BlackBerry Classic - Chia sẻ kinh nghiệm
vndnguyen
6 nămBình luận: 37
Mình thấy chưa có topic nào chia sẻ kinh nghiệm cho em BlackBerry Classic Q20 nên lập topic này. Mình cũng mới lần đầu tiên dùng BlackBerry nên có gì nhờ mọi người chỉ giáo.

Đầu tiên là nhờ mọi người chỉ cách gõ Tiếng Việt như thế nào?
Mình đã chọn bàn phím tiếng Việt rồi nhưng ko biết làm sao để gõ được.

Thanks.
37 bình luận
tưởng gõ tiếng việt thì gõ như trên máy tính chứ.
Đúng rồi bác. Lúc mình hỏi thì làm mãi mà ko đc, nhưng giờ thì được rồi, mặc dù vẫn y cách đó. Ko hiểu tại sao.
dkt1987
ĐẠI BÀNG
6 năm
sẵn đây cho mình hỏi là có cách nào bỏ cái nút endcall ảo khi có cuộc gọi đến- mình muốn dùng phím vật lý. mình tính chuyển từ android sang q20 vì khi để trong túi quần, rút ra đt hay bị tắt cuộc gọi, rất là khó chịu.
@dkt1987 Khi bạn dùng Classic (có phím End Call vật lý) thì sẽ ko có nút ảo trên màn hình khi có cuộc gọi đến đâu. Yên tâm chuyển sang Q20 đi ^^

Sent from my Classic using Tapatalk
E mới mua Classic. chưa gắn sim j cả, lúc vào facebook cmt thì cmt dc. nhưng vào fb bằng web thì k thấy cmt và vào lại fb bằng classic thì cũg k thấy cmt đó. bị j vậy mọi người?
@tuananh639393 Chắc do bác chưa online nên nó chưa cập nhật trạng thái lên server của facebook được?
vxhoan86
ĐẠI BÀNG
6 năm
cho mình hỏi, mình check imei classic trên trang http://www.numberingplans.com/?page=analysis&sub=imeinr không thấy hiện thông tin, không biết có phải hàng dựng không, mình mới dùng bb nên chưa có kinh nghiệm, thks các bác
@vxhoan86 không hẳn đâu bạn. Trang ấy là tham khảo, trường hợp bạn không thấy imei máy mình trên đó là bình thường.
Với cả classic mới ra, khả năng hàng dựng chắc cũng hiếm
vitara29y
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em đang định làm con Classic, nhưng đợt này thấy hàng Q20 Verizon fullbox về nhiều không biết nhà mạng này về mình sài có vấn đề gì không, thấy giá tầm rẻ hơn hàng cty mấy củ.
cuthuyen
TÍCH CỰC
6 năm
Hóng 😁
có ai đang sài BB Q20 cho mình hỏi với, pin để qua đêm tụt 10% từ 12h đến 7h sáng, k chạy ứng dụng nào,chỉ bật wifi.
Như vậy là bình thường hay bất thường vậy ?
@bebonbonbon 5%-10% để chế độ offline
@bebonbonbon Máy mình luôn ở trạng thái sẵn sàng chiến đấu (cái gì cũng on) gồm BlueTooth, NFC, Wifi, 3G, Location... Và mất 10% sau 1 đêm. Nên theo cảm nhận của mình thì như vậy là bình thường.
@congalete Bạn đang xài bản os nào?pin tui cũng nhanh hết quá
@bebonbonbon khoảng 2% bạn ak
cuongvi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình mới quất một em Classic tối qua hàng Verizon, vooc các thứ thì ngon trừ có dung lượng battery thì tù quá bật 3G ngồi vào đọc tin tức tầm 20' mà sụt 15%, bác nào có kinh nghiệm về vụ sụt battery này chia sẻ cách khắc phục với, thanks!
Mình thấy nếu mới sắm máy đang voọc mà pin sụt tẹo thì cũng ko sao đâu ^^

