Bệnh viện Quân đội Walter Reed Khu 71: Nơi TT Trump điều trị COVID-19 xịn xò như thế nào?

_vphlinh_
5/10/2020 2:51Phản hồi: 128
Bệnh viện Quân đội Walter Reed Khu 71: Nơi TT Trump điều trị COVID-19 xịn xò như thế nào?
Bệnh viện Quân đội Walter Reed - Khu 71 là nơi Tổng thống Trump đã ở trong thời gian cách ly điều trị COVID-19. Dưới đây là một số hình ảnh tổng quan về các phòng ốc, bố trí trong khu vực điều trị đặc biệt này (VIP ward).

Khu vực 71 này là nơi chuyên dành cho các tổng thống, anh hùng chiến tranh và thẩm phán tòa án tối cao để điều trị hoặc nghỉ dưỡng khi mắc phải những vấn đề về sức khỏe. Nơi đây có tổng cộng 6 phòng bệnh, một trong số đó là phòng President Suite với các trang thiết bị và tiện nghi vô cùng hiện đại, đầy đủ

Phòng nghỉ dưỡng

Khu tiếp khách

Bảng hiệu đánh dấu phòng President Suite

Phòng chờ

Phòng dành cho Đệ nhất Phu nhân

Khu kiểm tra y tế

Một góc phòng ăn

Góc phòng nghỉ dưỡng và làm việc, tiếp khách​

Theo usatoday
128 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

number_four
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nơi mà ng có tiền cũng không thể được phục vụ ở đây.
Mà đã có nhiều tiền thì m làm cái 600 phòng chứ 6 phòng ăn nhằm gì. 😆)
trungnthut
TÍCH CỰC
4 năm
@number_four 600 phòng thì thành hàng đại trà rồi
@number_four bảo bối nè nobita.....
@number_four 😃) thua với cái tư duy kiểu này. Kiểu ăn sắn độn khoai cho no. Trong khi người ta thì Yến tiệc.
dual1
CAO CẤP
4 năm
@exciterc Tưởng tượng đến cảnh president suit có 600 phòng thì mất cmn tính giá trị của nó.
mapu001
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cũng đc 😌
jeetkunedo
TÍCH CỰC
4 năm
sao mình thấy cũng bt ta @@
ufdb
CAO CẤP
4 năm
@c0mmand0 Thứ phi thường ấy là tay nghề với máy móc phục vụ điều trị thuộc hàng đỉnh thế giới.
-nHm-
CAO CẤP
4 năm
@jeetkunedo Bệnh viện thì chỉ thế thôi, 1 năm đen lắm thì vào vài hôm
luxubu11
ĐẠI BÀNG
4 năm
@jeetkunedo Những thứ không bình thương sao nó để lộ đc bạn , chắc nó cũng ngang bí mất quốc gia ( chém thôi ) 😃
jeetkunedo
TÍCH CỰC
4 năm
@luxubu11 haha chắc rồi
i2Bi
CAO CẤP
4 năm
Bài này bữa có rồi mà
Bình thường, nhìn như mấy cảnh trong phim kinh dị, có gì xịn xò? Lmfao
@kehuydietngo Đánh giá bên ngoài thôi, thế bạn vào viện đó rồi à mà bạn biết nó xịn?
@Nguyễn hoàng trí hưng Nhìn hình k biết hay sao phải vào hả bạn, hay phải bay sang Mỹ ngó ??
@kehuydietngo Thế mình nhìn hình mình đánh giá bình thường rồi mà bạn lại bảo mình phải vào bệnh viện nằm mấy hôm mới biết? Bạn nói như tự vả vào mặt bạn vậy? 😆))
@Nguyễn hoàng trí hưng Bạn có vấn đề về đọc hiểu à ? Ý mình là nếu bạn từng vào viện, dù là thăm ng ốm thì sẽ thấy kể cả phòng vip trong bệnh viện quốc tế cũng chưa bằng 1 góc so với phòng này. ( mới nhìn trên ảnh, chưa tính trang thiết bị + phục vụ )
Có não thì chịu khó dùng tí đi bạn, lớn r còn bắt ng khác giải thích từng từ, khổ.
có khi gần mãn nhiệm kỳ, có nguy cơ ko tái đắc cử nên anh ấy muốn trải nghiệm cho hết dịch vụ của 1 tổng thống nên cố tình vào khu này nghỉ dưỡng vài ngày 😆 Thâm như Trâm 😃)
