BlackBerry 8700g

dihuta
27/5/2006 1:35Phản hồi: 371
[FONT=verdana,arial,helvetica,sans-serif]BlackBerry 8700g với kích thước 4,3 x 2,7 x 0,77 inch và nặng 4,7 ounce, màn hình LCD độ phân giải cao 2,2 inch, nhạy cảm ánh sáng, có thể hiển thị rõ ràng dưới mọi điều kiện ánh sáng. Là một trong s[/FONT][FONT=verdana,arial,helvetica,sans-serif]ố những thiết bị di động đầu tiên sử dụng BXL của Intel, sử dụng bộ vi xử lý Intel tốc độ cao dành cho ứng dụng điện thoại di động, hỗ trợ kết nối EDGE.[/FONT]

[FONT=verdana,arial,helvetica,sans-serif]Bộ nhớ 64 MB, có cổng USB, Bluetooth 2.0. Ngoài ra nó còn có những phím nóng như send, end và mute tạo sự tiện lợi cho người sử dụng. [/FONT][FONT=verdana,arial,helvetica,sans-serif]Điện thoại BlackBerry 8700g cung cấp hỗ trợ tuyệt vời cho trình duyệt web và gửi tin nhắn tức thời. Ngoài ra người dùng còn có thể xem được khá nhiều loại file đính kèm trong thư. [/FONT]

[FONT=verdana,arial,helvetica,sans-serif]Không chỉ có vậy, chiếc BlackBerry này còn có thể giúp người dùng nhanh chóng và hoàn toàn thoải mái khi sử dụng với Outlook, Lotus Notes hay những tài khoản thư Novell Groupwise chạy trên nền tảng I.T do BlackBerry Enterprise Server trang bị với phiên bản 4.0 hay cao hơn.[/FONT]

[FONT=verdana,arial,helvetica,sans-serif]Thông số kỹ thuật:[/FONT]

[FONT=verdana,arial,helvetica,sans-serif]Quad-band (850/900/1800/1900 MHz) GSM/GPRS radio; [/FONT]
[FONT=verdana,arial,helvetica,sans-serif]2.2-inch, màn hình 65,000 màu; BXL 312-MHz Intel PXA 901; [/FONT]
[FONT=verdana,arial,helvetica,sans-serif]Flash Memory 64 MB; SDRAM: 16 MB; [/FONT]
[FONT=verdana,arial,helvetica,sans-serif]Bluetooth 2.0; [/FONT]
[FONT=verdana,arial,helvetica,sans-serif]Cổng USB [/FONT]

(Theo DigitalTrends, 24h.com.vn)
371 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mih kết kon này quá ta! cho mih hỏi con này nếu mua cũ thì giá của nó dao động trong khoảng bao nhiêu.............
Bạn vui lòng tham khảo giá ở box mua bán - đấu giá nhé.
namisman
ĐẠI BÀNG
16 năm
Máy 2hand khoảng 2t5-3t tùy theo cửa hàng, dùng rồi mới thấy hay!
Ok! Thanks Boygia. Boygia đã góp ý cho mình rất nhièu. Một lần nữa thanks boygia nha
Các chuyên gia [FONT=verdana,arial,helvetica,sans-serif]BlackBerry cho em hỏi[/FONT][FONT=verdana,arial,helvetica,sans-serif]BlackBerry 8700gWifi không nhỉ
[/FONT]
8700g không có WiFi.
Nếu bạn cần BlackBerry hỗ trợ WiFi bạn có thể nghiên cứu 8320, 8820 hay 8120.

