BlackBerry 5G: tập trung vào doanh nghiệp, liệu sẽ được làm tại Việt Nam?

bk9sw
24/8/2020 17:8Phản hồi: 195
195 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vẫn nhớ thời cầm con 8820 dùng mãi vẫn thấy phê. Luân phiên dùng với con E63. Đam mê vs qwerty. Nhưng Blackberry cân nhắc quay lại vì thói quen sử dụng đt đã thay đổi. H nếu có mua cũng đa phần ủng hộ thương hiệu là chính chứ để thuận tiện làm việc chắc khó.
@nhat301 Với mình thì làm việc vô tư, động đến cảm ứng thuần lại thấy tù & bí vãi, công nhận có cái bàn phím cứng hỗ trợ được biết bao thao tác, tiết kiệm được ko biết bao nhiêu thời gian dư thừa 🤓
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Cố lên BB 😁
@onghhp Mong là thiết bị tới đây sẽ ngon cơm 😋
Doanh nghiệp cần mảng dịch vụ trước BB vẫn làm tốt chứ cần gì mấy cái thiết bị cổ lỗ của BB nhỉ
johnny8384
TÍCH CỰC
4 năm
Móa, đang xài K2 2 năm nay, cứ tưởng sống yên ổn mặc kệ đời xài khi nào hư thì thôi, không lo chạy đua máy mới nữa vậy mà BlackBerry lại quay lại! Hix, lại mất công ngồi hóng xem BlackBerry ra con nào mới để kéo cày đây!
@johnny8384 Đấy, đã đam mê đến độ 9 muồi thì cứ phải thế, lướt qua vài tá comment mới thấy được 1 comment mát lòng hả dạ 😁😄😁😄😁😄
fx26f41289
TÍCH CỰC
4 năm
Biết bao lần thất vọng rồi, hehe. Lại thêm cái giá trên trời nữa
@fx26f41289 Lúc nào chả trên trời, trước này có lúc nào dưới đất để làm đẹp lòng các thần dân mô! Lúc nào cũng muốn "ngon bổ" & phải "rẻ" nữa! Chuyển qua xài Ố pa, Heo quay, Mì xào đi bạn... mấy hãng đó dư sức đáp ứng được mong mỏi của mấy bạn đó 😘
bbvc
TÍCH CỰC
4 năm
Cũng chỉ là ăn mày dĩ vãng 😔
@bbvc Đến tội cho những suy nghĩ kiểu này, mà thôi... cũng kệ 😌
Ui. Classic mình đang dùng kìa.
@heri-phuongnhi 😆
Em ko tot
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ko dành cho số đông
@Em ko tot Giờ mới biết? 🤓
lilw
TÍCH CỰC
4 năm
Mình thích kiểu Q20 và cũng thích passport nữa. Nhưng BB ảo tưởng về giá quá nên chưa bao giờ chạm tới nổi =))
@tw2ts Túm lại, bạn đã có dịp nào xài 1 trong 2 thiết bị nói trên chưa? 🤓
Qua tay TCL giờ lại qua tay Foxconn sao không chết luôn đi sống ký sinh rồi cũng như Nokia thôi
Ghét kiểu đội lốt thương hiệu đi bân điện thoại như này
Ủa cho mình hỏi mac address wifi của Blackberry lúc TCL sản xuất là ra của ai nhỉ. Như của Nokia thì là HMD Global.
cuonghmu
TÍCH CỰC
4 năm
Mong nó thiết kế hầm hố như e passport 😆)
@cuonghmu Và nhất định phải chạy Android nữa, chuẩn chưa? À, thêm cái cấu hình phải khủng chút, cái giá phải bèo dạt mây trôi chút, đúng bài chưa? 🤣
luckyboy71
TÍCH CỰC
4 năm
BB mà sài android thì mua nó làm gì?
@luckyboy71 Trước khi K1 ra mắt, mình cũng đã canh cánh trong lòng điều này nhưng giờ thì đã hoàn toàn gạt sang 1 bên òi, ko thì đã ko gắn bó với K2 tận 2 năm qua 😌
luckyboy71
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 Mình khá bảo thủ và đã sử dụng vài dòng BB rất thích có lúc muốn mua lại con passport để giữ làm kỷ niệm với cả xác và hồn là của BB... giờ chuyển hẳn sang iphone rồi nhưng chiếc smartphone mà mình tâm đắc nhất, cá tính nhất vẫn là BB ngày nào.
