BlackBerry chính thức giới thiệu Passport, 4,5" vuông, bàn phím hybrid, giá $599

bk9sw
24/9/2014 14:1Phản hồi: 1.044
1.044 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

meo_mup
TÍCH CỰC
10 năm
Chưa bao giờ thấy con BB10 nào cần BIS hay BES để xài Fb. Và cũng cần hiểu rõ hơn 1 điều là như con chạy OS cũ (5, 6 và 7) thì người dùng phải đăng ký BIS mới xài được các mạng xã hội như Fb hay các app như Yahoo Messenger.

Nhưng do đa số người dùng lại không đọc kỹ là gói BIS đã có kèm gói dữ liệu trong đó rồi, nhớ là 400MB (50k/tháng) thì phải, cũng tương đương với Android hay iOS xài gói 3G 600MB (tốn 700k/tháng).
Chưa bao giờ thấy con 9780 nào có NFC.
Pin Z10 kém thật, nhưng Z30 thì không, Q5 và Q10 cũng thế.

OS không mượt như OS đâu, không lag như rất nhiều con chạy Android thôi.

Camera quá tệ thì nên coi lại người xài.
@meo_mup Dạ thưa mình biết BIS có bao gồm gói dữ liệu mạng. Cái mình nói là OS 5,6,7 phải đăng kí BIS mới dùng được các mạng xã hội trong khi có wifi vẫn phải bắt đăng kí BIS là điều vớ vẩn.
Mà nói thật vào đây khen nhiều chứ được bao nhiêu người sẽ bỏ số tiền như thế ra mua em nó!?!?!?
Riêng với em này thì mình thấy đẹp đấy, độc và lạ đấy nhưng chưa hẳn đẹp, độc và lạ sẽ thành công. Thế giới đang chuyển dần qua Wide thì lại chơi vuông chi cho mệt vậy!? Đơn giản nói về giải trí xem phim thôi là đã thấy khó xử với em nó rồi...
mr_luna
ĐẠI BÀNG
10 năm
Kinh nghiệm là không nên mua ngay 😔 chứ nhớ đợt Q10 bây giờ bán chả được bao so vơi lúc mua :(( lỗ vỡ hết cả mồm :((
@mr_luna Đợi đi bạn, m cũng đọi khi nào như z10 q10 thì nghien kiu 1 em xem
Tinhte không biết từ bao giờ đã trở thành nơi để chửi nhau, cạnh khóe nhau, chia phe cánh... vậy?o_O
Đâu còn là diễn đàn công nghệ nữa!😔
Ấn tượng đây, chắc đợi về làm con xài nhể?
tomcat007
TÍCH CỰC
10 năm
Là fan của BB mình thấy con này dị hợm thế nào ấy, màn hình vuông thế đánh chấm phẩy , viết hoa lại dùng cảm ứng à. Dở dở ương ương con này xấu thua con classic rất nhiều. Rồi sẽ lại đi về nơi xa thôi, bác nào muốn ném đá em chờ khoảng 3 tháng ném cũng chưa muộn. Nếu thích làm con q10 7 củ ngon.
Vẫn hi vọng bb hết cái cảnh ăn nhờ ở đậu. Ít nhất những app cơ bản cũng phải có như map, ott,mp3
thodan_8x
ĐẠI BÀNG
10 năm
Rất kết màn hình vuông..nhưng nếu e nó chạy Android thì cũng múc rồi..😃
@thodan_8x Câu này nghe quen lắm lun :|
Nghe nói BB bền lắm, có ai dám đem ra đo độ bền với máy mình không, hai cái đập nhau chơi.
@handoivodoiht3 bác cứ mang lại đây thử. Chỉ cần cùng loại cảm ứng mình đập tất
@ronone 88 nhận tất
@handoivodoiht3 bác máy gì. m có em bb 8700 đây, chơi kiểu gì cũng ok:rolleyes:
xwinglaq
ĐẠI BÀNG
10 năm
cái video unbox nên cầm hẳn lên và text chứ sao lại đặt dưới sàn và chọt choẹt thế
Bạn nghĩ đa số dân vietnam xài bb từ đâu 😃
Giờ mới biết xài bb hơn iphone, android nhiều như vậy, xài bb mấy năm rồi giờ nhờ bạn mới biết đc.
Mà sao m toàn gặp chuyện lạ, đa số bạn bè, người thân m quen thì xài ip, note toàn giàu có hoặc lãnh đạo, còn mấy ng xài bb như m toàn khó khăn hoặc sinh viên nhỉ?
vuanhk10
TÍCH CỰC
10 năm
@hikaru2014 Mềnh có ông sếp tổng vẫn dùng Q10 đây.
Nói chung là người giàu thì người ta dùng gì chả được, mà họ cũng chả quan tâm lắm đâu. Chỉ có anh em mình nghèo mới hay để ý ai dùng đt gì và người đó có nhiều tiền hay ko thôi =))
@vuanhk10 M ko có ý đề cạp đến vđ ai dùng gì, chỉ trả lời cái bạn kia nên ko thể áp dụng 1 câu trả lời cụ thể trong trường cụ thể cho những qđiểm khác.
M thì cứ em 993 cho đến khi có đk thôi :'(
jxlangtucr
ĐẠI BÀNG
10 năm
@xuxu09 xin cái link với để thử trên con PP. từ nhỏ tới h nghe nói nhiều mà chưa từng dc đọc :___)
T
Tột cùng Nguy Hiểm.
quy_deptrai
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chỉ biết nói 2 từ "Quá đẹp"
Theo cảm nhận bản thân mình thì trong đám Smart Phone hiện tại chẳng có con nào ăn nổi thiết kế con này.

