BlackBerry "chuyển mình thành công", không còn phụ thuộc vào phần cứng nữa
sonlazio
4 nămBình luận: 47
hoanggia
ĐẠI BÀNG
4 năm
ủng hộ Blackberry
linhr133
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chuyển mình giống IBM đã làm thôi, cố lên BB!
tobe11
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thấy cách làm của BB không ổn, công ty mình muốn request sử dụng phần mềm của BB nhưng không ai hồi đáp 😃
Con bbos cuối cùng mình dùng cũng là con bbos cuối cùng mà blackberry sản xuất: 9720, chắc sẽ không bao giờ bán con máy này đi, để làm kỷ niệm cho gần 5 năm chơi blackberry, tiếc là lúc mình chơi là lúc blackberry bắt đầu thoái trào mất rồi. Bbos mới là tinh túy nhất của blackberry chứ không phải blackberry 10. Mảng phần cứng chậm phát triển và bảo thủ cộng thêm ảo tưởng về giá cả nên đã chết. Mong blackberry không mắc lại sai lầm này trong việc hợp tác với các OEM khác trong việc sản xuất những máy blackberry dùng android để cạnh tranh với các thương hiệu khác đã đi trước blackberry quá lâu trên con đường android.
voicon848
ĐẠI BÀNG
4 năm
@alakazam1994 Ủa, em tưởng con PPSE mới là con cuối cùng BB tự sản xuất chớ nhỉ? Nếu TCL làm thì làm sao mà có "made in Mexico"?
Đã theo gót IBM 😁, giờ trở thành một cty phần mềm chủ yếu cho doanh nghiệp và chính phủ luôn :D, không biết có trở thành IBM 2 ko chứ giờ đụng vào phần mềm dịch vụ chuyên nghiệp thì IBM mạnh kinh :D
Bình Peace
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhưng thương hiệu giờ cũng đã đuối.

Làm gì được nữa?
Thích thiết kế của BB nhưng lại không hợp với "hệ sinh thái" của BB. Chắc do mình không phải doanh nhân nên không hợp 😁
Vậy là từ nay hết dc trêu mấy thanh niên doanh nhân rồi
thamlenhu
TÍCH CỰC
4 năm
Microsoft cũng là đại gia phần mềm, sống mạnh mẽ dù các công ty phần cứng thi nhau lên bờ xuống ruộng. Cố lên Blackberry, con đường phần mềm bao giờ cũng ổn định hơn
Vo_manh
TÍCH CỰC
4 năm
Vậy cũng được. Khi nào chắc ăn ra một em làm Đơ mấy bber là ngon.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019