Ra viện rồi còn soi mói chi nữa.
codaijaso
TÍCH CỰC
4 năm
@justinut0909 ok Thanks bạn về phần trợ cấp, nhưng ở đây ko phải ai nhập cư lậu cũng được nhận trợ cấp nha bạn, chỉ có 1 số đối tượng nằm trong chương trình DACA, WIC, mà chỉ có 1 số state hỗ trợ thôi chứ ko phải tất cả nha bạn.
Nguyên văn Trump nói thế này nha bạn "“It’s going to disappear. One day — it’s like a miracle — it will disappear.” và còn nói without vaccine, giờ thì vaccine đầy đường rồi đó, mà dân Mỹ thì vẫn nhất thế giới chưa thấy miracle đâu cả.
“Once you get to a certain number, you know — we use the word herd, right?” Trump told Laura Ingraham. “Once you get to a certain number, it’s going to go away.” Certain number ở đây là bao nhiêu thế? Nước người ta có 1000 thôi giờ đã ko còn virus rồi kìa, ở đó mà miễn dịch cộng đồng. Chỉ có nói phét là giỏi.
@codaijaso 1 số states hỗ trợ thì không là tiền? Tốn mấy chục tỷ USD chứ có phải lá mít đâu mà nói nhẹ nhàng thế bạn?
Còn cái kiểu cắt xén chữ nghĩa, nhét chữ vào mồm của bạn đúng chuẩn thổ tả đó. Ông ta nói về miễn dịch cộng đồng nhưng đâu có nói là sẽ dùng cách đấy? Đoạn vaccine đâu rồi?
Nguyên văn đây: “Sure, over a period of time. Sure, with time it goes away. And you'll develop – you'll develop herd – like a herd mentality. It's going to be – it's going to be herd-developed, and that's going to happen. That will all happen. But with a vaccine, I think it will go away very quickly.”
Nói chung là bạn ghét thì cứ ghét, còn nghĩ Trump thất cử thì ra bet Joe Biden đi, kèo trên đó. Như mình này, bet Trump luôn chứ cãi nhau trên này được gì đâu.
Screenshot_20201007-165548_Samsung Internet.jpg
codaijaso
TÍCH CỰC
4 năm
@justinut0909 Mình có nói tiền trợ cấp ko phải là tiền lúc nào vậy bạn, nhưng vấn đề ở đây mình nói là tiền xây tường ko phải là tiền của Mễ như Trump nói. 1 vấn đề nữa, tại sao cầm tiền đi cho người ta rồi lại kêu ca làm gì? Nếu ko muốn trợ cấp thì đừng trợ cấp. Ai cắt xén chữ nghĩa ở đây hả bạn, mình chỉ trích dẫn những gì người dân Mỹ nói về nước Mỹ, báo chí Mỹ nói về nước Mỹ. Đây là đoạn ông ta nói without vaccine. Coi video sẽ thấy.
https://www.washingtonpost.com/politics/2020/05/08/trump-says-coronavirus-will-disappear-without-vaccine-fauci-has-said-opposite/

Mình ko ghét ổng nhưng ổng nói xạo thì ai cũng biết. Mình ở VN nhé bạn, ko quan tâm chuyện ai thắng cử đâu. Bạn thích vote cho ai hay bet ai mình cũng chẳng quan tâm.
codaijaso
TÍCH CỰC
3 năm
@justinut0909 chúc may mắn.
maithi90
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bệnh viện chả thấy show trang thiết bị y tế gì đặc biệt mà toàn thấy phòng ốc như khách sạn 😃 . Đến lúc thở máy thì có nằm ở phóng đấy đâu.
ufdb
CAO CẤP
4 năm
@maithi90 Mấy chỗ đó chắc nó ko cho chụp hình đâu bạn, vì thiết bị trong này cũng thuộc dạng quốc bảo rồi.
@maithi90 Nói thật là khu tiếp đón bệnh nhân ko bằng Vinmec, phòng ốc cũng ko hề có gì đặc biệt, nhìn chung đồ đạc đều phải nói là chỉ trên mức tầm thường một chút.

