Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bị Lừa Mua Airpods Pro fake với giá real

tochi97
15/12/2020 7:6Phản hồi: 705
705 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mua trên Chợ Tốt thì toang rồi.
@the last dragon Chợ này xưa nay dính phốt khá nhiều, vote đổi thành Chợ Phốt cho đúng thực tế 😎
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
khoaloinhoi
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cảm ơn bạn đã cảnh báo cho mọi người thêm 1 chiêu lừa đảo để né. Mình cũng hay mua đồ chotot, mua đó h mới bị dính 1 lần cũng là đồ apple, còn mấy đồ hãng khác ko bị. Chắc do đồ Apple làm giả nhiều nhất. Còn mấy bạn cứ thích xỉa xói, chê bai ng ta ngu nên mua trên chotot, ham rẻ các kiểu... Mình thấy rất xấu tính. Câu cười người hôm trc hôm sau bị cười lại lúc nào cũng có thể xảy ra. Đừng bao giờ nghĩ mình khôn hơn ai mà nói giọng dạy đời như vậy, chả ai muốn bị vậy cả. Người ta cũng có ý tốt muốn chia sẻ, nếu ko cảm ơn hay nói gì tử tế thì cũng ko nên ngứa tay mà nói những lời khó nghe. Biết đâu sẽ có lúc bạn bị như vậy ở 1 chuyện khác.
@khoaloinhoi Coi như câu chuyện của cậu thớt kia là minh chứng hùng hồn nhất của tình trạng lừa đảo trên Chợ Phốt nói chung & các chợ mua bán khác nói riêng. AE nên check hàng cẩn thận, dò la ý tứ người bán các kiểu trước khi giao dịch 👍
khoaloinhoi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 Đến bạn mình chuyên buôn bán iphone nhập hàng về còn có lúc bị chơi mà, cái này hên xui tùy tâm người bán và sự hiểu biết của người mua thôi, nhưng kiến thức tới đâu thì vẫn sẽ có những chiêu lừa tinh vi hơn xuất hiện, cuộc đời luôn là thế. Khổ vậy đó, cứ lừa nhau để sống là bản chất của xã hội này rồi...
@khoaloinhoi Đúng là XH luôn có người này người nọ, đôi khi va phải nhau cũng là do hên xui, giờ nếu người bán đưa ra cái giá ngang với hàng chính hãng hoặc thấp hơn xíu chứ ko rẻ mạt như trường hợp của thớt thì cũng rất khó lường. Còn nếu bán rẻ quá như này thì dễ nghi ngờ hơn 🙄
Chợ tốt mình chỉ bán ko mua. Bữa mua cái máy hút sữa bị lừa cái máy từ đời tám quánh nào máy đời 2010 thanh lý để 2019. Mình ko kinh nghiệm, đã nói vậy rồi, bà kia còn vẻ vời mình nữa.
@Cá Rô Xào Măng Chắc người bán gõ... lộn thôi, gì mà căng? 🤣
Baloobaloo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Cá Rô Xào Măng Mua đồ cũ phải kiểm tra kỹ á bác, không đúng cam kết thì report luôn.
khanh0987
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thô nhưng thật
Ngu khi tham rẻ
@khanh0987 Nặng lời quá E, do thớt hơi gà thôi 😁
Chia bùn cùng bác, mà cái giá 3tr thì rẻ quá, bác pải cũng nên nghĩ kĩ cái giá trc khi mua chứ ta
@mrthanh213 Gặp phải sản phẩm hấp dẫn, giá hời nên chắc sự ham rẻ đã lấn át lí trí đó chú 😷
Phuc_Ars
TÍCH CỰC
3 năm
nếu đúng ra khi mang ra cellphoneS thì người ta sẽ hỏi số điện thoại đăng kí bảo hành chứ nhỉ? K hỏi mà người ta chịu nhận hàng để bảo hành hả bác? Chia buồn với anh luôn
NKV_08
ĐẠI BÀNG
3 năm
chợ tốt chỉ nên mua trao tận tay,hàng điện tử đảm bảo đừng mua,ăn phốt cho coi,mình trước bị vài lần rồi toàn khóa máy sau khi bán
@NKV_08 Gớm, chi mà bị những vài lần vậy? Bạn mua những thứ gì vậy? 🤐
leduy87qn
ĐẠI BÀNG
3 năm
" Học Phí " như vậy lả rẻ rồi đó
@leduy87qn Mong AE ko ai còn dính mấy vụ phốt mất tiền oan cho sản phẩm ất ơ kiểu này 😷
mackhanhlam
ĐẠI BÀNG
3 năm
Em mà là bác, em ra công an phường làm tờ sớ, chụp ảnh tờ đó và ảnh mình ngồi ở trụ sở công an rồi gửi cho nó. 3tr là đủ đi trại tầm 6 tháng, k thì án treo 3 năm. Nó còn bướng thì gửi các anh ở đấy vài củ để các anh truy, đảm bảo ra ngay.