Iphone 6 đẹp, sang trọng thật nhưng vẫn thiếu sự đột phá và cá tính.
Con này có thể sẽ không thành công về mặt doanh số vì cơ bản BB chưa bao giờ là hàng dành cho đại chúng.
Nhưng theo mình thấy con này đã thành công ở việc vực dậy sự tinh quái và tính đẳng cấp cho thiết bị. Đẳng cấp không phải là nó nhiều tiền, mà đẳng cấp ở đây là sự sang trọng vượt xa số đông.
cuối năm làm 1 e PP hay CLASSIC là ngon :3
butbi1000
ĐẠI BÀNG
10 năm
đẹp quá. ước gì có được 1 em. nhìn nam tính 😃
anh hoa 52
ĐẠI BÀNG
10 năm
BB đã làm cuộc cách mạng màn hình vuông +giá ban và câu hình BB sẽ thành công !
Hehe, mình phát biểu thế có gì đâu mà bó tay hả bạn longkcs79, ý kiến cá nhân xét trên thực tế kinh doanh hiện nay của BB thôi mà 😁 2 mẫu mới Passport và Classic có khác về thiết kế và OS (dùng OS mới), nhưng về cơ bản vẫn theo ngôn ngữ thiết kế cũ của BB là bàn phím QWERTY + màn hình cảm ứng nhỏ (Passport 4.5" vẫn nhỏ). Kiểu thiết kế này đã từng thất bại trên các dòng Bold, Touch 2 năm trước, nhưng BB buộc phải giữ nó, vì đó vốn là giá trị khác biệt cốt lõi của điện thoại BB. Vấn đề ở chỗ người dùng, từ cá nhân cho đến doanh nghiệp, hiện nay đã quá quen với các nền tảng khác rồi. Cái khoảng chênh giữa BB và Android, iOS và WP về bàn phím cứng, về email... không còn quá lớn như trước nữa, trong khi ở những mặt khác (như giải trí) thì BB thua xa. Trừ một bộ phận fan ruột thì những người đã từng dùng BB nay cũng vui vẻ với Android, iOS hay thậm chí là WP (bạn bè của mình). Nên bây giờ rủ rê họ quay trở lại với 1 nền tảng không-biết-có-sống-được-hay-không là 1 điều rất khó khăn.

Mình vẫn luôn muốn có 1 sự đa dạng trên thị trường, và không hề muốn thấy BB sụp đổ (rất buồn với Nokia dạo trước), nhưng hiện tại thì mình không thể không có sự hoài nghi về khả năng thành công của các dòng sản phẩm BB mới. Passport hết hàng như trong link bạn longkcs79 gửi tuyệt đấy, nhưng cũng cần chờ công bố số lượng cụ thể mới đánh giá được :D
@babybungbu Mình thấy cái kiểu màn hình vuông là bất khả thi mà sống sót... Nhìn lại công nghệ xung quanh thấy cái gì cũng phát triển theo kiểu Wide cả rồi (từ phim ảnh tới game) nên phải đam mê lắm mới rước em này... Với lại vuông thế thì Rotation có tác dụng gì nữa 😔
phanluck
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhìn đẹp chịu không nổi luôn. Pin con này hơn 3000MmAh, tuyệt quá đi
Cái hay của Blackberry Passport là có thể vuốt nhẹ trên bàn phím QWERTY để kéo thanh scrollbar lên xuống!

Điều này làm mình thấy rất thú vị. Nội dung hiển thị trên màn hình ko bị che khi tay mình vuốt trên màn hình!
huynam994
ĐẠI BÀNG
10 năm
màn hình hơi to, pin trâu phải biết
giá này mà về VN thì chác chát lắm 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119