Benchmark nhanh LG VELVET: ổn, ổn quá!
Mikeknowsme
10 ngày trướcBình luận: 121Lượt xem: 20.957
Benchmark nhanh LG VELVET: ổn, ổn quá!
LG VELVET - chiếc bánh nhung đỏ mềm và đẹp của LG, đây là smartphone ở phân khúc cận cao cấp và thiết kế hấp dẫn, sexy. Đặc biệt LG đã thiết kế cụm 3 camera và đèn flash phía sau như kiểu giọt nước mưa đang nhỏ giọt.
Vì là chiếc máy cận cao cấp, nên mình quyết định benchmark xem LG VELVET có hiệu năng như thế nào, mời các bạn điểm lại cấu hình của LG VELVET nhé!

AnTuTu

AnTuTu với số điểm 279k - khá tốt cho một thiết bị có cấu hình như LG VELVET. Điểm số này chứng minh máy đủ để thực hiện mọi tác vụ từ duyệt web liên tục, đa nhiệm, chỉnh sửa hình ảnh, chơi game FPS.

Geekbench 5

Screen Shot 2020-05-23 at 18.06.12.png
LG VELVET có 574 điểm đơn nhân ở bài test Geekbench 5, theo mình đây là số điểm bình thường, không ấn tượng, mình nghĩ với Snapdragon 765 thì LG VELVET phải ở mức cao hơn (ở khoảng 650 điểm đơn nhân). Điểm đa nhân cũng không thật sự cao.

GFXBench

Số khung hình ở các bài test về đồ hoạ trên LG VELVET ở mức khá tốt, GFXBench sẽ test liên tục các bối cảnh đồ hoạ khác nhau thì trong quá trình benchmark mình quan sát máy chạy khung hình khá mượt. Đánh giá LG VELVET tốt ở bài test GFXBench hy vọng không phải là ý kiến sai.

3D Mark

À há! đúng như mình dự kiến, mình không sai khi đánh giá điểm đồ hoạ LG VELVET tốt, với bài test điểm Slingshot Extreme OpenGL và Vulkan cho số điểm 2731 và 2591 là cực kỳ ấn tượng.

PCMark

PCMark cũng giống với AnTuTu trong việc đánh giá các thao tác sử dụng máy hằng ngày, với số điểm 7874 trên LG VELVET thì mình thấy nó gần bằng với flagship của năm ngoái. Chứng tỏ đây là một chiếc máy rất tốt để sử dụng trong các tác vụ hằng ngày, đặc biệt là chỉnh sửa ảnh hay video,...

Androbench

Để đo về tốc độ của ROM chúng ta dùng Androbench, dựa trên Random Read và Random Write thì máy có tốc độ đọc và chép khá ổn, tuy chưa thể nói là nhanh, máy cũng chỉ hỗ trợ chuẩn UFS 2.1.

Nhận xét cá nhân:
  • Xử lý đồ hoạ trên LG VELVET có vẻ tốt, chính vì thế bọn mình sẽ cố gắng test kỹ hơn, đặc biệt là chơi game
  • Điểm về CPU ở mức khá, nhưng đã làm mình ấn tượng hơn về con chip Snapdragron 765 vì ban đầu mình không nghĩ con chip này cho hiệu năng cao - mình đã lầm
  • Máy không nóng nhiều trong quá trình benchmark thời gian dài, có thể đây là chiếc máy không lo về việc bị nóng lên
  • Các tác vụ sử dụng thực tế như lướt web, dùng app, rất mượt mà.
Dưới đây là tổng hợp Benchmark của các máy tầm trung và flagship mà Tinh tế đã test:

Sao không thấy giá nhỉ ad
@Feris Từ khi nào vậy bạn? Trừ con Vơ Vét này chưa đc trải nghiệm nhưng đời trước rom Màu mè nhiều chức năng ko dùng đến. Tối ưu pin chưa bao giờ tốt. Đơn giản thì phải gọi tên Sony
@anhtuan1066 1 con hàng new, 1 con hàng cũ. So sánh giá như vậy ko hợp lý chút nào 😃
@Zhyper Con này đợi qua tết thì down 50% 😃 nó sẽ tụt quần nhanh hơn mấy con V và G. Thấy mặt lưng nó là mình ưng bụng mà mặt trước nốt ruồi thấy ghét
@squallchip Hang cũ là sao bạn? Đang nói Note 10 mới nha
Bộ nhớ hình như chỉ UFS 2.1 😔
@causelove94 Bì thấy quay video fullHD theo mặc định là OK rồi. Có mấy khi quay và xuất 4K hay 8K đâu mà cần nhanh bác nhỉ? 😁
@Hassler Cái speed bộ nhớ này cũng ảnh hưởng tới thời gian load app cũng như độ mượt trong quá trình sử dụng app chứ bác. Đấy là em nhìn nhận trên máy tính khi so sánh giữa SSD và HDD, nhưng em nghĩ trên đt cũng sẽ tương tự.
@causelove94 Em thấy chỉ có ssd với hdd là lệch nhiều, chứ như m2 nvme với sata3 chả chênh bao nhiêu cả thông thường chỉ dưới 1s :v
Con rog phone 2 antutu hơn 480k mà vẫn để cái bảng 340k từ bài này sang bài khác thì sợ thật.
@xuantruong1992 mod tt toàn đi copy chứ không ngồi chấm thực tế b ạ. chấp nhận.
@xuantruong1992 thấy ảo sao ấy con 7T kế bên cũng 855+ mà hơn tận 100k
Không biết nó ổn ở cái gì mà ổn ổn quá kinh quá. LG mấy năm nay làm máy chán đời ko có tý sáng tạo nào như trước kia.Sài không có 1 tý j nổi bật . Cái tính năng mở máy = lòng tay phải nói là siêu xàm lol.
Được mỗi cái giảm giá nhanh như bão nên ko lo tốn tiền trải nghiệm.
@nguyenmanh287 Bác làm salon tóc à.
@nguyenmanh287 Ngay cả Ui của LG chán dễ sợ mà các bác ý bảo hơn One IU của Sam là hk biết hơn chỗ nào.
@minhchinhlmc Công nhận m vẫn thích cam làm chìm, dù máy có dày hơn 1 chút, lồi lên k ưa, đặt đt xuống bàn mà kênh lên 1 đoạn.
@Trọn kalitel Nói chung vẫn k ưa được màn hình khuyết, dù rằng hằng ngày sử dụng thì chẳng bao giờ chú ý đến, nhưng 1 lúc nào đó chú ý lại thấy nó chẳng đẹp tẹo nào.
Bán chính hãng hay không mà marketing ghê thế nhỉ
@Phuongkak QC cho xtmobile. 😁
@Phuongkak cái thời Android còn ăn lông ở lỗ thì LG nó là cái gì rất là GÌ VÀ NÀY LỌ bạn nhé. Giờ sa cơ, bị TQ chơi chứ với những ai sài Android đời đầu đều hiểu LG cũng có cái hay nó
@Phuongkak LG mobile không còn bán chính hãng ở VN
XTmobile xách từ Hàn về VN sớm nên anh em tinhte có nhiều cái hay của em Velvet này muốn chia sẻ cho các bạn thôi, xài LG cho biết bạn nha
@tamdinh69 hồi G4 chụp phơi sáng miết ấy mà, đúng hồi đó LG là đỉnh cao nhỉ
LG k tuỳ biến chạy ngon luôn
"Để đo về tốc độ của ROM chúng ta dùng Androbench, dựa trên Random Read và Random Write thì máy có tốc độ đọc và chép khá ổn, tuy chưa thể nói là nhanh, máy cũng chỉ hỗ trợ chuẩn UFS 2.1."

Thế này mà chưa dc gọi là nhanh à?

"Androbench nhằm để đo tốc độ của ROM, chúng ta sẽ tính thêm phần Random read và write. Tốc độ đọc của Bphone B86 đạtt khoanngr 92 - 94 MB/s và tốc độ ghi là 73 - 74.9 MB/s. Tốc độ này có thể nói là rất nhanh đối với smartphone.
"
Vẫn nhớ bphone chưa dc 1 nửa con vê vét này nhưng mod vẫn bảo rất nhanh.
Đúng là có tiền vào nó khác ngay.
Thật sự nể a mod này.
@cupeastupid Con nào bench ra cũng ổn, mod cùi vler
@cupeastupid nói thật là thấy tên tác giả bài viết là tôi cũng hình dung là chất lượng cái bài viết ntn rồi ông ạ. Không tin ông thử để ý mà xem :v
Không phải tôi thù hằn hay ghét gì ông mod này nhưng mà nhiều bài viết thấy đúng là hiểu biết về những thứ mình viết ra gần = 0 :v
@namphuong000 Tôi thì nghĩ bạn mod này cũng biết chút ít, chẳng qua kĩ năng seeder, quảng cáo quá kém so với các mod khác. Đồng ý tinhte cần tiền quảng cáo để sống, nhưng quảng cáo phải hợp lý và tránh lố. Nói chung là quá non tay, hoặc là bị tiền nhét vào nhiều quá nên đôi trắng thành đen.
@cupeastupid Khẽ thôi, lũ bkave vào chửi sml giờ, nói đúng mà lại còn nói to thế chứ ko biết!
Chả có gì hot
R.i.p em .
Đã không tin “Benchmark” từ lâu lắm rồi. Thứ tiếp theo không tin đó là DxOmark
Thích lg nhưng lại ghét màn khuyết
V60 unlock ơi
@cosmos47 Hàng mỹ mua freesim ấy. Chứ unlock phải đóng chip. Về xài nặg ko ngon đâu. Tiếc V60 chỉ bán mỹ ko bán hàn
@Hi-CNTT Vậy dặn tìm bản freesim, bản này về vn dùng sim bthuong hả b?
bao h LG lấy lại vị thế tại Việt Nam! ta
@mrthanh213 Thiết kế mới của LG lần này hy vọng có thị phần tại Việt Nam tăng thôi chứ vị thế thì rất khó
@mrthanh213 không bao giờ 😁
@mrthanh213 LG vẫn đang bán ở thị trường xách tay, rất HOT & hút khách
Máy nào vô tay mod này benchmark cũng ổn, tạm ổn mà éo so sánh đc cùng tầm giá chán
Thử test cái geekbenkch5 trên note 10 plus ra điểm như này.mà ad tình tế ra có 721-2172 ???
Antutu cũng cao hơn luôn.
Screenshot_20200524-210727_Geekbench 5.jpg
Screenshot_20200524-212234_AnTuTu Benchmark.jpg
Nhìn chung chung thì thấy cũng ổn, còn chi tiết thì phải trên tay mới biết.
Chắc giá chát lắm đây :v
@Híu Mụp Tầm tháng sau tụt 1/2 giá rồi bác. Đặc sản của LG rồi. Lo gì giá cả.
@zz jj zz jj giá 8-10tr thì còn đáng mua, hơn thì nghỉ phẻ
@Thien Nam 2016 Lắm khu còn 6-7 triệu ấy
@zz jj zz jj 6-7tr thì chắc phải nửa năm mới xuống tới đó, chứ giờ mới ra mắt thì chắc tầm 10tr 😃
@Thien Nam 2016 Ko tới nửa năm đâu. 1 tháng 2 tháng à. Nhớ mấy con trước cũng thế.
Qc trá hình. Ít ti mô bài.
Gọi là đủ tí có lẽ đầy đặn hơn.
Đợi xuống bằng v50 bây giờ rồi tính 😁
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019