Cái phi thường và xịn xò là trình độ của đội ngũ y bác sỹ hàng đầu thế giới kìa. Mới có 3 ngày mà đã xuất viện.
nếu như này thôi thì làm tỉ phú vẫn thích hơn là tổng thống =))
Mong bác Chump sớm khoẻ để bẻ họng thằng bình k-ẩu
nhìn President Ward như President Suite của khách sạn 5* ý 😁
Nc Mỹ tuyêt vời các bác nhể. Và nc Mỹ vẫn là nc dành dc huy chương vàng tuyệt đối môn nhiễm nhiều và chết nhiều nhất thế giới 🤣😂😂😅😂
codaijaso
TÍCH CỰC
4 năm
@Ryan Vu Cái lương căn bản ko nói lên được gì đâu bạn, cái bạn nói lúc đầu là thu nhập, đâu phải ai cũng thu nhập chỉ có lương căn bản đâu bạn, họ còn có abc,xyz, mình nói rồi bạn có núp gầm giường bạn cũng ko biết được đâu.
Đây là ngập lụt ở nước khác nè
Ryan Vu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@codaijaso cái này là lũ lụt, còn cái của Vn mình là lụt do không có chỗ thoát nước, bạn có hiểu không? hai cái nó khác nhau, dám bạn nói ngập nước ở hai tp lớn là do thiên tai đó. cái GDP nó nói lên đc nước nào giàu nước nào nghèo đấy bạn.
codaijaso
TÍCH CỰC
4 năm
@Ryan Vu GDP có được công bố chính xác ko khó nói lắm. Ai chả biết VN còn nghèo, nhưng nhìn nhận tích cực xíu đi bạn. Chả ai sống nhờ lương căn bản, và thu nhập mỗi người cũng ko ai muốn công bố. Thế nên tính chính xác còn phải xem lại. Clip trên thì mình ko rõ có phải thiên tai ko vì quay bằng drone và ko có âm thanh nhưng clip này thì là mưa lớn ngập nhé. Nói chung ngập thì nước nào chả có, ít hay nhiều thôi.
Ryan Vu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@codaijaso chúng ta dừng Rep nhau ở đây nhé! vì quan điểm khác nhau nên điều tốt nhất cho chúng ta là dừng lại nhé! chào thân ái!
móa đang bệnh đc vào đây cái là hết bệnh khỏi phải điều trị gì..........
bxv5238
ĐẠI BÀNG
4 năm
First lady’s suite vậy có second lady’s suite không nhỉ? Và khi đó là phòng của vợ 2 ạ? 🤔
codaijaso
TÍCH CỰC
4 năm
@kehuydietngo Nếu vậy có 10 người nữ đứng xếp hàng, mình nói the first Lady, the second Lady, the third lady ...thì nghĩa thế nào bạn? Bạn lấy ví dụ từ second hand, xin lỗi bạn có thể giải thích chữ second hand cho mình rõ được ko?
@codaijaso Lady là danh từ trang trọng, nếu bạn muốn đếm phụ nữ thì dùng woman chứ k ai dùng lady.
Còn second hand là gì thì mời bạn tự tra gg. Mình k phải giáo viên tiếng anh online dạy miễn phí
codaijaso
TÍCH CỰC
4 năm
@kehuydietngo Thế nếu 10 phụ nữ sang trọng xinh đẹp thì mình có thể nói first lady, second lady, third lady... được ko bạn? Thật sự mình ko biết second hand là gì bạn à, bạn giải thích hộ mình được ko?
Lối vào nhìn nặng nề, mù mờ, không rộng rãi gì cả. Phòng thì nội thất cổ lỗ sỉ 😴
geniusbmt
TÍCH CỰC
4 năm
Nơi những gì tốt nhất giỏi nhất được hội tụ là đây
Tui chỉ cần cái giường tre và ý tá mặc váy phục vụ riêng là dc ... bỏ hết máy móc đi 😁🤣
@Bão Sài Gòn tới lúc đó nằm giường tre nhìn y tá mà thở dài nha 😁
@c0mmand0 Ha ha 😂😂😆
@Bão Sài Gòn Lúc đó còn sơ múi gì đc nữa 🤣
@Edward Đỗ 🤣🤣🤣😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019