[Bình chọn ngắn] Nhận xết của bạn về NOKIA E63

Hữu Lợi
17/4/2010 9:37Phản hồi: 17
Mình đang có ý định mua E 63, đang có quyết tâm thì Nokia lại ra C6 với E5 nên mình cũng đang phân vân. Ý kiến của bạn như thế nào về Nokia E 63, cho mình biết nhá. Mình còn 1 câu hỏi nữa . VD: Cùng 1 gỏi dịch vụ 3G cùng 1 nơi chốn, cùng 1 điểm thời gian thì cái đt có tốc đọ 3G 7.2 Mps (VD: E72) và 1 cái E 63 tốc độ sẽ bằng nhau hay E 72 nhanh hơn nhiều ? .
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

theo mình thì mấy cái máy C6 với E 5 nhìn thiết kế nó cứ cùi cùi làm sao ấy. bác mua E 63 đi. xài good lắm.
Hữu Lợi
ĐẠI BÀNG
14 năm
nghe mọi người có nhiều ý kiến tốt về E 63 này mờ mình có 1 thắc mắc ko bít phím bấm nó thì ntn mình thấy hơi nhỏ !
hơi nhỏ nhưng mà bấm 1 tý là quên thôi. C6 vs E5 cũng thế. thích to chắc bác qua BB Bold nhé ;)
Pein
ĐẠI BÀNG
14 năm
hừm theo mình bạn nếu kẹt tiên thì nên chọn E 63 , E5 thiết kế ko đẹp mà cũng không bán chính thức tại Vn

còn nếu nhiều tiền thì nên mua c6
khoa125
TÍCH CỰC
14 năm
E63 rẻ bền, loa to nghe nhạc hay có đèn pin, pin trâu, kết nhất còn này, tại ham hố mới đổi lên E52, mai mốt có tiền mua lại E63 hjhj
Hữu Lợi
ĐẠI BÀNG
14 năm
sax mình có tiền thì âu ấy tới cái ầy âu 😃. Tại lúc đầu mình thuyết phục ba mình là mua E 63, 3 tr 9 ba mình thấy hình cũng kết quá trời 😃 , nên oke h xin lại cái gần 5 tr 7 ko bít ba mình có cho ko ? nếu cho thì mình sẽ nhăm C 6 còn ko đc thì cứ E 63 mà wuốc thôi tại mình cũng thích e 63 lắm. Ai xài rồi cho mình nhận xét đi ....!. Wa TGDĐ koi nhận xét thì có 1 số ít ng` la lên là pin yếu với nắp pin bị lỏng ko bít có thiệt ko ta ?
Nhận xét bên đó toàn ... sai sự thật 😁 Tuy E63 có vẻ nh ng cho là ko hợp thời nhưng thực sự đó vẫn là 1 chiếc máy tốt có nhiều tính năng mà giá cả phù hợp :p
E63 rẻ bền tốt ^^! .. nhưng mà tốc độ 3G của nó thì chỉ bằng N73 thui .. còn xa mới bằng E71 và còn dài mới kịp E73 .. các thông tin này bác có thể lên gsmarena để so sánh giữa các máy 😁 .. Giờ này bác kiếm con E71 cũ đẹp để dùng cũng ok lắm ^^! .. giá đã good hơn nhiều .. chúc bác tìm được chiếc máy như ý :D
Hữu Lợi
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ý mình là vầy, ý là tốc độ max của Đt có Tốc độ trên lý thuyết cao, thì thực tế nó có nhanh hơn ko. Mình sử dụng ADSL ở nhà down cao nhất có 135 Kps thôi làm gì đc 0.384 Mps như tốc độ 3G của E 63 đâu. Tại mình thấy mấy bạn phàn nàn về tốc độ 3G quá. Có bao h thực tế đạt đc max cái lý thuyết đâu.
Để đọc báo lướt web thì chẳng khác nhau mấy, gần như ko nhận ra, để down phim mới có sự khác biệt thôi!
Anbis
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tính về tỷ số p/p thì E63 hiện tại đang là 1 trong những máy đáng giá nhất cho những ai kinh doanh 😃
Và 1 điều thực lòng, là ko nên quá kỳ vọng ở mobile về mặt tốc độ xử lý Internet đâu bác ơi 😁
ừ , đúng là vậy nhưng ngồi cùng một chỗ cầm E72 của thằng bạn lên net thi tốc độ khác hẳn, cũng thấy không được vui
nhưng E63 đối với mình vẫn là thứ đáng "bát gạo đồng tiền" nhất

- phím E63 không khó bấm đâu, nó nhỏ nhưng được thiết kế "gồ" lên, rất dễ bấm
- E71....? cũ mới gì không thành vấn đề, nhưng bị lọt bụi màn hình ---> hổng khoái, chỉ hơn được cái cam 3.2 (cũng chả làm được gì) và cái GPS (hổng biết có dịp xài không nữa)---> mua E71 là phí, muốn thì mua luôn E72, nó tập hợp tất cả các điểm mạnh của 63 và 71, với lại 1 lần thử FP2 cho biết
Hữu Lợi
ĐẠI BÀNG
14 năm
tại vì minh thấy có nhiều phàn nàn về tốc độ của 3G.
Tốc độ 3G tồi. Xài 3G thấy như xài GPRS. Mà cũng chẳng có nhu cầu xài. Lướt nét thì lên máy tính. Chủ yếu để check mail, thỉnh thoảng gửi MMS, chát chít, đọc báo... Tốc độ cao thì cũng hiếm khi xài thôi bạn à. Chẳng lẻ suốt ngày lên internet bằng điện thoại, tải phim bằng điện thoại ( có người dư tiền lắm mới làm việc đó). Xài cái nào vừa nhu cầu và túi tiền thôi, bon chen làm gì, đồ công nghệ ra như cơm bữa! Ôi, tôi đang lãm nhãm gì thế này. 😕
nguoidemen
ĐẠI BÀNG
14 năm
chuẩn ko cần chỉnh 😁
jay_tiwan
ĐẠI BÀNG
14 năm
E 63 là tốt lắm rồi đó bạn. Mình xài ko thấy phàn nàn gì hết, E 63: pin trâu, máy nhanh, lướt wed, wifi tốt, bàn phím QWERTY tốt,nhiều tín năng(dùng ko hết😔 ) nhất là lịch dành cho Eseri giúp nhắc nhở thời khóa biểu của mình ra màn hình chính😁, chỉ tiếc là phím 4 chiều khi xài lâu bị tróc lớp mạ crom ,E71 cũng vậy:( (cái này chắc phải lấy đồ sơn móng tay trong sơn lên đợi khô chắc xài ko bị tróc đâu:D ). Giá bây giờ 3,9 tr là quá oke roài, lúc trước mình mua 4,5tr bây giờ nghỉ thấy tiếc quá. Câu cuối là chọn con này bạn sẽ ko tiếc đâu:D
anhducftu
TÍCH CỰC
4 năm
E63 dùng hay mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019