Bing AI với GPT-4 anh em đã có thể dùng được ngay, không cần đăng ký danh sách chờ

Pnghuy
16/3/2023 7:43Phản hồi: 63
Bing AI với GPT-4 anh em đã có thể dùng được ngay, không cần đăng ký danh sách chờ
So với trước đây, muốn sử dụng Bing AI với model ngôn ngữ được tuỳ chỉnh từ GPT của OpenAI, người dùng cần phải tham gia vào danh sách đăng ký dùng thử. Nhưng kể từ khi OpenAI giới thiệu GPT-4 vào ngày hôm qua, tất cả người dùng Microsoft đã có thể trải nghiệm được Bing AI mà không cần phải đăng ký danh sách chờ.

Theo công bố của Microsoft, Bing AI mà người dùng sử dụng trong 6 tuần vừa qua chính là GPT-4 và người dùng đã có được những trải nghiệm sớm hơn so với công bố của OpenAI vài tuần. Ngay bây giờ chỉ cần truy cập vào bing.com/new là có thể sử dụng được ngay.

Ngoài ra, nếu anh em đang sử dụng trình duyệt Edge, anh em cũng có thể trải nghiệm Bing AI ngay trên thanh công cụ của Edge, sẽ có một logo của Bing nằm ở góc phải phía trên của trình duyệt, nhấn vào đó và bắt đầu cuộc trò chuyện thôi.

Link tải Microsoft Edge anh em có thể tải tại đây.

Sự thay đổi này của Microsoft chỉ 1 ngày sau khi họ công bố Bing AI thật ra đã chạy GPT-4 từ trước đó rồi, động thái cũng đồng thời mở rộng khả năng trải nghiệm cho tất cả người dùng, thay vì gói gọn trong những người dùng thử nghiệm.

Thử ChatGPT-4: Bing AI phản hồi rất nhanh, ChatGPT (OpenAI) chưa nhận mình là GPT-4

ChatGPT-4 đã ra mắt và tính năng nổi bật nhất của nó chính là có thể nhận thông tin đầu vào bằng hình ảnh và sau đó sẽ phản hồi lại cho chúng ta. Bên cạnh đó GPT-4 còn có thể trả lời với độ chính xác cao hơn, sáng tạo hơn và có tính hợp tác hơn.
tinhte.vn

ChatGPT-4 là gì, Microsoft đã ứng dụng trên Bing Search từ mấy tuần nay, sắp tới là Duolinggo

Như vậy là OpenAI đã chính thức cho ra mắt bộ ngôn ngữ AI GPT-4 cho các ứng dụng AI, bộ công cụ đứng sau ChatGPT mà chúng ta đã dùng rất nhiều trong thời gian gần đây. Microsoft cũng chính thức công bố ngôn ngữ mà Bing Search đang thử nghiệm mấy…
tinhte.vn

Theo The Verge.
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nó vẫn yêu cầu vào danh sách đợi mà :v
MCX 4K
ĐẠI BÀNG
một năm
@hiposi_tellme Phải lên bản pro mới bằng bing được, không nó toàn viết 1 nửa. Nhưng GPT phản hồi nhanh hơn.
@MCX 4K đúng vậy, bing chat đợi một lúc lâu nó mới bắt đầu trả lời
T-2-A
ĐẠI BÀNG
một năm
@hiposi_tellme hôm nay 19 thì mình vào link là xài được r, cũng k có đăng kí dùng thử hay gì cả, tự nhiên thấy dùng được thôi
Bing vẫn rất ngu
@Methylamine Nó mà không như con người thì coi chừng với nó đấy, đừng đùa với AI
@Methylamine Thì nó là cái máy chứ là gì hả bro. Máy trả lời ngu nhiều lúc cũng do người hỏi.
ankamura
ĐẠI BÀNG
một năm
@Methylamine @Methylamine Để cho bạn dễ hiểu thì ngay từ đầu Bing AI được nhắm đến là công cụ trí tuệ nhân tạo hỗ trợ việc tìm kiếm chứ không phải sáng tạo. Công việc của nó được nhắm đến là dành cho việc tìm và tổng hợp thông tin, không phải tạo ra thông tin mới.
Tuy nhiên ở những phiên bản thử nghiệm public đầu tiên (mình cũng xài từ đợt đó), Bing AI tỏ ra quá sáng tạo, gây ra nhiều thông tin sai lệch và thể hiện quá nhiều tính cách mang hơi hướng cảm xúc, khiến hàng loạt bài báo nói về điều đó ra đời (bạn có thể tự tìm lại những đoạn hội thoại của Bing AI cũ trong những bài báo đó 😆) Dẫn đến việc MS đã giới hạn lại rất nhiều, đề phòng các trường hợp đó xảy ra.
Mình không hiểu mục đích của bạn khi sử dụng Bing AI là gì, nếu để thử lòng AI hay để chat vài đoạn vui vui thì giờ nó không còn hợp nữa. Nhưng nếu dùng để tìm kiếm thông tin thì mình cảm thấy nó làm việc rất tốt và tiết kiệm được thời gian 😃)))
@ankamura Ở đây đang so sánh với ChatGPT ông thần ơi,ông nói nhiều mà chả hiểu vấn đề là gì. Cùng 1 kiểu hỏi nhưng ChatGPT đưa ra câu trả lời rất hay và tự nhiên trong khi Bing chỉ đưa ra câu phản hồi kiểu tìm kiếm từ khóa rất máy móc, thậm chí thử xem cái screenshot phía trên xem, hỏi xong trả lời một cách vớ vẩn thì sao mà kêu hay hơn ChatGPT được. Làm ơn đọc hiểu rồi phản hồi, những thằng ngu tinhte ạ
mình cũng chưa dùng đc, vẫn báo tính năng này đang phát triển
trong chrome cũng thấy mà cứ bắt phải chuyển sang edge mới cho dùng
vunt
TÍCH CỰC
một năm
Có thể mình chưa dùng nhiều, hoặc công việc của mình hiện tại không động đến AI nhiều, nhưng mình thấy mấy cái Chat AI này đang bị thổi lên quá mức so với những gì mà nó có thể mang lại được.
@vunt vấn đề là có biết đặt câu hỏi với nó ko bạn ơi, thực sự là mình cũng chưa biết đặt những câu hỏi ntn để phụ giúp cv. bạn mình làm IT nó đã thử nhờ viết những đoạn code, mà bạn mình nói đoạn code do con AI đã viết ra, nếu là 1 ng coder bình thường ko thể viết đc, ý nói phải tầm khá giỏi.
vunt
TÍCH CỰC
một năm
@chinagetout Code thì đã có CodeX, còn ngon hơn nó viết mà
@vunt tùy lĩnh vực đó. Chẳng hạn như của mình là sáng tạo, thì h thay vì ngồi nát óc nghĩ 10 cái slogan rồi lựa, thì bảo nó tự nghĩ 10 cái rồi tự dịch ra tiếng Anh luôn, rất tốt.