Sent from my Classic using Tapatalk
cuongvi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mọi người cho em hỏi về vụ Blackberry Protect cái, e ko thể nào dùng dịch vụ này đc, e làm các kiểu rồi mà trên Website nó vẫn báo "A device isn’t associated with BlackBerry Protect. To add a device to this account, on a device running BlackBerry 10 OS, swipe from the top of the home screen. Tap Settings > Protect. Turn on BlackBerry Protect."
Có bác nào trải nghiệm thành công cái này rồi chỉ em với? Thanks!
vitara29y
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuongvi Trên máy bác bật định vị GPS lên là được, trước em sài Q10 cũng vậy phải bật lên .
cuongvi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ý bạn là cái Location service fải ko? Mình đã turn on hết rồi, mang máy ra đứng ngoài trời chán rồi vẫn chưa đc hiz!
Cần sự hỗ trợ từ các bạn. Mình mới dùng BB Classic nhưng bị vấn đề là khi có cuộc gọi đến (lúc màn hình đang khóa) thì không có chuông báo or rung mặc dù trg profile mình đã cài đặt ok hết chế độ và từng option nhạc chuông và rung rồi. Khi màn hình đang mở thì lại có chuông và rung bình thường. Bạn nào biết giúp mình với. Cảm ơn!
@interista2287 Bạn thử wipe lại máy rồi cập nhật lên bản mới nhất xem sao nhé.
cuongvi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bạn có dùng app nào liên quan đến setup profile ko?
Mình mới lượm e Q20 Verizon nocam mà kiểm tra imei có đầu số là 990000xxxxx sao mà thấy là lạ vậy mấy bạn, check imei thì ko ra
cuongvi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đã từng băn khoăn về vụ BlackBerry Protect và sau khi tìm hiểu từ các cao thủ + voọc thành công, mình tóm tắt các bước để trải nghiệm BBProtect.
1. Bật 3G lên + để BBProtect ON
2. Đăng nhập vào http://protect.blackberry.com
3. Đến đoạn này trang chủ vẫn chưa nhận được thiết bị của bạn, đừng lo hay làm bước tiếp theo
4. Trên trang chủ bbprotect, chọn mục Options => Delete Account (nút màu đen bên dưới đoạn text)
5. Nó bắt nhập pass BBID thì cứ nhập luôn rồi nhấn Delete Now
6. Đừng lo lắng, sau khi delete nó sẽ out ra giao diện nhập user và pass lại, đừng đăng nhập ngay.
7. Quay trở lại với em BB. Nhấn giữ nút tắt nguồn để tắt hẳn máy, sau đó bật máy lại vào mục protect xem nó đã ON chưa (phải chờ một lúc cho nó kết nối lại với server), nếu On rồi thi..
8. Đăng nhập lại vào site protect.blackberry.com, lúc này có thể server đã nhận ra thiết bị của bạn nhưng lại hiện hình bàn tay với dấu tròn đỏ gạch chéo, đừng lo bạn chờ vai giây nó tự chuyển sang hình dấu tick ở bàn tay và hiển thị cả dung luợng battery + sóng + Anti-theft protection đã On, đó là luc bạn đc trải nghiệm BBProtect full function!
(nếu làm vậy mà chưa đc, bạn cứ thử lại từ đầu vài lần sẽ ok, mình phải làm đến làm 2 mới ok)
Các bác cho hỏi,em mới tậu con bb classic.nếu đang bật nhạc mà ấn chỉnh to nhỏ thì ở loa nó cũng phát ra tiếng tút mỗi khi bấm phím âm lượng mặc dù nhạc vẫn phát bình thg.vậy là tn,có bt ko vậy
Ae cho hỏi chút ... BB Q10 có chơi đc game chiến dịch huyền thoại không nhỉ ????
BackBerry Z3
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cuongdaman Ko bạn nhé
mọi người cho mình hỏi với làm sao để check biết là bản quốc tế hay là bản nhà mạng thế?

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019