Bên vực tử thần và con đường hồi sinh của BlackBerry

Duy Luân
6/8/2014 8:10Phản hồi: 419
419 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

master.i7
ĐẠI BÀNG
10 năm
O
Ờ. Thế mình xài qua hết các hệ điều hành thì nhận định vậy đó.

Bác thì không thể duyệt được trang wed của bác thì cho là tệ.
@tia_sang_ngay_mai Việc quái gì lại k PTS?
@mrTimbaland Không phải là tôi không tôn trọng bạn, nhưng nếu tôi không nói ra thì cái ngu của bạn nó sẽ càng lớn hơn. Như thế là làm hại bạn đấy, gia đình tôi dạy sống là phải biết giúp đỡ người khác. Còn nếu bạn không cần tôi giúp thì thôi. Bye bye.
master.i7
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mrTimbaland Quá nể bác .=))) ko thích tranh luận với những người như thế này thôi. Bye byê
@mrTimbaland Nghe dân đồn rằng bb10.3 có pin ở 4 góc, nó là bản dùng thí điểm không phải bản chonhs thức

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn mobile app
cũng may em tĩnh ngộ sớm, không bị mê mụi BB. Hồi xưa nghe nói doanh nhân mới xài BB, nên hùa theo. Ừ thì xài cũng hay (ở thời điểm 2006-2008).

Nhưng hay thời đó thôi chứ thời này cứ IPHOEN HAY Sámsung, HTC mà tha hồ khám phá công nghệ
Khi nào thì app của BB có thêm cái Google Plus các bác?
nhocradio
ĐẠI BÀNG
10 năm
BB nó đã chết đâu, nó đã bỏ đi đâu mà mấy bác cứ "mong Bb trở lại" :v
Hy vọng BB sẽ trở lại, và còn lợi hại hơn xưa. Rất thích bàn phím vật lý của BB
blackberry có những cái rất riêng tư và mình thích điều này. Hóng classic
Đang dùng 9780 rất hài lòng về khoản pin nhưng thi thoảng muốn vào mạng thì quá chậm, định lấy con Q10 nhưng không biết không có mấy phím cứng dùng liệu có bất tiện không, đang định đợi con classic nhưng mà lâu quá với lại lúc mới ra thì giá chắc cũng hơi khó ăn.
bt_mis
ĐẠI BÀNG
10 năm
@conankt4 Vì BB10 hỗ trợ cảm ứng rất tốt nên không cần phím chức năng cứng nữa bác à 😃
Dùng rồi thì lại ko muốn cầm 978 nữa
Vẫn dùng em 97 từ cách đây 4 năm và kẹp theo một em "dép lào" to oạch nữa...để sử dụng cho nghe gọi thì vẫn thích 97 hơn 😃
@anhmmoj Nhiều thao tác gây nghiện,
Vd: đang sử dụng z10 sang máy khác toàn vuốt thôi thói quen sấu sa