Thân ái,
8700g là máy mang những nét đẹp tiêu biểu của dòng BB qwerty, hàng hot một thời. Bây giờ các máy wifi xuất hiện thì 8700g bị soán ngôi rồi.
Chưa chắc bác ui, đâu phải ở đâu cũng có wifi đâu, bác thử rời xa các thành phố lớn coi, với lại giá cả củ nó cũng hợp túi tiền cho các anh em
em vẫn chỉ thích con này thôi
mấy đời sau làm gì còn bánh xe LÃNG TỬ nữa 😁:D:D:D
Chưa chắc 87XX bị soán ngôi đây bác, bác thấy bây giờ nó là hàng "hot" đấy😁:D
Đúng rồi bác đeo kiểu đó, thúi đạn còng lưng con gái nó thấy chaỵ là phải. Cưới về làm ăn đc gì đâu mà ko chạy....
Nói nhỏ bác nghe, hai cái BB mà bỏ vào hai bên túi, lỡ chẳng may nó rung cùng một lúc thì cục xúc xích bác nằm giữa liệu có toàn thay đc ko? Đừng có loè con gái kiểu đó....Mọi lúc em hay giữ giúp điện thoại của vợ, hai túi hai con, vợ em 8100, em Bold. Thằng bạn nhắn tin rủ hai vợ chồng đi cafe. Khốn, đụng cái thằng cẩn thận quá nhắn cho em rồi cc luôn cho vợ em 1 tin tương tự. Thế là oạch! thẳng nhỏ em nằm thẳng cẳng hết mấy ngày. Vợ chồng phải vất vả lắm mới lây nó tỉnh lại. Giờ thì tởm tới già, khuyên các bác cẩn thận, vì dòng dõi Con Hồng Cháu Lạc nhà ta nữa. :D
Hic, cái topic từ 05/2006...keke
vmap
ĐẠI BÀNG
16 năm
Vấn đề ở chỗ là thấy em 8700g vẫn thuộc hàng ngon lành.
Vẫn kết
mua iphone nên cho thèng em BB8700, những lúc nó về nhà, mình vẫn thường lôi ra ngắm trộm, thèm thuồng, tiếc nuối 😁
Lúc trước thấy mọi người bàn luận về BB, tớ cũng bon chen lên mạng tìm thử nhưng thấy BB nào cũng như BB nào. Mặc dù chủng loại cũng ít nhưng có lẽ vì hơi xa lạ nên không nhớ nổi serie máy.
Tự nhiên một thằng em đồng nghiệp dùng một cái BB cũ mèm (do bạn nó souvenir) tớ cũng thấy khoái. Vậy là chịu khó vào Tinhte tìm hiểu và biết được serie máy nó đang dùng là 6710. Cũng từ đó nhớ luôn các serrie máy. Đắn đo suy nghĩ một thời gian và quyết định kiếm ngay một em BB 8700 luôn. Mình kết em này vì dáng hầm hố rất nam tính nhưng tiếc là không có màu đen. Thôi kệ! Không delux lắm nhưng cũng chơi. Mua thêm một cái bao da nằm ngang, về nhà hí hoáy may thêm một miếng da vào bên trong bao. Bây giờ nó thành một cái ví có 2 ngăn. Một ngăn chứa em BB yêu dấu, ngăn còn lại chứa: Bằng lái xe, giấy chứng nhận đăng ký xe, bảo hiểm y tế, CMND,thẻ thư viện, thẻ ATM, thẻ Visa...
Trước kia để giấy tờ, thẻ... vào cái ví da nhét vào sau mông, một thời gian đứng lên ngồi xuống thẻ cong vênh hết....
Bây giờ phẳng phiu rồi... he he...
Có xem dùng thì mới thấy cái thằng Tây nó giỏi thật...một cái điện thoại mà làm say mê biết bao nhiêu người..hix em thì em thấy 8700 vẫn là đẹp và dễ dùng nhất ,ko phân biệt giới tính và tuổi tác.Em đang dùng 1 em 8700g bị rơi 2 lần ,xe máy đè lên 1 lần va 1 lần bò ra đường để tìm bin và nắp sau để ráp lai...bay giờ vẫn dùng tốt...màn hình đẹp tuyệt vời.Thank for Tâys ! :p
Thêm 1 chi tiết nữa là mấy em BB kín tiếng lắm các bác ạ,kể cho em nó nghe chuyện j cũng yên tâm là sống để bụng chết mang theo hehe:laugh8kb::yes4lo: chứ không lái giống TQH với.... thì chết :laugh8kb::laugh8kb::laugh8kb::laugh8kb::laugh8kb:>>>tính bảo mật cao,mà có không cao thì cũng chẳng phải ai cũng vào đc ;););)
