Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Biến iPad 1 & 2 (Wifi + 3G) trở thành Điện thoại

phuongdat
13/6/2011 3:24Phản hồi: 22
Biến iPad 1 & 2  (Wifi + 3G) trở thành Điện thoại
Trích theo nguồn tin từ Redmondpie:
1 Nhóm phát triển phần mềm từ Ả Rập đã tạo ra 1 phần mềm tên: PhoneItiPad
Điểm đặc biệt của phần mềm này là có khả năng thực hiện cuộc gọi và nhắn tin cho iPad phiên bản dùng sim 3G.
Trang web chính thức của nhóm này là đây
Giá cho phần mềm này là $19.99.

Như vậy là các bác sử dụng iPad 3G có thêm 1 chú điện thoại nữa rồi 😃 hihi, sướng nhỉ.

Video:

Hướng dẫn cài đặt:
Step 1: Locate your ICCID, which you should be able to find under System > General > About. This is your unique mobile identifier, which you’ll later need to set up PhoneItiPad.

Bước 1: Tìm địa chỉ ICCID của máy iPad của bạn. Vào phần System> General > About. Địa chỉ này dùng để xác nhận Ipad của bạn.

Step 2: Purchase PhoneItiPad by clicking on this link (you can do this from computer). Insert your ICCID when requested.

Bước 2: Mua phần mềm PhoneItiPad bằng cách nhấn vào link sau đây.

Step 3: Fire up Cydia and add the following repository: http://apps.iphoneislam.com. Then locate the "PhoneItiPad" and install it.

Bước 3: Add source sau vào Cydia: http://apps.iphoneislam.com và tìm phần mềm tên PhoneItiPad để cài đặt.

Quảng cáo

Rất là đơn giản phải ko?
Như vậy là iPad của bạn có thể gọi điện và nhắn tin được rồi 😃
Bạn cần lưu ý những việc sau:
- Nên cẩn trọng khi đưa mã số ICCID của mình cho người khác, vì mỗi máy có mã số này riêng biệt.
- Máy bạn phải Jailbreak trước khi muốn thực hiện cài đặt phần mềm này.
- Hiện tại phần mềm chỉ đang hổ trợ phiên bản 4.x.x chưa hổ trợ iOS 5
- Máy iPad của bạn phải hổ trợ sử dụng sim 3G

Đây là lần đầu Đạt post bài hướng dẫn cũng như tin tức. Nếu có sai sót mong các bạn góp ý. Thanks đã đọc tin.
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dxt310
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ai xài thử chưa. Ko có ipad nên ko bít thực hư thế nào. Nếu dùng được thì quá tốt rồi. Tậu ipad 1 lun. Giá đang rẻ.
Hiện mới có ip4 mà chưa có ipad. Màn hình to hơn sướng lém các bác nhỉ
louis213
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này vẫn gọi điện và nhắn tin qua sim điện thoại như bình thường phải không bạn.
ipod touch 4 mà có 3g thì vô đối
Ipod touch có 3g ,chắc kô có iphone rồi
tula2009
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này chắc cho ipad1 thôi ipad2 chưa JB sao mà cài đc 😔
Có ai check thông tin này chưa vậy, tin này thì có lâu rồi nhưng mà thật hư thế nào hình như vẫn chưa được chính thức.
Cho mình hỏi gà tí,ipad 3g mua tại mỹ có bị khóa mạng không nhỉ?.....
sao người ta không viết ứng dụng này cho iphone 4 lock nhỉ, khỏi phải chờ tool unlock
bạn ơi , ipad nó nhận đc sóng 3G nhưng không có khả năng gọi điện , nhắn tin đc . còn iphone 4 lock thì có nhận sóng 3G đâu . 2 cái hoàn toàn khác nhau
sao bi h nhiều trò thế..😃
cầm cả cái Ipad mà gọi thì ko hiểu thế nào..😃
bacon
ĐẠI BÀNG
13 năm
với phần mềm PhoneItiPad (sắp ra) bạn có thể biến ipad của mình để gọi điện hoặc nhận cuộc gọi đến bạn tham khảo qua đoạn video này nhé http://www.youtube.com/watch?v=-36qTeAdDMI
đã thử. có vẻ ngon nhưng còn 1 số bug.
1. bị mất multi gesture
2. chưa biết tắt network kiểu gì nữa 🤔
Dùng tai nghe để gọi
2554
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đánh dấu để xem.
2554
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hỏi thêm là ipad 3G mua bên Mỹ về Việt Nam có dùng được 3G của các mạng ko ạ? Hay lại bị khóa mạng ạ?
Hàng AT&T xài tốt các sim 3G ở VN bạn à:p
2554
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hỏi thêm bác là cả ipad 3g 1 và 2 đều sử dụng tốt 3g ở Việt Nam chứ ạ?
Trừ ipad 3 chưa bít thui chứ 1, 2 xài TỐT bác à:p
Mua AT&T nhé .. mua Verizon về thì có mà ôm hận T.T
Adukaonline
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là cài trên Cydia xong, nó bắt Active, mà nhà em thì chưa có Paypal hay cài gì đấy tương tự nên hok biết mua kiểu gì 😁
Thôi gác máy tìm cách hack vậy.
Bác nào biết ở đâu làm phần mềm này cho ipad air nghe gọi nhắn tin không ạ
@jeamhai Chỉ riêng ipad 1 là sd dc cách này thôi bạn ah. từ 2 trở lên là bó tay rồi. Gọi bằng các app khác qua 3G, Wifi thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019