@mackhanhlam Ko nhiều người chấp nhận mất thêm vài củ để nhờ CA can thiệp vào món đồ 3 triệu như bạn nói mô, chưa kể mất thời gian, công sức đi lại, khai báo, túm lại vô vàn những thứ phiền phức rước vào thân, chưa kể chưa biết kết quả có nên cơm cháo hơm 🙄
chuchuki
ĐẠI BÀNG
3 năm
Quan niệm cá nhân mình k bao giờ mua hàng hóa online có giá trị cao, sao k cầm tiềm mặt ra store mua để đc sờ mó check banh cái máy lun, mọi thứ ổn thì bung tiền, mình bit nhìu người thích mua online cho tiện nhưng phải nghĩ đến trường hợp xấu nhất cho hàng có giá trị cao
@chuchuki Mua online tầm 1tr trở xuống ok còn hàng điện tử giá trị cao như Fone, Laptop, iPad máy ảnh nếu ở TP lớn thì ra trực tiếp cửa hàng mua chứ qua mấy forum dễ bị lừa đảo lắm.
@chuchuki Giống mình ở quan điểm này, tốt nhất nên ra trực tiếp cửa hàng nào có tiếng mà hỏi han, cầm nắm, test tủng các kiểu. Ham rẻ để òi ko có cách nào đòi lại được tiền & cũng chả biết mặt mũi kẻ lừa đảo ra sao 😷
@Tweener Lob Đó ko phải là forum, đơn thuần chi là nơi giao dịch mua bán mà thôi 👌
Sao còn tốt bụng giấu tên người bán chi vậy bạn, show ra làm phúc cho ae nhờ
@huutai_pasion Nếu được thì show hết mấy tin nhắn chụp màn hình, thông tin kẻ đó để AE cùng nắm được, qu đó sẽ hạn chế người bị lừa thêm 😷
Tousick
ĐẠI BÀNG
3 năm
Lừa đảo thì muôn đời và muôn nơi. Quan trọng ở chỗ phải biết trở thành người tiêu dùng thông thái. Chúc bạn gặp nhiều niềm vui và may mắn!
@Tousick Muốn trở thành người thông thái khi mua hàng, chắc phải bị lừa thêm vài cú 🤣
Bao nhiêu thứ tốt không mua, đâm đầu vào cái tai nghe giẻ rách thì kết quả như vậy là đúng rồi, kêu ca gì nữa.
@DarthTyr Do ham rẻ nên vậy, ai biết trước được tai nghe đó như thế nào mô 🙄
TranNguyenPT
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cứ tưởng Tinh tế dân pro không 😏
@TranNguyenPT Thì cũng có người thế này thế nọ chứ, gì có chuyện ai cũng thấu hiểu được hết trăm phương ngàn kế mà kẻ lừa đảo tung ra? 🤓
khanhnq
ĐẠI BÀNG
3 năm
Không tham không ai lừa được bạn đâu bạn ơi ! rút kinh nghiệm thôi !
@khanhnq Bài học khá đớn đau, mong là 3tr kia giúp thớt tích luỹ thêm kinh nghiệm xương máu về việc mua hàng công nghệ qua hình thức online như này 😎
Previa 7
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình xài Chợ tốt mua hay bán đều ko bị gì. Chủ yếu bạn lựa chọn cách giao dịch thôi, ko nên giao dịch xa và ngoài thành phố bạn sống. Mình thì cứ mua bán gì chọn tại nhà hết.
@Previa 7 Ngay cả giao dịch tại nơi sống, mình cũng sẽ ko chọn Chợ Phốt, chắc chắn vậy 👌
el_nin0
ĐẠI BÀNG
3 năm
mod của tinhte mà đi mua Airpods Pro giá 3trieu??? Really?
Cười ra nước mắt
@el_nin0 Ai là mod trong topic này vậy bạn? 🤓
ruanyoufu
TÍCH CỰC
3 năm
Thận giả lẫn lộn không biết đâu mà lần
@ruanyoufu Cuộc sống mà, ko cẩn thận phát là mất tiền như chơi, gì chứ đánh vào tài chính thì chịu sao thấu, đảm bảo nhớ suốt đời 😷
ruanyoufu
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 Biết là vậy nhưng sao vẫn khó phân biệt thật giả bác ơi
@ruanyoufu Bởi vậy mới cần đến sự tỉnh táo trong việc trao gửi niềm tin, đôi khi cũng là cái duyên nữa nên ko phải lúc nào cũng may mắn 😷

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019