BlackBerry giới thiệu Blend, ứng dụng quản lý và tương tác nội dung trực tiếp trên máy tính/tablet

bk9sw
24/9/2014 15:30Phản hồi: 114
BlackBerry giới thiệu Blend, ứng dụng quản lý và tương tác nội dung trực tiếp trên máy tính/tablet

Song song với Passport thì BlackBerry cũng giới thiệu một ứng dụng đồng bộ mới có tên gọi Blend. Ứng dụng này cho phép bạn tương tác với tin nhắn và quản lý nội dung giữa điện thoại BlackBerry và máy tính/máy tính bảng. Blend có thể kết nối không dây với điện thoại qua Wi-Fi, 3G/4G hoặc cáp USB và khi đã kết nối thì bạn chỉ cần nhập BlackBerry ID để ráp nối 2 thiết bị.

Giao diện Dashboard của Blend rất trực quan, hiển thị các nội dung tin nhắn, email, BBM, lịch, danh bạ và trình quản lý tập tin. Với BlackBerry Hub tích hợp thì bạn có thể gởi/nhận tin nhắn SMS/BBM, email trực tiếp trên máy tính hay máy tính bảng. Ngoài ra, bạn cũng có thể chỉnh sửa, cập nhật lịch biểu và đồng bộ với điện thoại. Qua trình quản lý tập tin, bạn có thể thêm các file vào BlackBerry Blend và truy xuất an toàn trên điện thoại từ xa.

BlackBerry Blend hỗ trợ Mac OSX 10.7/Windows 7 trở lên và máy tính bảng dùng Android 4.4/iOS 7 hoặc mới hơn. Riêng với điện thoại BlackBerry thì thiết bị cần phải được cập nhật BlackBerry OS 10.3. Tham khảo thêm chi tiết về BlackBerry Blend và tải về tại liên kết nguồn.

