BKAV Bphone qua trí tưởng tượng của em

duongptcd
9/1/2015 10:32Phản hồi: 463
BKAV Bphone qua trí tưởng tượng của em
Tại CES 2015, BKAV cho ra mắt Bphone, một thương hiệu hoàn toàn của người Việt, tuy nhiên nó bị che đậy bởi 1 chiếc hộp đen, điều này gây không ít tò mò cho nhiều người.

Bỏ qua phần cấu hình, dựa vào những gì thấy được qua đây, bạn nghĩ mẫu mã nó như thế nào? Có giống như em không?

bphone-1 by duleo_ns, xem hình to hơn trên Flickr

bphone-2 by duleo_ns, Xem hình to hơn trên Flickr

Đây là do em suy diễn ra, hình ảnh trên hoàn toàn không có thực, bài viết này chỉ góp vui, không nhằm mục đích nào khác.

Em không rành 3D chỉ vẽ bằng photoshop CS3 nên mặt phối cảnh,ánh sáng, chất liệu... không chuẩn lắm (các bác đừng ném đá).

Còn đây là concept của bạn daika123 (cập nhật 13/1/2015)

463 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp mê ly. Duyệt duyệt :p
khanhcoc1210
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cũng đẹp
sao samsung và sony không mời bạn về làm chuyên gia thiết kế mẫu dt cho họ nhỉ.
@truongnokia77 sony có cái nào thiết kế xấu đâu bạn, mình thấy mình bạn này đủ sức hạ gục toàn bộ đám thiết kế cho SS =))~
@truongnokia77 Apple thì sao?
@truongnokia77 vì họ không cần chôm kiểu thiết kế mỗi hãng 1 ít về thiết kế ra sản phẩm lẩu thập cẩm
ngtt1911
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ổn quá nhỉ 😁 Nhưng cá nhân tớ thích bo 4 góc.
@ngtt1911 Bo nhẹ 4 góc mình cũng thấy đẹp hơn nhiều
viethalong
TÍCH CỰC
9 năm
@ngtt1911 ấy đừng...cẩn thận lại bị ném đá
Quá phê, em cũng đang định vẽ, bác vẽ bằng CS3 mà đẹp thế này thì lên các site lớn về concept kiếm tiền đi bác :rolleyes:
@daika123 site nào bác
À, concept này bác làm theo dòng Z của Sony à bác?
@daika123 Giống sony
Tía Lia
TÍCH CỰC
9 năm
Đẹp rồi
maz9717
CAO CẤP
9 năm
giá như nó bỏ chữ Bphone và thay vào đó bằng táo,dâu,hay ss nhĩ ^^
tươi vui
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Phong khoaito Ý kiến của bạn rất hay nhưng e là không phù hợp trong hoàn cảnh này nhưng nếu mình là anh Quảng mình sẽ áp dụng ngay chắc chắn sẽ gây sốc và biết đâu sẽ thành công lớn vì gây được ấn tượng đẹp trong lòng khách hàng và thế giới sẽ lại chứng kiến một hãng công nghệ làm thay đổi cả thế giới mang biểu tượng quả chuối cắn dở
@lotus86 Ý hay đấy bạn ^^

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
@lotus86 bác ngồi im cho em lạy phát:eek::eek::eek::eek::eek::eek:
@lotus86 Khoai lang có con sâu bò bên trên
toichan12
ĐẠI BÀNG
9 năm
biết đâu bất ngờ con z4 lại ra đúng y hệt thế này nhỉ😁:D:D:D
Hy vọng đẹp như hình bạn vẽ
duongptcd
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em chưa đủ trình đâu ạ 😁

Cám ơn bác gợi ý, Em định vẽ thêm phiên bản GOLD nhưng chưa thời gian, cuối năm cv nhiều quá bác ạ 😔

Em dựa vào bài viết này ạ:
https://www.tinhte.vn/threads/ces-2015-tren-tay-smartphone-do-bkav-san-xuat-nhom-nguyen-khoi-snapdragon-manh-nhat-ban-thang-4.2412128/
xilanhv6
ĐẠI BÀNG
9 năm
@duongptcd Loa của nó là nhiều lỗ nhỏ ak! :D
@duongptcd Theo quan sat hinh anh thi mặt trước bê từ Z10 của Blackberry lên chỉ đổi vị trí đèn báo sóng và tín hiệu, camra trước và cảm biến tiệm cận, thêm nút điều hướng của Andozoi lên phim cam ung chu khong phai phim ao nhe bác.
Tai nghe đặt phía dưới, phía trên là mic chống ồn cho quay video nhu z10, doc tren va duoi khá dầy và viền nữa.
tên em nghĩ sẽ là Bseri or Rseri. hihi
@duongptcd Thiết kế của bạn khá đấy!
Ra con sau bạn nên cho viền trên, dưới hẹp lại. Mở rộng thêm bề ngang, khoan loa ngoài làm 3 hàng. Thì sẽ tuyệt bời hơn!
tonybom
TÍCH CỰC
9 năm
Nếu lên kệ vẫn cái tên Bphone thì thấy nó bèo nhèo kinh khủng 😔
autumnman
TÍCH CỰC
9 năm
@keen9000 Người ta bảo cái tên nói lên tất cả, đáng nhẽ trước khi đưa sp ra thị trường phải tham khảo ý kiến của chuyên gia PR, Mar để đặt cái tên chứ, nghe tên thấy quê 1 cục. Đặt tên kêu 1 chút (như Xperia của Sony, Galaxy của SS) hoặc dễ nhớ, hoặc mang tính kỹ thuật (như 525, 930... của No) có phải đỡ giống Tàu ko. Nghe Bphone lại tưởng họ hàng hang hốc gì với HKphone. Haiz.
TungPig
CAO CẤP
9 năm
@akai_1st ý bạn kia nói là cái tên ko kêu lắm. bkav có lẽ nên đặt 1 cái tên kêu hơn cho chiếc đt này đồng thời cũng phải tính cho cả dòng đt tương lai sau này nữa kiểu như samsung có galaxy, apple có iphone, htc có one, sony có xperia vậy đó bác. Cái tên Bphone nghe nó hơi "mộc" và 1 phần nào đó thiếu sáng tạo
@tonybom Thím móc ghê thế. biết đâu nó lại thành công như iphone cái sao. việt nam mình lại nổi như vụ flappy bird của nhđ cái sao iphone vs bphone khác nhau có chữ i vs b thôi đó 😃
@hieusarek phục bác rồi đó
Đẹp phết. Nếu nó ra đẹp như vậy + có giá tốt thì mình lại phải cân nhắc với Passport mất 😃
akai_1st
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hay là làm thêm em BPhone full qwerty 😆 hóng concept
em nghĩ nó sẽ là như concept của bác nhưng viền xung quanh sẽ diamond cut. Đoán thế 😃 Bác sữa lại thử xem đẹp hơn không.
phuc0810
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhìn kỹ hình tại CES thì bác để vị trí camera đặt không chính xác cho lắm nên hơi xấu tí, lỗ loa của Bphone đục nhiều giống kiểu ip5 chứ không phải 4 lỗ như concept rồi, bác chỉnh lại tí xíu là giống nguyên mẫu luôn 😁
dc thế này mua liền

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019