Hay đợt 08/03 vừa rồi cty mình tổ chức sự kiện kiểu mỗi phòng nấu 1 món và góp gạo thổi cơm chung, đến lúc tiệc thì giới thiệu vì sao chọn món đó. GPT làm rất tốt kiểu "vì hôm nay 08/03, nên chúng ta hãy tổ chức lớn để ăn mừng => ăn món ABC để ăn mừng rất tốt .. " Kiểu đó.

Vì thế tùy lĩnh vực, hiện tại con GPT này đang giảm tải 30-50% workload của mình.
vunt
TÍCH CỰC
một năm
@megatroll Mình có sử dụng nó vài lần, nhận ra rằng cái gì liên quan đễ tính chính xác của vấn đề là nó lộn tùng phèo cả lên. Nó dưda ra những dữ liệu chính bản thân nó cũng ko biết đúng hay là sai.
crsluyen
ĐẠI BÀNG
một năm
Thế này là hỏng rồi
@crsluyen sao nó trả lời không đồng nhất thế nhỉ trên Salah 4 bàn dưới lại 18
@BlackCat_94 @BlackCat_94 4 là ở C1, còn EPL là 18
@nightfox23 à uh đọc lướt không để ý =]]
@crsluyen Hỏi nó tổng thống việt nam là ai xem
18K
CAO CẤP
một năm
@Apple0508 nó trả lời tổng thống là chủ tịch nước VVT bạn nhé
Mic dồn dập quá, nhưng Google với lượng data từ việc mng tìm kiếm hơn chục năm nay dễ gì cho OpenAI dễ ăn vậy.
@bhuubao vấn đề là số lượng google chạy trên win là rất lớn 😆
hỏi nó tiếng việt nó lại trả lười tiếng anh. đổi sang tiếng việt kiểu gì vậy các bác, mình dùng trên edge
18K
CAO CẤP
một năm
😆
Screenshot 2023-03-16 at 4.14.03 PM.png
Nó vẫn ngu lắm, trả lời lung tung, đến khi người dùng chê nó trả lời sai thì nó không thèm trả lời nữa, bó tay với nó. 😁
Vừa thử vẫn như cũ chắc chưa được update
Pryms
TÍCH CỰC
một năm
Ko qtâm lắm từ lúc nó xuất hiện đến giờ 😎
Vào đâu để dùng vậy các ông
Transformer của Google nó mới là nền tảng
Nó vẫn ng u lòi và mất dạy khi mình nói không hài lòng về nó thì nó cho out luôn 😫😫
😂😂😂
@Votrongthai Con GPT dữ liệu chỉ đến 2019 thôi nên nó không biết là đúng
Chỉ cần hỏi nhiều chủ đề khác nhau, khác với dòng suy nghĩ của nó là nó out liền.
Mình hỗ trợ reg acc ChatGPT mail chính chủ, 30k. Ko cần fake ip/ vpn sử dụng ở VN bình thường. Làm xong mới thanh toán. Ai cần ib zalo 0817960003

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019