Nguồn: BlackBerry
114 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chắc chết với em này
đúng thứ mình cần
mình luôn muốn tìm một em đt có thể trả lời tn ngay trên máy tính, hiện tại mac os và ios 8.0 sắp làm dc việc đó
tuy nhiên trải nhiệm keyboard vat lý luôn khiến chúng ta thích hơn
dg189
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Mr KOP Ngày xưa mình xài winphone 6.5 cũng có cái ứng dụng như này, mình thường xuyên cắm đt vào máy tính và sms liên tọi trên pc, rep siêu kinh hồn, làm ng khác tưởng auto 😆, nhưng giờ wdp nó tuyệt chủng r 😔
@khongmacca Hiệp Hanh là gì bác?
@tuminhphuong android chính hãng k có bác ơi, phải cần phần mền bên thứ 3 và k ổn
mình làm dev nên dùng nhiều đt lắm k phải dìm hàng android đâu 😁
@Mr KOP Mình có ông bạn tên Hiệp nhìn giống bác quá, chắc mình nhầm 😁
hieutrinh85
ĐẠI BÀNG
10 năm
hjx, Passport và BB, ngày càng quyến rũ rồi 😔(
người nông dân phải làm sao
@hieutrinh85 Gom thóc gửi tiết kiệm,chừng nào em nó xuống 4 củ thì múc kakak
@hieutrinh85 Gom lúa chứ còn nàm thao. Hehe
@hieutrinh85 chăm chỉ trồng lúa thôi, nếu hết ruộng thì đi làm thuê, nếu lười nhác thì vác bị đi bán kẹo cao su hoặc hát rong vỉa hè.
@hieutrinh85 1 trụ tiêu thu khoảng 7 kg x 220k/ kg= 1.540k
Vậy mùa này bác chỉ cần thu 10 trụ là đủ mua em nó… 😁
vikingno1
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ngon, vậy là lúc đang làm trên laptop ko phải ngó đến cái đt nữa
longhus
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dùng android có trả lời tin nhắn trên lap từ lâu lắm rồi mà
@longhus Từ android 4.4 bác phải chỉnh airdroid là ứng dụng nhắn tin mới gửi tin được nha
@longhus nếu bạn nói thế thì từ thời nokia symbian đã có rồi. không còn tới thời android đâu. nhưng cái này là bản của BB cải tiến cho chính nó. đừng so với mấy thằng khác nghe vô nghĩa.
dg189
ĐẠI BÀNG
10 năm
@longhus Nhưng không thông dụng, và ít người biết. Quan trọng là trải nghiệm k thể so sánh với BB
Prolap.vn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vậy là BlackBery có thêm vũ khí mới để chiến đấu tiếp, hi vọng lôi kéo thêm người sử dụng để trở lại thời vàng son!
Khác gì AirDroid ? :eek: mấy chức năng này từ tháng 2/2011 mình đã xài rồi, đồng bộ từ laptop, đt đến tablet 😁 haizzz nản BB ghê.
@oaioaioi Hệ điều hành bảo mật kém gần như nhất mà đem ra so đã thế airdroid còn nhục cái mặt hơn 😃 so sánh ngu gần chết
n2core
ĐẠI BÀNG
10 năm
@oaioaioi AirDroid đi trước nhưng chưa chắc đã tốt hơn nhe bạn :D
tumo123
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tanhoa2004 hihi nói chung có nhưng ông tổ của cái trò nt quản lý lịch này chắc anh nokia =))
@thanhhanhlove bác nghĩ rằng BB nó để cho dễ dàng mất cái tài khoản vậy sao thế. bác cắm thử và kết nối xem em nó có cần xác nhận không nhé. Đừng nghĩ bb bảo mật như Android và Ios
tinhteppc
ĐẠI BÀNG
10 năm
đây mới là bước đi thâu tóm mọi thứ gọi là Internet of Things
SevenOne
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đứng nhìn thôi bao giờ trên tay có thiết bị chạy BB10.3 thì mới được trải nghiệm
hieupn84
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xướng quá
@hieupn84 Quá "XƯỚNG", vãi cả xướng
Vãi cả cắm cable :D từ 2011 nó đã wireless rồi pác, có hiểu chữ "Air" trong AirDroid nó có ý nghĩa gì ko ?
Trí nhớ pác tốt wá, chịu khó gu gồ lại hoặc đọc lại các bài viết tinhte rồi hãy phán nhé, thời đại nào rồi mà còn lôi Pc suit ra so sánh :eek: thời của wireless mà đem mấy cái cable ra :D haizzz
izal
ĐẠI BÀNG
10 năm
@oaioaioi Em không nhớ rõ lắm nên mới dùng từ "hình như" đó :D
tumo123
ĐẠI BÀNG
10 năm
@oaioaioi bác bị ảo à airdrop để nt trên iphone à =_= =)))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))
neich_it
ĐẠI BÀNG
10 năm
@oaioaioi Bác rốt quá. PC Suit kết nối bluetooth với Laptop đc nhé. Em vẫn đang dùng để đồng bộ trên Nokia 7610 đây này. Thời nào thì thời, Cái này Nokia nó có mặt 10 năm rồi ấy chứ.
Nhưng cái thằng
BlackBerry Blend đặc biệt ở chỗ nó có thể chạy đa nền tảng, Win, Mac, Tablet...
Mấy thằng khác còn phải chạy dài dài. Apple ko tính.
Em mong BlackBerry nó làm cái lap os BB10 quá các bác ợ.
Chumrauden
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ông CEO mới này có nhiều thay đổi đáng kể theo hướng tích cực đây, ngon, yêu BB.
Ha_TM68
TÍCH CỰC
10 năm
Trước đây là Hub còn giờ là Blend. Quá tuyệt . . .
@Ha_TM68 bây giờ là song kiếm hợp bích luôn. xài vậy mới ảo, về nhà khi xài máy tính thì bật thằng blend này lên, khi đi thì xài đt.
bkis1112
TÍCH CỰC
10 năm
Cố lên em, có vẻ đang đi đúng hướng
thuongsmith
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không biết là nó có kết nối và hoạt động trên Playbook được không. Liên kết đc mới tuyệ vời
Chán! Hóa ra trên android, Blackberry chỉ áp dụng cho máy tính bảng, còn điện thoại thì..KHÔNG.
hdx_it
TÍCH CỰC
10 năm
Nhìn vào ứng dụng không thân thiện cho lắm, vẫn không thích cài
anh.san
TÍCH CỰC
10 năm
blackberry blend này có phiên bản nền web thì tốt - giống bộ ứng dụng của google ấy - nhiều khi người ta không cài app vào máy tính đc.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019