@luckyboy71 Passport là 1 dòng có thiết kế rất đặc biệt, vừa hiện đại trẻ trung mà vẫn giữ được đậm phong cách truyền thống của BB. Chỉ nội cái bàn phím thôi cũng đã đủ thu hút mọi ánh nhìn của những người xung quanh òi 😁
Giờ sx điện thoại giành cho giới trẻ chứ cho doanh nghiệp ,chính phủ lại tèo nữa.giờ hãng nào chả cải tiến và quan tâm bảo mật chứ có phải cách đây hơn 10 năm về trước đâu nên giờ chính phủ hay doanh nghiệp dùng iphone hay sam sung cũng k thành vấn đề gì . mà doanh nghiệp dùng iphone và samsung có khi lại sướng vì đa nhiệm , làm việc online ok ,nhiều ứng dụng .nên tốt nhất black cứ sx nhưng chiếc đt như iphone và samsung. chứ đừng ăn mày quá khứ nữa
thangkho2
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mừng e Dâu quay lại 😃
@thangkho2 Ngon, mà sao xài cùng lúc 2 chiếc BB vậy bạn? 😄
Việc BB cần làm nữa là giá bớt ảo. Tới giờ thị trường xách tay vẫn còn khoảng 7tr cho 1 con BB chạy chip 6xx, 6GB ram
@lucifervnn Mình cũng phan BB đây, nhưng cũng ko sẵn sàng bỏ ra 3tr cho con key1 chạy android 6 chấm, chip 625. Trừ khi giá nó loanh quanh 1tr thì mua về trải nghiệm.
@crazysexycool1981 Sao phải tìm hiểu bạn? Lý do ko ra sp kế nhiệm hay gì đó là chuyện của nhà sx. Mình thấy giá cao thì nói giá cao thôi. Ngay cả lúc mới ra mắt giá cũng trên trời, 18 củ cho 1 con chip 6xx.
@nhtphuc Bởi ko tìm hiểu, thế nên ko ít người như vậy lúc nào cũng thấy ca than cái giá, chỉ nhìn vô mỗi cái giá với cấu hình, bảo sao chả dám mua, chỉ biết đứng ngoài & than thở, trong khi những người khác vẫn mua vẫn xài như thường 😌
@nhtphuc Mấy ông kia suốt ngày đem mấy cái bảo mật ra loè. Mịa 18 củ mua con iphone xem nó có bảo mật ko, xài có sướng ko? Được hỗ trợ lâu dài ko? Chính BB mới là NSX đang dắt mũi người dùng
maihung04
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mong ước ...
@maihung04 Mong điều gì vậy bạn? 🤓
haind.lmp111
ĐẠI BÀNG
4 năm
mong sự trở lại nhưng đừng có cái giá trên trời nữa là được
@haind.lmp111 Lại vẫn là vấn đề về giá, bảo sao bao người cứ nhìn K2 mà ko ko dám xúc, ko được trải nghiệm & sử dụng 😁
hoaquynh34
TÍCH CỰC
4 năm
mãi yêu BB
@hoaquynh34 Con gái mà yêu BB thì cá tính ghê, trước đây ở HN từng có nhiều buổi offline được tổ chức với quy mô khá hoành tráng, ko biết E có tham dự ko? 🤓
hoaquynh34
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 e không đi offline bao giờ a ạ vì chỗ e xa hà nội. Duyên đưa e đến với BB là hồi đi học đại học thấy vài bạn nam trong lớp dùng bb8700 rồi 8800 đọc được truyện tranh lướt web và nhất là tra được từ điển ( hồi những năm 2009 như vậy khá là Ok a ạ) chính vì vậy e cũng mua 1 chiếc 8800 cho mình để trải nghiệm và đã dùng qua rất nhiều đời máy BB. Em cũng mong BB sớm quay lại xuất sắc để có thể tiếp trục trải nghiệm 😁
@hoaquynh34 Chính xác đấy E, đợt 2009 mà xài được từ điển như BBdict trên BB thì quả là bá đạo, thậm chí có cả Việt Anh luôn! Phím gõ quá rõ ràng, khoảng cách rất phù hợp để sử dụng 2 tay, nhanh hơn bất cứ loại điện thoại nào của Nokia & các hãng khác lúc bấy giờ! A cũng bén duyên với BB cùng 5 với E, cụ thể là ngay trước đợt tham gia đăng ký nick trên Tinh Tế này! Từ đó đến giờ chưa bao giờ dứt được cái duyên này với BB 😄
Ko biết lần này DauDen có thành công ko hay toang tiếp
@eragonhnn Thời gian sẽ trả lời, vậy đi ha 😌

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019