Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Biến máy lạnh "ngu" thành thông minh với cục Broadlink RM Mini 4 giá 250k

Duy Luân
4/4/2020 15:35Phản hồi: 468
468 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ilovepiaggio
ĐẠI BÀNG
4 năm
Con này mình không set được cho điều hòa Nagakawa. không có profile, cho học cũng không được ( có chít nhưng không thực thi)
Mr.Chuong
TÍCH CỰC
4 năm
Không liên quan. Mình định mua cây quạt dyson không biết nó có bền ko? Đắt liệu đầu tư có xứng đáng số tiền bỏ ra.
@Mr.Chuong Dyson thì không phải lo haha
DrBoomba
ĐẠI BÀNG
4 năm
Duy Luân cho hỏi là bạn cầm 1 cục màu đen để ra lệnh cho Google thay vì cầm điện thoại, bạn giới thiệu sơ qua về cục này và giá cả luôn nhé.
Many thanks!
iptran68
TÍCH CỰC
4 năm
E k thấy model RM4C mini trong app iHC đây ad @duy Luan nhỉ
@iptran68 Mình cũng thế, nên k thể add được con này vào, mà chỉ add được qua App Broadlink thôi, mà App Broadlink thì không add đc mấy công tắc Broadlink, chỉ IHC mới add đc.
Có a/e nào biết app nào add được cả RM4C và Công tắc Broadlink không?
Thanks A/E!
sassers
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vic_valentine chắc phải sử dụng cả 2 app rồi liên kết với thằng gg thôi
Red_Skin
TÍCH CỰC
4 năm
Mình dùng cục FPT Play có 1 khiển riêng và 1 khiển TV riêng. Có thể dùng thiết bị này để bật thay 2c đk đc ko?!
Nếu ko muốn dùng voice có thể bật = app trên phone ko?! Vd nửa đêm đang ngủ muốn bật tv lại phải nói oang oang vợ nó lại tẩn cho...
sassers
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Red_Skin cầm điện thoại bấm là dc mà ko cần phải nói :v
rapper1412
TÍCH CỰC
4 năm
Tóm. Lại mua con này phải có google home hả sài ko dc ko
sassers
ĐẠI BÀNG
4 năm
@rapper1412 nó có app riêng vẫn xài riêng dc có điều muốn điều khiển bằng voice thì phải có thằng gg :v
Cái này k dùng được với ios hả các bác
vanhiep2941
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nói đi nói lại, vẫn thấy 2 cái ngu như nhau. Nếu mà điều khiển có phản hồi sẽ ngon hơn. Đơn giản, cái Board link kia đâu biết máy lạnh đang tắt hay mở, đang chạy bao nhiêu độ, ... ? Cái Remote truyền thống vẫn ngon hơn ! @_@
nilt02
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cách đây chục năm điện thoại smarthphone hay có chức năng hồng ngoại, chả hiểu sao chức năng hay vậy mà giờ không hãng nào cho vào lại?
sassers
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nilt02 tốn diện tích tích hợp 1 cái đèn hồng ngoại vào thì sẽ làm máy dày hơn :v ngoài ra máy bây giờ toàn nhôm nguyên khối thì chỗ nào cho cái đèn hồng ngoại nó chiếu ra dc :v
Phải chi ra lệnh được bằng Tiếng Việt thì ngon quá các anh em nhỉ
1984kute
ĐẠI BÀNG
4 năm
Người già trẻ nhỏ không biết tiếng Anh dùng sao mọi ng
tungbilly92
ĐẠI BÀNG
4 năm
Không quan tâm lắm 😒😒😒
ngxthxtung
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hey siri, on off vô tư, khỏi qua google home cũng dc, nó có phần add to siri đó, mình test thử thấy cũng êm
@VănNgũ
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ngxthxtung Của mình nó không hiện lên tuỳ chọn đó! 😁
ngxthxtung
ĐẠI BÀNG
4 năm
@@VănNgũ ahh mình add 4 món, có 1 cái air nó cũng ko có, ko biết bị gì luôn, 2 cái TV với quat thì ok
@VănNgũ
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ngxthxtung Khả năng là máy lạnh không có thương hiệu nên không Add được! 😃
ngxthxtung
ĐẠI BÀNG
4 năm
@@VănNgũ của mình có cho chọn Pana, chỉnh dc bt theo mặc định của nó đó, mà ko thấy cho add siri 😁
vmhapr
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình đang dùng cái Broadlink RM Mini 4, mình có hẹn giờ cho tự động mở máy lạnh và tự động tắt nhưng chỉ có chức năng mở máy lạnh là hoạt động còn chức năng tắt máy lạnh thì không hoạt động, có bạn nào bị tình huống như mình không?
Screenshot_2020-04-15-06-41-45-050_cn.com.broadlink.econtrol.international.jpg
MrNghiaIT
TÍCH CỰC
4 năm
Đen chẳng bao giờ trúng
Có cách nào hẹn giờ tắt máy lạnh bằng con này được không anh?
hongquan1975
ĐẠI BÀNG
4 năm
Dùng để đóng mở cửa được à
Mình cài con mini 4 bản quốc tế xong, chọn điều hoà đúng loại remote xong là bị văng app mỗi khi chọn vào đieeuf hoà. Quạt thì k sao.
chitanvo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@moneymonster Mình cũng bị, mod có thể chỉ cách khắc phục được kg
nobitta
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mod ơi cho em hỏi, em vừa mua cục RM Mini 4 này, đầu tiên là ko add Rm Mini 4 = app Ihc được. OK Fine, vậy add bằng app Broadlink cũng được

Tuy nhiên, khi dùng app Broadlink để add RM Mini 4, đến phần add device là Air Conditioner nhà em là Toshiba, sao nó cứ báo lỗi bên dưới vậy ta. Ko thể nào add được. Nếu thay bằng Air Con brand khác như Pana hay Daikin thì ko bị lỗi đó.

Sau đó em thử add RM Mini 3 vào app Broadlink, đến phần add device Toshiba Air Con vẫn bi lỗi giống RM Mini 4. Trong khi nếu add RM Mini 3 trên app Ihc thì nó có sẵn Remote Toshiba luôn, và ko bị lỗi đó.

Mà app Broadlink dạy cho cục RM học thấy có vẻ khó hơn app Ihc, ko thể dạy nổi. nhưng tiếc là Ihc ko add dc cục Rm Mini 4c

Ko biết có bác nào xài cục RM Mini 4 mà add được máy lạnh Toshiba ko, và bị lỗi giống e ko ah.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019