BlackBerry còn mãi trong tim
crazysexycool1981
3 tháng trướcBình luận: 416Lượt xem: 11.695
Dù bây giờ không dùng blackberry .nhưng vẫn nhớ mãi BB ơi
@nikone sisouvanh Xưa bạn từng xài những model nào? 😎.
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Đến với tinhte nhờ bb
@bibeo89 Mình cũng vậy, nhờ BB mà mình biết đến TT 😎
Đã sài đủ 3 nền tảng HĐH của Blackberry. Ấn tượng nhất vẫn là BBos đời đầu lúc đấy vọc vạch phần mềm vui làm sao. Giờ nghĩ lại, thấy thời gian đã lấy đi tất cả 😑😑😑
@votanmy Mua ngay 1 chiếc BBOS để ôn lại kỷ niệm 1 thời vọc vạch thôi 👍
1 cái kết buồn cho anh em nhà Dâu
@hongphuc9x Tương lai ko biết BB có quay lại làm smartphone nữa ko nhỉ 😅
@crazysexycool1981 Em nghĩ chắc là thôi rồi, BB giờ không còn cái chất của ngày xưa nữa rồi
@hongphuc9x A vẫn mong ngày đó sẽ trở lại dù biết rằng đó chỉ là hy vọng mong manh khó thành hiện thực 😚
@crazysexycool1981 Tất cả mọi người yêu thích BB đều hy vọng như vậy nhưng chắc là quá khó anh nhỉ
@hongphuc9x Đợi thôi E 😂
Vẫn còn nhớ từ chiếc BB đầu tiên dùng năm 2010 là 8700, sau đó kinh qua một loạt 8707,8800,8820,8830,8110,8100,8300,8320,Storm, 9000,9300,9900, play book, PP, ôi nhắc về BB là đến tận bây giờ vẫn còn nhớ rõ lắm. BB10 trên PP tốt nhưng ở thời kỳ mà android và ios lên ngôi thì như vậy là chưa đủ, BB android thì thú thật là đến bây h mình vẫn ko có cảm tình, cũng như cảm xúc như thời còn dùng BBOS 4 đổ lên.
@shirou21 Nguyên nhân chính khiến nhiều người ko thiết tha với BB10 có lẽ do sự nghèo nàn ở kho ứng dụng, quá quen với sự phong phú các app, game trên AppStore& CH Play thì khó lòng trụ được lâu với BB10, tiếc cho nền tảng này mặc dù mình cũng từng gần 2 năm trải nghiệm 🙃
@crazysexycool1981 Trải nghiệm Bb10 hơn Android nhiều, chỉ có ít ứng dụng như bác nói
@anhgiap86 BB10 được cái Hub thần thánh & thao tác vuốt bá đạo khi sử dụng, đó là 2 thứ A thấy có hồn nhất! Còn việc kho ứng dụng nghèo nàn trên nền tảng BB10 ko quá quan trọng với A 👍
@crazysexycool1981 Chủ yếu các app nhắn tin như Viber, zalo, skype để sử dụng trong công việc thì lại không hỗ trợ, chứ mail trên BB10 vẫn ngon nhất thời đó
Mình từ 8900 lên 9700 rồi lên keyone luôn. Vẫn mê cái bàn phím
@IUHOAHOC Giờ bạn còn xài K1 ko hay đã nghỉ hẳn rồi 😅
@crazysexycool1981 Vẫn đang dùng làm dt thứ 2 nè bạn ơi. Để chat với ghi chú, gởi Mail vì mình hay phải đi công tác
@crazysexycool1981 Dù đồng nghiệp mình thì hay dùng combo iPad + bàn phím nhưng mình vẫn mê BB
@IUHOAHOC 👍
Mình chơi BB nhờ các ông thương gia chuyển hàng đục lỗ câu dây, hàng dựng... về VN nên giá của nó quá phù hợp giá trị mang lại.
Ấn tượng nhất em Bold 9000 còn vọc vạch nhiều nhất là em 8800.
Nhớ hồi ấy loa trong BB nghe rất rõ, màn hình thì ra sáng vô tư vẫn nhìn rõ.
@linhtun89 Chất lượng nghe gọi của BB ko thua gì Nokia, điển hình mình xài 8700V thấy loa trong cực ấm, nghe rất đã, loa ngoài thì to, trầm cũng rất phê, thậm chí thấy nhỉnh hơn cả Nokia lúc bấy giờ 😊
@linhtun89 Mình chơi 8320 hơn 1 năm ngon lành,đến khi rao bán lại gặp phải ông mua một ngày đòi trả lại vì phát hiện đục lỗ câu dây, hình như hồi đó phải bớt thêm mấy trăm thì phải,đến bây giờ vẫn thích chí vì dù máy BB cũ vẫn có nhiều người hỏi,dù sao anh em thích BB hồi đó nhiều anh nghèo hoặc sinh viên.
Mê nhất là Priv. Xài được gần năm thì bị hư phần rung. Đen nhất là không còn máy khác để 1 đổi 1 mà phải bung máy để sửa. Không đành lòng nên đành...để e nó ra đi
@Wab1985 Mình ko khoái thiết kế của Priv do màn to lại trượt lên, cảm giác cầm nắm ko khoái, chưa kể bàn phím hơi nhỏ! Hơn nữa, thời điểm Priv ra mắt thì mình vẫn có cảm giác dị ứng với BB Android 😅
Không thấy anh em nhắc về BBM nhở. Mình khởi đầu với em 5820 không có loa ngoài phải cắm tai nghe vô để nghe gọi
@dangquang0305 Mình chưa xài chiếc đó bao giờ nhưng ấn tượng ở màn hình với kích thước bự chảng, thời đó mà xài chiếc 5820 chắc ai cũng thấy tò mò, như kiểu máy tính cầm tay vậy 😂
@dangquang0305 Mình vẫn đang tiếc vì k ai xài BBM nữa
blackberry vẫn xao xuyến với anh em...
@tinhkhuccuoi_911 Dòng 81xx mình ngại nhất khoản bàn phím vì các ký tự được thiết kế khác hoàn toàn so với các dòng máy T9, bấm ko quen, hơn nữa cái trackball khiến mình cảm giác di ko đã bằng trackwheel nhưng được cái nhỏ gọn, xinh xắn 😊
Em vẫn nhớ bác ,từ hồi còn mua bán trong trang muare.vn .hình như bác crazycool ở mạn hồ tùng mậu
@duong_chi2731 Lâu lắm rồi, mình ko còn vô muare để đăng tin nữa! Xưa mình tham gia hàng loạt các diễn đàn rao vặt như rongbay, enbac, vatgia, chodientu, voz... giờ chơi với mỗi Tinh Tế 😆
Bây giờ có dạng biến thể Passport Silver là chiếc máy Unihertz Titan 😁 :p
@crazysexycool1981

@Cuong Nb Máy này thiết kế thì khủng, hầm hố nhưng ko có cái hồn của BB, ko những vậy số lượng máy bán ra vô cùng hạn chế, khó mua nên ko nhiều người được dịp tiếp cận 😃
Chuẩn
@Tuanvu10hp 👍
Vẫn còn xài con Q20 classic
@ruanyoufu 1 chiếc máy khá ổn để nghe gọi & các tính năng cơ bản 👍
@crazysexycool1981 Chính xác bác à
@ruanyoufu Mình cũng thích thiết kế của Classic, nhất là mặt tiền của máy: bản nâng cấp khá ngont từ 9900 👍
Trước có xài BBPP mà giờ nhượng lại rồi giờ xai thấy to quá
@khieuvpham Thì đúng là bề ngang của em nó to hơn hầu hết các dòng smartphone nhưng cũng vì thiết kế bé bự này nên em nó mới có sự khác biệt 😎
Vẫn còn ôm chú passport không nỡ bán
@NguyễnSongHào Mình cũng vậy, ko xài nhưng nhất định cất tủ làm kỷ niệm, thi thoảng lôi ra sạc & nghịch cho đỡ nhớ 😊
Nhớ con 8900 thần thánh của mình
@DovanThuong69 Javelin 😆
Ôi! Mình cũng hoài cổ, vẫn cứ yêu BB mà méo giải thích được vì sao. 😁.
Ngày xưa kết em ấy vì RIM thì phải.
@deathcob Chó có thể ko nuôi nhưng BB nhất định fải có 1 chiếc 😆
Trước cũng xài BB nè
@Ha_thuong.dinh Giờ iPhone hay SS fải ko 😆
ci ci ri bây, sao b ko làm mót tinhte?
@galaxy@ Chưa đủ tài & lực bạn ơi, hơn nữa quá nhiều anti bất mãn 😆
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM