Bệnh nhân thứ 3 tử vong, cũng trong nhóm bệnh nhân tại Bệnh viện Đà Nẵng
Hassler
10 ngày trướcBình luận: 103Lượt xem: 7.255

Sáng 1-8, Thứ trưởng Bộ Y tế Nguyễn Trường Sơn, Trưởng Bộ phận thường trực đặc biệt chống dịch COVID-19 của Bộ Y tế tại Đà Nẵng, thông báo về trường hợp tử vong của bệnh nhân COVID-19.

Bệnh nhân 499 qua đời là bà T.T.B.T, 68 tuổi, mắc bạch cầu cấp dòng tủy kháng trị; đái tháo đường type 2; tăng huyết áp.

Bệnh nhân điều trị ung thư máu (leucemia) tại Khoa Nội Thần kinh Bệnh viện Ung bướu Đà Nẵng, ra viện ngày 23-7.

Sau đó bà ho, sốt nên tái khám tại Bệnh viện Ung bướu. Do có dịch tễ nghi ngờ nên bệnh viện đã chuyển bà đến khu cách ly, lấy mẫu xét nghiệm, ngày 30-7 cho kết quả dương tính.

Bệnh nhân có biến chứng suy tủy, suy hô hấp, suy tuần hoàn.

Đến 19h ngày 31-7, bà suy hô hấp nặng hơn. Các bác sĩ đã đặt nội khí quản, cho thở máy, hội chẩn trực tiếp với chuyên gia của Bộ Y tế đang có mặt tại Đà Nẵng.

Đến 22h30, hội chẩn và điều trị cho kết quả thất bại, bệnh nhân vẫn thở máy, vận mạch liều cao.

Đến 04h55 sáng 1-8, bệnh nhân ngừng tuần hoàn, hô hấp và được xác nhận tử vong vì suy hô hấp.

Theo giáo sư Nguyễn Gia Bình - Chủ tịch Hội Hồi sức cấp cứu, thành viên Tiểu ban điều trị, Ban chỉ đạo quốc gia phòng chống COVID-19, bệnh nhân tử vong do ung thư đường máu ác tính không đáp ứng hóa chất giai đoạn cuối, viêm phổi nặng và COVID-19.

Nguồn suckhoedoisong
Đợt dịch này nhanh quá, diễn tiến phức tạp quá.
@vanlinh2905 Toàn người lớn tuổi bệnh nặng mất
@tinhtao.2020 Ko phải nhanh mà phát hiện chậm.
@tinhtao.2020 Đợt dịch này toàn những người lớn tuổi và bị thêm bệnh nền nữa
@agneskrivers nó vốn dĩ thế mà; do dân mình chủ quan quá thôi, kiểu ngủ quên trên chiến thắng ấy
Thực sự lo lắng. Cả đầu hn và sg lẫn ở tỉnh khác.
@toivaem986 Chỉ có ĐN là mọi người ý thức lại tinh thần chống dịch chứ 2 đầu cầu vẫn tung tăng lắm b ah
@Tên Hiển Thị Chuẩn bác ah, tối nay mưa bão v mà mn còn đi ăn uống đông lắm
@toivaem986 Cẩn thận cho mình bác nhé, em ĐN đây nên thấy sợ lắm rồi
@toivaem986 Cũng hi vọng thế, chứ mà hủy vé rồi nhận tại tiền đền của traveloka hơi mệt
Làn sóng đợt dịch COVID 19 lần này coi bộ nguy hiểm hơn và khó lường diễn biến quá!
@TuanDatSet Đợt 2 diễn biến kinh hơn đợt 1 nhưng việc giãn cách toàn xã hội tại thời điểm này cá nhân mình thấy vẫn chậm trễ. Níu kéo 1 vài ngày, vài tuần nhưng đến lúc ko kiểm soát đc thì hối hận ko kịp.
Giả sử việc cấm trà đá vỉa hè nhưng ko cấm các quán cafe, quán bia, quán ăn vỉa vè..... như vậy là bất hợp lý.
Mình ở Hn mà đái ra máu vì cô vít.
@cccccc6 Xã hội có những người như vậy đó bạn ơi. Nhưng mà đái ra máu thì nguy hiểm thật, mong bạn sớm đi khám 😁
@cccccc6 Các bác trên đùa cho vui vậy thôi chứ e nói thật là bác đã đái ra máu rồi thì ko còn thuốc nào mà chữa đc đâu ợ! Poor bác! 😔
@cccccc6 Các bác ở trên cứ doạ bác ý. E nghĩ đái ra máu của bác khả năng cao là sỏi thận. Do trong quá trình viên sỏi di chuyển từ thận xuống bàng quang gây tổn thương đường niệu đạo và xuất huyết gây ra. Bác nên đi khám sớm, có sỏi thì gắp sỏi mà k có sỏi thì chia buồn với bác. Tối bác nên xuống đất nằm cho quen hơi dần đi ạ. E khuyên chân thành
@cccccc6 Mấy anh em cứ nói thế làm bạn ấy lo lắng. Cứ yên tâm đi bạn, có vấn đề gì thì nhờ vả dần anh em trên group đi nhé 😆
Con Covid này như nhát dao chí mạng cho các bệnh nhân nặng có bệnh lý nền. Nguy hiểm thật.
@CuongLam02 đôi khi thế lại khoẻ cho xác phàm
Tâm dịch ngay khoa toàn người già có tiền sử bệnh vậy căng quá!
Khổ toàn người bệnh nặng thì bị như vậy khả năng tử vong cao là đúng thôi.
Covid lần nay tấn công thẳng vào bệnh viện trung tâm. Lại nhằm vào những người lớn tuổi lại có quá nhiều bệnh nền 😷😷😷
Thôi thì chúc các cụ ra đi thanh thản
Bác nào trong ngành y cho hỏi tử vong vì suy hô hấp nhưng lại do ung thư là yếu tố chính là như nào nhỉ? Hai cái ấy nó liên quan gì tới nhau không?
@Lecuong609 Cái này bác đi hỏi anh nhà báo chớ bác sĩ nào trả lời được.
@Lecuong609 Ung thư máu thì bạch cầu ít hơn bt -> đề kháng cực kém.
Sẽ ko sống lâu nhưng đảm bảo 1 tháng sau bà ấy vẫn còn sống nếu ko dính virus Vũ hán.
->nguyên nhân cái chết vào ngày tháng năm đó: cúm tàu.
P.s mình ko phải nghành y
@Lecuong609 Đề kháng phải chống 1 bệnh khác với 10 bệnh 1 lúc. K phải trong nghành k cần hiểu sâu
@qujl0p21 Chắc bạn này chưa hiểu ý của câu hỏi 😁
@Lecuong609 Cái này phải phát ngôn cẩn trọng, nguyên nhân chết không bao giờ được phép nói do covid mà luôn luôn do bệnh lý nền và yếu tố covid luôn phải xếp sau cùng. Quy trình nó phải thế.
Cam go thật sự.
Pray for VN ❤️
thôi xong rồi
Thằng khoidang chắc đang mở party ăn mừng tại gia.

