG
10 năm
yêu BB..hi vọng là nó sẽ hồi sinh mạnh mẽ
binh1204
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bữa trước cầm cái Q10 trên tay cho mình cảm nhận mấy ông này thuộc loại cứng đầu bảo thủ ít ai bằng 😔, bây giờ điện thoại nó không phải là cái làm sang nữa, là cái món đồ chơi dăm bữa chán vứt đi kiếm con khác, vợ nó thay còn hơn thay áo huống chi một cái điện thoại 😁, tốt nhất là làm cái như 1208 đơn giản dễ dùng với thương hiệu BB là dc rồi 😆
Mình thấy bb đang đi đúng hướng. Chúc bb sớm trở lại như ngày xưa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019