Mặc dù đang dùng Note 3 nhưng vẫn yêu BB từ xưa đến h. Mong BB comeback mạnh mẽ và ra những sản phẩm độc.
Hi vọng lần này sau khi ra Passport và classic nó sẽ cứu sống lại Công ty .
Never Gone
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhìn gần như cái bếp từ ấy :v
Các bác fan BB vẫn ảo tưởng quá. Cái gì là "dành cho công việc", vẫn nhiều người bám vào lý do này nhỉ, trong các bác ở đây mấy người dùng nó cho công việc, mình chỉ thấy các bác vào kêu "ôi đẹp quá", "dùng chắc sướng lắm", "đây mới đúng là BB",... chả thấy ai kêu "ôi cái này làm việc tốt lắm", "ôi giao thức bảo mật này hoàn hảo lắm", hoặc "bàn phím này mà soạn mail thì hay lắm". Nói thật mình cũng như các bạn nếu dùng cho công việc thì chỉ thỉnh thoảng check mail, thỉnh thoảng sửa nhẹ một số file word và excel và theo cảm nhận của mình thì dùng android tốt hơn ở những công việc này. Còn đa số các bạn trẻ ở đây toàn sinh viên đã đi làm đâu thì có việc gì mà dùng đến mail, office (các bạn lớn tuổi không tính). Bản thân mình giờ vẫn dùng một chú 8300 song song với thằng G2 và so sánh 2 thằng thì 8300 chỉ được giữ lại do sở thích cá nhân chứ không phục vụ được công việc gì, mình dùng nó cắm sim sinh viên để gọi cho đỡ tốn. Bạn nào hay kêu là BB để phục vụ cho công việc thì dẫn chứng cho mình xem nó là việc gì và so sánh thật khoa học và chính xác với những chức năng ấy trên Android. Nếu bạn là nhân viên chính phủ và có nhu cầu bảo mật cao trên điện thoại thì mình chấp nhận bạn "dùng cho công việc", nhưng mà nếu bạn là nhân viên chính phủ thì không bao giờ có thời gian vào đây.
leetran72
TÍCH CỰC
10 năm
@nguyenduykhanh36 Bác so sánh cái chức năng mail, office của android đời mới như G2 với một e BB đời cổ lỗ như 8300 mà bác đang dùng thì bác nhận e 1 lạy! 😁
bt_mis
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyenduykhanh36 Một ngày bạn nhận và trả lời bao nhiêu email, soạn thảo hay chỉnh sửa bao nhiêu văn bản?
Còn việc so sánh con G2 và 8300 là quá khập khiễng.
master.i7
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bt_mis Thôi bác. Người ta có hiểu gì về công việc đâu.việc của người ta là Cầm iphone khoe
tu2815
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyenduykhanh36 Cmt quá hay. Nào là bb cho công việc bb cho doanh nhân bb mới đẳng cấp 😁 Ns thật nghe ngứa lỗ ... quá :D mình hiểu các bạn dùng bb là vì yêu thích chất riêng độc đáo tiện dụng của nó nhưng đừng thể hiện quá lố 😃

Sent from my C6802 using Tinhte.vn mobile app
@nguyenduykhanh36 Thế bác có biết dịch vụ BES không
TNT666vn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cám ơn Thánh vì comment này, cá nhân mình rất thích BB và dù có điều kiện dùng Android hay iOS nhưng mình hiện tại vẫn chỉ dùng BB (tương lại chưa biết thế nào). Thích đơn giản chỉ là thích, chả cần lí do, nếu không nói về nhu cầu bảo mật, mã hóa thì cái smartphone nào hiện giờ cũng dùng cho công việc được hết 😆. Cá nhân mình thì chả bảo giờ tự xưng dùng điện thoại cho công việc cả, vì mình cũng mới chỉ dừng lại ở việc nghe gọi và đọc mail ^ ^. Khách quan mà nói ta yêu cái gì thì cứ dành đam mê cho nó, nhìn nhận và học hỏi chứ không cần phải bảo thủ cái của mình vẫn là nhất là hơn ;)
sao nhiều bạn cứ dọa là bb sẽ chết thế nhỉ :-/
mình đáng tính mua z30 mà lại thấy lăn tăn quá :-(
không biết có nên mua bây giờ với cái giá 9tr5 không ?? hay là chờ nó xuống giá nữa :-S
cơ mà bb mà chết thì chắc không nên dùng nữa à ????
dc_bac
ĐẠI BÀNG
10 năm
Theo cá nhân.e thấy dùng bb vẫn là cá tính và chất chơi nhất. Tuổi thọ,chức năng vẫn là. Ok nhất.
thpvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không dành cho Game thủ và nghe nhạc thì khó mà vượt qua khó khăn được!
Cảm xúc thế nhỉ. Mình từng theo đuổi cảm xúc đó vs kon Z-ten thần thánh. Và h mình trở lại Samsung note nhưng vẫn ko ngừng theo dõi quá khứ muốn trỗi dậy. Hope and fun 😃
hi vọng Passport sẽ cứu rỗi lại BlackBerry
@Lumia Icon Với cái tư tưởng của thằng CEO tàu đó BlackBerry chết chắc, mình nhìn cái Passport đã thấy ghét rồi mặc dù rất thích BlackBerry từ OS 4,5,6,7 đến BB10

Send by z10 STL100-3 using tinhte.apk mobile application of android
@viet21047 Thế mà quan điểm em thích Passport
@Lumia Icon Chiều ngang của nó bằng chiều dọc con Z10

@viet21047
Nếu chỉ đặt trên bàn để chụp hình thì điện thoại nào cũng đẹp hết. Nhưng đút nó vô túi quần để đi làm thì nó sẽ không phù hợp với nhiều người, nhiều ngành nghề khác nhau ở VN.
BB Passport ve VN co 15c la hot lien. Cau hinh+dung luong pin wa ngon. Nghe goi thi BB la dinh cua dinh. I love BB.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019