hehe... chính xác như pác này nói, hồi mới dùng nhìu chú cứ hỏi mượn xem, hý hoáy bấm thay đổi opt lung tung, bực quá hide hết icons đi xài phím tắt, các chú mượn xem k thấy j trên desktop chán lun😁 Nhân đây có pác nào tổng hợp & phân tích những cái hay của 87xx cho AE newbie biết mà theo đi:p
Mình lên diễn đàn thấy khoái BB nên nhờ Ô anh ở SG mua giùm 1 con 8700v, khổ một nỗi là chưa thể kết nối GPRS được vì hình như là cái operamini 3 cài trong máy bị lỗi hay sao í . Nếu bạn rảnh rỗi vui lòng chỉ giúp mình với, vì mình ở Cần Thơ cực hiếm người xài BB . Cám ơn rất nhiều nha, email của mình : luutrunghau@yahoo.com
Ha_TM68
TÍCH CỰC
16 năm
Bạn dùng mạng nào vậy? ( Vina, mobile fone, Viettel). để vào mạng được sim của bạn phải đăng ký GPRS bạn à. operamini 3 của bạn lỗi bạn có thể cài lại. Và điều quan trọng nhất bạn phải chỉnh thông số trong option/ Advance option/TCP như sau:
1- Với mạng Vina:
APN: m3-world
User name for APN: mms
Password: mms
2- Với mạng Mobifone:
APN: m-wap
User name for APN: mms
Password: mms
Bạn thử đặt lại xem nhé, nếu được thì ấn nút cảm ơn nhé, chúc bạn may mắn
thangxpx
ĐẠI BÀNG
16 năm
kaka em dùng 8100 nhưng rồi cũng đổi lại 8700g, dòng 87xx thì 8700g có lẽ là đẹp nhất, kiểu dáng cực khỏe, rất kết em này 😁 chưa dám thử độ bền em nó 😃 nhưng mà bác HeiMei nói bên trên kia thì chắc khỏi cần thử nữa roài 😃)
hehe yêu BB từ cái nhìn đầu tiên !
Bác ơi e toàn thấy mấy con 8700g này là màu xanh, ko hiểu nó có màu đen ko bác nhỉ ???
firefoxvn
ĐẠI BÀNG
16 năm
Sơn đen vào rồi mới thấy đen không đẹp bằng xanh 😃
anh up con 8700 sơn đen cho anh em xem cùng đi,em ko hiểu có thay đc vỏ 8700f với 8700g ko nhỉ,vì 8700f của bọn Orange màu đen,mà kiếm ở HN nửa năm ko có
Tui đang dùng một con 8707, nhưng không hiểu sao, có thể do đánh rơi máy nhiều quá mà h thỉnh thoảng máy cứ báo insert sim card, thế là phải tháo pin lắp lại tới mấy lần mới được. Không hiểu có cách nào chữa dứt điểm chứng bệnh này ko . Xin các cao thủ chỉ giáo
Đó là do BB kén sim, không phải riêng 8707.
Cách khắc phục hay nhất là bỏ tiền và thời gian đi đổi sim mới (vẫn giữ số cũ) là ok ngay.
firefoxvn
ĐẠI BÀNG
16 năm
Lỗi tiếp xúc, bác thử lau sạch chân SIM của máy và của SIM. Nếu vẫn ko được, thử lắp SIM khác vào xem có gặp tình trạng như trên ko... Goodluck
Bác HeiMei mà bán máy anh em nhớ cẩn thận nhá ^^
😃hihi bac cứ yên tâm tạm thời e chưa có ý định bán ,chỉ mong anh em nào đang có ý định trao thân gửi phận cho BB thì yên tâm hơn về chất lượng của BB thui...em cũng mới chơi nên còn nhiều điều phải học hỏi anh em lắm.mong diễn đàn mình càng ngày càng đc nhiều anh em đóng góp ý kiến để những người mới chơi như em dc học hỏi kinh nghiệm,hội BB VN ngày càng đoàn kết. Cảm ơn anh em cho em có mấy lời rãi bầy như vậy hihih thanks !:yes4lo:
He he,nghe giang hồ bàn tán nhiều quá e phải mua con 87 này dùng thử mới đc!
Bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo?
ZWL
ĐẠI BÀNG
16 năm
cho em hỏi 8707 có gì cải tiến so với 8700 ạ ?
8707 có 3G con 8700 thi ko.:yes4lo:
Hình dáng đẹp hơn (ý kiến cá nhân), có 3G (nhưng ko dùng được), giá mắc hơn chút. Dùng với mạng Mobi ko ổn định

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019