Nó đã được thoả mãn
@Thomas Tony OMG.
@Pentanol Và m cũng thế
Sau bao cố gắng, sau bao công sức, nỗ lực... vì 1 bát cơm của mấy thằng Việt gian và Cẩu khựa mà khiến bao người lao đao!
Cay mũi thật sự!
@TYA Bảo đảm bò đỏ vào húc cậu này!
@Sút lợn Húc thì lấy tấm vải ra hua hua trước mặt cho nó húc trượt thôi. Chứ ko thể chờ nó đáp lại mà có lý lẽ và lịch sự đc
@tuansiro Chưa có bằng chứng mà phát ngôn liều thế là bị bế lên phường đấy.
@TYA Loại tiêu cực vs chế độ như ông bạn sớm muộn cũng đi về nơi xa lắm thôi . Hy vọng nó đến sớm . Mở mồm ra là thấy mùi tiêu cực . Dự ông bạn cũng ko qua đc hạn 49 đâu .
Bệnh nhân 499 qua đời là bà T.T.B.T, 68 tuổi, mắc bạch cầu cấp dòng tủy kháng trị; đái tháo đường type 2; tăng huyết áp.

Bệnh nhân điều trị ung thư máu (leucemia) tại Khoa Nội Thần kinh Bệnh viện Ung bướu Đà Nẵng, ra viện ngày 23-7.

Ngần này bệnh đủ chết rồi, covid hay ko covid thì chỉ mang tính minh họa
@Khoidang Một người bị bắn, chết không phải do viên đạn mà do mất máu quá nhiều. Viên đạn chỉ mang tính hình thức 😁
@thienvk Ông so thế tôi chẳng thấy đúng gì cả nên tốt nhất đừng so. Chết vì cái gì cũng là chết, đừng mang họ ra để so đo nữa
@Fibbo Vậy người ta chết vì covid hay chết vì bệnh nền, giờ tiếng Việt phong phú quá không biết thế nào mà lần
@thienvk Quan trọng nhất là vẫn tính những ca này do covid vì đã dương tính, chẳng bộ y tế nào phủ nhận cả, nhưng mà ông cứ phải hỏi làm gì? Nêu lên các bệnh nền là sai à?
Rất buồn và rất lo cho Việt Nam
Khó khăn quá
có khi nào thủ phạm là mấy đứa đưa người lậu vào vn không , tụi đấy khác gì buôn người , phạt thật nặng vào . Tụi đấy chẳng khác nào bán rẻ người dân Việt = tội phản bội tổ quốc. Cả đất nước trống bệnh mà vẫn có những phá hoại khác nào gián điệp, gián tiếp giết người nước mình.
@tranquan1988 Phải chi tầm sau chiến tranh thì chắc lôi ra bắn mịa rồi, cơ mà thời đại giờ lắm dân chủ, nhân quyền nhòm ngó nên ko làm gì được 😆
@tranquan1988 “Thổi tắt đèn người khác đang thắp cũng ko làm mình sáng lên được”.
đợt này 3 đầu cầu trung ương lãnh đủ 😔
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 190VIPhemilo
10.011 bài đăng
quangthegtvtk49+ 118CAO CẤPquangthegtvtk49
5.168 bài đăng
caffeinezzZ+ 103VIPcaffeinezzZ
0 bài đăng
lexcuong+ 79VIPlexcuong
15.001 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM