Bios vẫn nhận HDD,vẫn phân vùng được nhưng ko thể cài win
tuantuvfu
10 nămBình luận: 19
E có con hdd WD,ko hiểu sao nó ko thể cài win cho phân vùng mới tạo,nó báo ko cho cài nhưng nếu cứ next thì nó copy file tới 21% rồi dừng.em thử delete tất cả các,phân vùng rồi mà cũng ko đc.check bằng công cụ trong đia hiren boot thì báo có lỗi nhưng e mù tịt cái này nên chịu.bác nào biết bảo e cái

Sent from my LT26i using Tapatalk
19 bình luận
nhathacker
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nguyên nhân có thể là bad HDD, bạn có thể dùng công cụ trong đĩa hiren để test, hoặc có thể là do chuẩn kết nối ATA hoặc SATA, bạn vào BIOS nếu là ATA thì chỉnh ngược lại SATA và ngược lại
kimman1
TÍCH CỰC
10 năm
check xem có bị bad ko bác nếu bad khúc cuối thì cắt bad dc còn bad khúc đầu thì em bó tay luôn
bạn dùng HDD Regenerator để kiểm tra bad nhé, nếu có bad nó tự động sửa luôn, bad khúc đầu hay cuối đều sửa được hết, nếu bad nhẹ thì sửa nặng thì cắt, bad khúc đầu vẫn cắt được.
nếu lỗi quá ko sửa được có thể mang qua mình nhé/ hỗ trợ bác đổi hdd chết lấy hdd sống....bác thêm tiền
@recoverdata e sửa thôi, dữ liệu em copy hết rồi, đúng khoảng 27% nó kêu tạch tạch không chạy nữa
@nhatientri ko bên nào sửa được tình trạng kêu lọc cọc đâu...........mang về nhà máy thôi. ổ bao nhiêu GB bác bán em mua thanh lý.
@recoverdata ổ WD 320
Mang ra hddlabvn ổng bảo hỏng đầu đọc, phải thay nhưng mà k có đầu đọc, em không bán, để làm cảnh thôi 😁
@nhatientri thay đầu đọc để cứu dữ liệu thôi chứ ko phải thay đầu đọc để dùng lại ổ bt.
bạn recoverdata o đâu vậy, mình muốn đổi ổ cứng
địa chỉ theo chữ ký bác ơi..........qua alo hoặc pm trước và cho thông tin luôn tình trạng ổ đang lỗi. muốn đổi lên ổ dung lượng ?
tuantuvfu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@recoverdata hay em mang con hdd của em qua bác để đổi nhé, em lấy ổ 320 thôi thì thêm bác tầm bao nhiêu để em chuẩn bị bác, sv mà 😁
@tuantuvfu không ngại xa xôi thì cứ mang qua em test tình trạng xong báo luôn.
mewkuli
ĐẠI BÀNG
10 năm
chắc bad .nếu check ko bad thì em đó chết mạch
tuantuvfu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bị bad các bác ợ.nhưng nhiều bad quá.e nên dùng công cụ nào để cut bad or sửa lỗi bad hả các bác

Sent from my HD2 using Tapatalk
thử dùng hddregenter xem có được ko.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019