Bên vực tử thần và con đường hồi sinh của BlackBerry

Duy Luân
6/8/2014 8:10Phản hồi: 419
419 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình quan ngại 1 bộ phận giới trẻ dùng BB chỉ để mang tiếng "sành"
mấy bác thích thì cứ anti, tụi này thích thì vẫn mua và hy vọng BB hồi sinh, nếu mấy bác ko chê bai quá lố thì tụ này cũng chẵn lên đây mà bảo vệ cái đam mê của mình làm gì, ng thích ng ko thích thế thôi, bạn gái các bác, các bác yêu, bắt ng ta yêu theo à, công việc BB phục vụ, các bác tuỳ thôi, như e là sv, nge gọi nt, chat, mail, lâu lâu tra từ, tra thuốc, đầy đủ mà pin trâu, quan trọng là mình thích, mấy bác ko xài đc ko có nghĩa ng ta cũng vậy, nền tảng nào cũng có cái hay, cái nào cũng có 1 thời vậy thôi, quan trọng là đam mê, tinhte là 1 diễn đàn, mà lúc e đc ông anh rủ gia nhập là vì có nhiều ng cùng đam mê, có nhiều ng cùng chia sẽ kinh nghiệm, chứ ko phải vô để cãi nhau cái này ngon, cái kia ngon, các bác có xài hết đc đâu mà nói ngon hay ko ngon, ai ko muốn bảo vệ đam mê của mình!!! phán thì như thánh, sợ chưa cầm tới bao giờ.
Tui nói thiệt, từ cái ngày tui xài con 7290 ú nu ú nần, lúc đó thằng em ruột cũng đang xài con 8700 (cách đây cũng gần 4 năm) thì tui YÊU BB luôn, nó có cái gì đó rất riêng, k thể dùng cấu hình, tính năng hay những thứ khác để đánh giá. Cảm nhận "vô hình" và yêu cái "vô hình" ấy.
Ps: Đang chuẩn bị hốt Z3. 😁
@danghuynhkk hốt q10 hay z30 đi bác, e đang z3 nè, cũng phù hợp nhưng ko làm việc nặng đc, nhiều khi cũng đúi đúi 😃
@minhthong_19 Đuối trong việc gì vậy bác?
@tia_sang_ngay_mai hơi chậm bác ơi, chạy ngầm nhiều lag ghê lắm, 😃 ý là thiếu 1/2 gb RAM thôi @@
@minhthong_19 Bác nói vậy làm em đắn đo. 😔
@tia_sang_ngay_mai thích thì nhích đi bác, lên 10.3 ngon lắm, e đang xài leak 10.3, cải thiện nhiều thứ lắm 😃
Xin nói minh đã là thành viên của tinhte một thời gian cũng đã khá lâu ,và trước đó theo dõi tinhte cũng khá dài ,bản thân rất ít đăng bài hay bình luận trên tinhte ,nhung theo dõi bài này từ đầu đến giờ phải nói là rất bực ,nên phải viết vài dòng lên đây
Xin hỏi những người trả lời trong bài này đã bao nhiêu người xài và cảm nhận được những cái hay của hđh bb ios ?
Hay chỉ đua đòi xài smartphone rồi vào đây nói nhăng nói cuội
Bản thân tôi đã xài qua android va iphone tuy mỗi cái có một lợi thế riêng nhưng vẫn luôn thấy thiếu một cái gì đó mà bb ios mới có được và tôi tin những người từng xài bb như là smartphone cũng cảm thấy thế
@alone87dn chuẩn đó bác, nhưng mà BB os thôi 😃
@alone87dn chuẩn đó bác, nhưng mà BB os thôi 😃
@alone87dn Bb ios là gì vậy ????

Gửi từ SM-G930F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@alone87dn Bb ios là gì vậy ????

Gửi từ SM-G930F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Em xài android và z10, và em chả thấy bb có cái vẹo gì đặc biệt nổi trội hơn mấy os khác cả
Có bà con nào biết cách để BB10 có call log forever không? Ngày trước RIM thì ngon lành nhưng sang BB10 thì chỉ được 200 log thì phải, hơi chán.

Một cái nữa là chế độ auto correct rất chuối, bà con nào biết bỏ đi không chỉ em với? Ví dụ: Khi em gõ chữ "số" và bấm dấu cách là tự nó chuyển thành "pin của tôi" hoặc khi em gõ "pin" và bấm dấu cách thì hiện ra số pin của máy, rất chuối 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019